Cần nhận xét về pin dung lượng cao remax

King Tào
20/3/2018 14:45Phản hồi: 171
E có con 6s bị chai pin. Thấy remax đang có con phin dung lượng cao hơn nên đang phân vân nên thay pin zin hay remax. Ai dùng rồi cho e xin nhận xét
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tabin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng pin pisen ổn đấy bác
Hóng. Em cũng đang có ý định mà không biết pin có ổn k
@Sebastiantien thấy mấy bác dưới bảo ổn bác ạ
tabin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thay cho 6s rồi , dùng ok
@tabin Đến nay em nó còn tốt ko bác ?
hero1305
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đang phân vân, thấy 2245 mah cũng ham, bạn nào thay rồi review chi tiết cho mọi người cùng tham khảo với( mua về tự thay hay cửa hàng hỗ trợ? Dùng có nóng không? Có thấy máy nhanh hơn không? 😔(, pin so với pin hãng lúc mới mua hơn đc bn % thời gian sử dụng? Sạc khoảng bao lâu đầy?)
bettelenhe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang rất quan tâm , mỗi tội it thông tin quá.
@bettelenhe mấy bác dưới có riview rồi đó
843895
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng vậy quan tâm quá, gọi mấy chỗ mà họ bảo hết hàng đang đợi về
@843895 tình hình lắp dc chưa
843895
ĐẠI BÀNG
6 năm
vưa đặt rồi khi nào hàng về thì review cho các bán nhé
@843895 tình hình ổn không ạ
kent92vp
TÍCH CỰC
6 năm
@843895 Sao rồi bác ơi
@843895 sao rồi b
@843895 bạn mua remax hay của hãng nào khác? lắp xong review nhé.
// Từ tháng 3 rồi mà chưa thấy review gì
Đặt ở đâu các bác.
843895
ĐẠI BÀNG
6 năm
@liên minh công nông lazada bác à
@843895 có tin tưởng dc không?
@843895 cho em xin cái rivew
nhattu9xpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@liên minh công nông bác có thể đặt hoặc qua trực tiếp Cách Sửa iPhone thay Pin iPhone rất uy tín https://cachsuaiphone.com/pin-dung-luong-cao-chinh-hang-remax/
hung_ba
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hà Nội có chỗ bán này các bác. Có bác nào thay chưa cho anh em xin ít rì viu với ạ. Em sợ nhất khoản cháy nổ.
https://dienthoaivui.com.vn/thay-pin-iphone-6-6s-dung-luong-cao-chinh-hang-remax/
843895
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hung_ba hôm em gọi bảo 31 có hàng giá 450k. nhưng trên lazada có 330k
hàng chính hãng hết nên em mua về tự thay mà mãi chưa thấy về bực quá 3 ngày rồi
hero1305
ĐẠI BÀNG
6 năm
@843895 Trên web nó lại không cho chọn pin 6 hay 6s, mà pin 6 không lắp đươc cho 6s, bác cẩn thận. Hôm nọ ra showrom remax mang pin 6 về mà thay không được phải trả lại.
843895
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng vừa về rồi các bác à. em vừa lắp giờ đang sạc tối có thông tin cho các bác
evilmask
ĐẠI BÀNG
6 năm
http://remaxvietnam.vn/phu-kien-dien-thoai/thay-pin-iphone-6-6s-dung-luong-cao-remax-rpa-i6.html . Đây chính hãng remax 3 showroom to đùng ở Tây sơn , Nguyễn chí thanh cả Xã đàn đây. Cứ ra đấy mà quất thôi . E dùng nửa tháng rồi ok nhé
hero1305
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác 843895 cho e hỏi, e cũng thay pin remax dung lượng cao cho 6s mấy hôm rồi, dùng thì đúng lâu hơn pin zin lúc mua mới ( tất nhiên rồi 2245 so với 1690) , máy mát mẻ dù dùng wifi hay 4g, nhưng có điều lúc đầu mới mua về xem bằng 3utool với itool thì báo pin ~ 2200 nhưng sau 6-7 lần sạc giờ xem nó còn 1977, bác thử test xem con của bác còn bao nhiêu nhé, còn review lại cho anh em cân nhắc nữa.
@hero1305 E đang định mua 350k bác ak cho ip6s liệu k bit ngon k chứ mới thay pin mới zin cũng k ra j
hero1305
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Taiphung123456 Chắc mình sẽ dùng 1 tuần nữa và theo dõi xem nó có chai thêm không thì sẽ review lại cho các bác tham khảo.
@hero1305 Pin ok không bạn
hero1305
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duonghungmanh89 Tầm 1 năm đầu thì ok, sau đó mình thấy hiện tượng phồng pin, mình không dùng đt 1 thời gian tầm vài tuần, sau đó mình sạc pin để đó không dùng và nó phồng kênh cả màn hình
gunner86
ĐẠI BÀNG
6 năm
hóng. chờ các bác thay rồi cho thêm nhận xét. pin em zin còn 80%. độ bền của pin remax mà ngon nữa là quất nhỉ các bác. chỉ sợ nó dung lượng thực tế k đạt như quảng cáo. 😃
Đợi các a e dùng 1 tgian review tốt thì cũng làm 1 e, sợ nhất vụ cháy nổ.
