cần sự giúp đỡ của tất cả anh em tinhte.vn ! mình dang và rất cần...

chicoptm
25/3/2013 0:39Phản hồi: 20
hiện tại mình có khoảng 12tr đồng, và dự định là sẽ mua 1 cái máy ảnh có ống kính rời (DSLR) để đi chơi cùng gia đình, bạn gái và bạn bè, để chụp lại những bức hình kỹ niệm, đầu tiên mình nói là mình thích dòng canon, nên chỉ chọn những con canon cùng giá tiền, và mình đã chấm con canon 600D, nhưng vì có khoảng 12tr nên mua hàng sách tay nội địa của nhật là kissx5 + lend kit 18-55mm, và mình cũng đang rất phân vân con 650d bởi vì bạn bè nói: "đã mua thì mua luôn con 650D", có nên để dành lùi lại 1 tháng để mua con 650D không, và các bạn nào có thể chỉ cách mình text cái máy như thế nào được không ạ,! và mua ở đâu thì uy tính nhất nữa mình có 1 địa chỉ như sau với giá là 11,5tr đồng tặng bao da, thẻ nhớ 8GB, và miếng dáng màn hình. http://www.techland.com.vn/sp1546/canon-eos-600d-kit-eos-kiss-x5-kit-18-55-is.html.
Theo các bạn mình có thể mua ở nơi này được không?
với nhu cầu của mình thì chọn 600D + lend kit sài ổn chứ? nếu có muốn đổi lend thì nên chọn loại nào ( ~3- 4tr đồng) thì mình có thẻ xoay sở được trong thời gian ngắn, bởi vì đang còn rất lo nhiều thứ nữa.
Và bác nào có thể hưởng dẫn mình cách mua máy để an toàn nhất ( chính hiện tại e còn ko biết máy đã sử dụng và máy còn nguyên tem!, nên các bác có thể hướng dẫn em tận tình được chứ),
Em ở TP.HCM nên các bác bào có chỗ nào uy tính giá phải chăng, có thể giới thiệu được cho em.
Cảm ơn tất cả rất nhiều, mong được sự giúp đỡ của các thành viên trong tinhte.vn cũng như các bạn thích chụp hình và lang than như mình!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua canon 650D ở techland 14.5tr kèm kit 18-55. Mình cũng không biết test, rủ 1 bạn đi cùng nhưng nói chung là máy mới tinh đập hộp nên Uki. Theo mình biết thì 600D không khác nhiều so với 550D chỉ thêm màn hình xoay lật. 650D có thêm màn hình cảm ứng, công nghệ lấy nét tốt hơn .Túm lại là nên lấy 650D
http://www.tinhte.vn/threads/canon-ra-mat-eos-650d-18mp-lay-net-lai-man-hinh-cam-ung-gia-849-usd.1309623/
sao không chơi hẳn 60D cho khỏi suy nghĩ. 14tr5 mới cóng. và là 1 sự khác biệt hoàn toàn mấy em kia
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@tuan_ga 14,5 chưa có lend mà. h mà tăng chi phí 1 tý 1 tý là lên tới đâu luôn pác ợ
hx100
CAO CẤP
11 năm
@chicoptm nhu cầu của bác mình thấy làm bộ 550D + kit là ok rồi (600D hơn ở cái màn hình xoay lật thôi)
mà Techland chỉ có ở HN thoi mà nhỉ, ở HCM bác có thể qua KhanhLong xem
- lens kit 18-55 đáp ứng đủ nhu cầu ảnh gia đình, bạn bè, ảnh lưu niệm rồi, và bạn mua thêm fix 50/1.8 để chụp chân dung đc đẹp hơn
dangpmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho ké chút: khi coi trên mạng thấy chỗ báo giá (vật giá.com) có ghi: Hàng chính hãng (BH 24 tháng) ; Hàng công ty (BH 12 tháng); Hàng xách tay (BH 12 tháng). Hàng chính hãng thì mình hiểu còn xách tay và Công ty khác nhau thế nào vậy, mua loại nào an toàn hơn?
