Cần số điện tử trên xe ô tô là gì, mang lại lợi ích gì cho người sử dụng?

thanhtung6868
12/11/2019 10:53Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không liên quan nhưng mấy bác cho hỏi xe Mitsubishi Xpander chỉ có một chế độ đèn thôi chứ không có chiếu xa hay chiếu gần à? Bữa lái không biết bật chiếu gần ở đâu cứ lo ngoay ngoáy
RockM
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenhuynhvn bên cần gạt xi nhan, thì mình kèo về phía mình là bật pha nhé! Nếu chỉ muốn đá pha thì kéo hờ về....đọc kỹ HDSD nha bác....
Mặc định nó là chiếu gần, bác có để pha xong tắt máy mở lại nó vẫn để chiếu gần.
Đẹp nên suy ra dễ õng ẻo mà em ẹo là anh đau dạ dày nhoé kkk
Con người càng ngày càng yếu nhỉ. Thật ra con người không phải càng ngày thông minh hơn mà ngày càng lười hơn thôi.
😁 Điện tử đẹp, xịn xò
Thông tin hữu ích.
Đi xe số tự động gặp đoạn đường vắng hoặc lúc buồn ngủ thì hay chơi món gạt qua chế độ tay, gạt len gạt xuống cho nó có vẻ pro hay cho tỉnh ngủ chút.
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ thích cần số của BMW, sang trọng và hiện đại trực quan !
@JizinT Bim 7 series thế hệ cũ những năm 200x cũng sài kiểu trên vô lăng giống Mercedes, xong cũng bỏ rồi. Dù sao có cái "cần số" nó vẫn có dáng vẻ 😁
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhtung6868 Cần số trên vô lăng không hợp lý lắm, dễ nhầm với cần đk gạt mưa etc...
bộ chuyển số vô lăng dùng thử 1-2 lần rồi bỏ đó luôn.
Bim đời cũ thì không biết chứ bim mới giờ cần số đẹp ghê !
Tuấn ĐBP
ĐẠI BÀNG
4 năm
với em thì em thích điện tử hơn. vì theo tác nó nhẹ nhàng. Lái cần số nhiều lúc kiểu lười gạt vãi 😆)) với cả điện tử nhìn nó sang vs nhỏ gọn tiết kiệm diện tích hơn
công nhận nhẹ nhàng và sang trọng hơn hẳn
"Cần" cơ vẩn cho cảm giác tốt hơn nhiều.
Cần cơ vẫn chất hơn nhỉ?
blackcat_760
ĐẠI BÀNG
4 năm
chi phí thay thế modul điện tử chắc đắt cỡ vài trăm lần bảo dưỡng, bảo trì hệ thống truyền động từ cần số đến hộp số đấy nhỉ 😆
@blackcat_760 Bạn nhầm rồi. Chi phí thay cụm cần số điện tử cực rẻ, mua hàng tháo xe từ khoảng 3-4tr đối với BMW, hoặc new thì 1000$.
Còn chi phí thì 1 lần thay nhớt hộp số xe Mercedes đã hết 1000$ với 3-40k km là phải thay rồi đó bạn. Còn như trong bài mình nói mà khớp truyền động bắt vào hộp số bị xì nhớt thì phải tháo hộp số ra thay, phát sinh nhiều thứ khác nữa bạn ah.
Chốt thì loại cần số điện này siêu bền hiếm thấy xe ai hỏng. Loại cơ thì thường thấy bị xì nhớt như mình nói.
kellykent
TÍCH CỰC
4 năm
Trước giờ chưa bao giờ chạy xe merc, hôm bữa ông hàng xóm xỉn nhờ de xe vô nhà giúp, lên ngồi loay hoay tìm cái càn số mà tìm hoài ko thấy đâu, ngồi phải tàm 10p mới tìm đc cần số, bà vợ cứ nhìn nhìn nghĩ thầm chắc de.k biết lái xe. Đến khi tìm đc cái càn số như cái cần gạt mưa xe mình, vẫn ko tin đc cái càn số lại nằm ngay vị trí đó, ko biết có lợi gì nữa mà merc lại đặt nằm đó.
bài này giống như 1 bài thống kê các loại cần số - nút bấm số xe số tự động thì đúng hơn. cái title có vẻ ko đúng lắm 😃.
vinhokss
TÍCH CỰC
4 năm
Cần số mẹc sau vô lăng vậy để gạt mưa thì ở đâu vậy ae, vì e chưa được ngồi mẹc 😆
nhìn đẹp nhưng gạt gạt mới sướng
rất hữu ích
Cần số điện tử mô phỏng cần số cơ thôi, giờ nhiều xe không dùng cần số nữa mà dùng luôn nút bấm 😁
như vầy tiện thật!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019