Niwky
TÍCH CỰC
6 năm
Pin tốt hay không bạn phải dùng 4-6 tháng mới nhận biết được. Nếu pin dỏm sẽ bị chai rất nhanh.
hero1305
ĐẠI BÀNG
6 năm
@whisky_x Tính ra cả tiền ship là 360k mà dùng đc tầm nửa năm không phải ngày sạc 2 lần là minh thấy ổn lắm rồi 😁
hero1305
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung nếu nhu cầu sử dụng nhiều mà hiện tại ngày phải sạc 2 lần thì mua cũng được bác à, hiện tại e thấy pin khá trâu, hồi chưa thay pin và đang ở 11.2.6 thấy máy hơi chậm, nhất là lúc bật tắt wifi,4g và có hiện tượng crash ứng dụng, từ hồi lên 11.3 và thay pin thấy không bị như thế nữa, k hiểu là cho OS hay pin.Nói chung đang tạm thấy hài lòng.
h0an94nh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@h0an94nh Lưu ý với các bác đây ko phải cục remax mà là pin thường thay ở dienthoaivui, đã bảo hành cục mới rồi vẫn thế
Niwky
TÍCH CỰC
6 năm
@h0an94nh Ngựa tốt là ngựa chạy đường dài. Pin tốt thì phải xài lâu tầm vài tháng mới biết được, chai ít lắm. Pin của bạn sau chục lần sạc mà đã chai vài phần trăm thì chắc chắc pin có chất lượng kém rồi. Mới thay pin vào đo báo ảo lắm, lúc nào cũng 100% perfect, đó là do iphone chưa cân (calibrate) pin, sau khi sạc xả vài lần mới thực sự về đúng dung lượng của pin.
@h0an94nh đây là phần mềm gì thế bác ?
h0an94nh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanquyet2789 Phần mềm battery life bác ah. Giờ đã vô dụng từ iOS12
Em vừa liên lạc với showroom sáng nay nó báo: pin bán kèm 1 bộ tự thay pin luôn, giá 500k không bán pin lẻ. Chớ mà thật sự em phân vân quá, dung lượng cao thì ai cũng ham nhưng dùng không biết có bị nổ không nữa. Ớn quá
evilmask
ĐẠI BÀNG
6 năm
@01294333368 Quất đi bác nổ cái biết ngay , mà nổ thì nhiều người cùng nổ ko riêng bác đâu nên yên tâm ko phải sợ chịu 1 mình đâu 😃
Niwky
TÍCH CỰC
6 năm
@01294333368 Yên tâm, nổ nó đền bạn cục pin mới, còn đt và thằng nhỏ thì... bạn tự chịu 😁 Nói thật, cá nhân mình không tin vào quảng cáo pin-dung-lượng-cao cho lắm, chả có video test hay bằng chứng nào thuyết phục. Nếu làm được thì apple hoặc chí ít mấy hãng chuyên bán linh kiện lớn như ifixit họ đã làm rồi, chỉ thấy mấy ông china bán pin này, thấy ớn ớn. Nếu giá 300-350k thì mình còn suy nghĩ lại, chứ 500k thì thôi cố 200k nữa đem vào trung tâm bảo hành apple thay pin hãng luôn cho sướng.
Hiểu 1 cách đơn giản là nếu cục pin đó có tốt, có an toàn thật thì công nghệ của Remax đi trước thời đại. Vì sao? Vì nếu làm ra được 1 cục pin với kích thước không đổi mà dung lượng cao hơn hẳn thì có hãng nào không chịu làm hay ko?
Toshiba
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trankhanhlinh281991 Hiểu một cách đơn giản là năm 2015 và bây giờ là 2019 và hãy xem pin Xiaomi 4000mah có to quá không để tự lý giải pin remax có đạt đc 2200mah với kích cỡ đó không.
Ở đây chỉ là lắp pin dung lượng lớn hơn thiết kế có hại IC xạc không thôi
pupplyss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng chưa rõ thế nào.đc cái remax nó cũng là hãng phụ kiện lớn mình nghĩ nó cũng k dám mạo hiểm tạo ra một sản phẩm để ảnh hưởng cho nhiều loại khác đâu.có thể phôi pin ly pilymer hơn phôi lion thì sao nhỉ
Niwky
TÍCH CỰC
6 năm
@pupplyss Nếu so cùng kích thước thì pin Li-ion có mật độ lưu trữ điện cao hơn (high power density) pin Li-polymer đó bạn. Vậy nên pin Li-polymer của remax có dung lượng nhiều hơn pin Li-ion là không thể. Nguồn: http://blog.ravpower.com/2017/06/lithium-ion-vs-lithium-polymer-batteries/ https://www.apple.com/batteries/why-lithium-ion/
@whisky_x bạn nói bị ngược nhé.pin li-po nó chứa dc nhiều hơn pin li-ion.
còn tuổi thọ thì po sẻ thấp hơn ion

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019