@dangpmc Hàng chính hãng : Lê Bảo Minh ( Độ an toàn: 99%)
Hàng công ty, hàng xách tay : Về cơ bản là giống y như nhau, khác mỗi cách gọi trên vatgia thôi. ( Độ an toàn : 90%. Và quan trọng là bạn phải tìm hiểu kĩ những nơi bán máy có uy tín, có tên tuổi ).
Tiện thể cho e ké tí. E đang phân vân giữa 600d kit và 650d + fix 50mm. Các bác có thể tư vấn cho e nên chọn cái nào không? Trước giờ e toàn xài compact mà cũng toàn chụp không zoom nên cái 650d + fix 50mm f/1.8 II EF chụp ok không các bác?
hx100
CAO CẤP
11 năm
@badboy882004 bt thôi bác a, ok hay ko ở quan điểm từng người
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
hjc, mong co bác nào cao tay vào chỉ giúp tình hình là ngày mai đi mua rồi mà h còn mù tịt!!! khóc ra tiếng mất
@chicoptm Nhu cầu của bác không cao và bác chỉ có tầm 12tr thì cứ 600d và lens kit mà chiến chứ tội tình gì phải đấu đá cao siêu. Lời khuyên chân thành.
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@thekissvkl mua ở khánh long được không hả bạn! 11,5tr giá cho máy + lendkit 18-55, thẻ nhớ nên mua luôn ở đó luôn không mong bác hướng dẫn mình... Mai mình phải lọt tọt đi mua mà h không biết mua như thế nào mới đc
Mình ở Hà Nội nên không biết rõ đâu. Tốt nhất bạn lên google tìm kiếm đánh giá, bình luận của ae về chỗ mình muốn mua í. Nhưng combo của bạn ngoài mình bán với giá là 12tr rưỡi đó. Bạn có thể tham khảo qua.
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@thekissvkl bạn cho ơi mình hỏi, h thì mình chỉ đủ tiền để mua kiss x5 thôi, thế kiss X5 với 600D có khác gì không bạn!!!!
@chicoptm Về cơ bản là giống y như nhau. CHỉ khác biệt về xuất xứ thị trường phân phối thôi. 1 con Japan còn 1 con Taiwan thì phải. Ngoại hình thì khác nhau ở mỗi cái tên đấy. Nói chung bác cứ yên tâm mà mua.
dangpmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ừm, đây chính là phần khó khăn nhất của những người mới bước chân vào làng máy ảnh mà khả năng tài chính hơi yếu. Luôn muốn có hàng xài được mà giá mềm. HI hi ở TP HCM thì chỗ nào bán là ok hả các bác?
dangpmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi trời! sau khi lang thang khắp các trang Web, hỏi bạn bè tư vấn tùm lum thì mình cảm thấy thế này:
Mới chơi, khả năng Tài Chính có hạn và để sau này tiện dụng không cần thêm nếm gì nữa thì em này:
Canon EOS Kiss X4 (Rebel T2i / EOS 550D) (EF-S 18-135mm F3.5-5.6 IS) Lens Kit 14.700.000 VNĐ
Nếu TC cho phép và bạn muốn căn nét nhanh hơn, tốt hơn đồng thời quay được vài đoạn clip kỷ niệm đẹp thì em này:
Canon EOS Rebel T4i / EOS 650D (EF-S 18-135mm F3.5-5.6 IS STM) Lens Kit 18.000.000 VNĐ
Shop Hồng 43 Lê Lợi để giá rẻ nhất còn uy tín - chất lượng thì mình không biết. Mình chỉ tìm trên Google thôi.
Theo yêu cầu của bác thì e thấy như thế ổn rồi vì sao:
1. nhu cầu ko lớn ko cần nghe theo đài địch rất lãng phí.
2. nếu có nhu cầu về lâu dài mà ko có điều kiện kinh tế thì nên. thế giới DSSLR máy thì dễ sắm chứ Lens thì vô biên nên cứ xài body 600D đí lên Lens dần dần khi nào cố định 1 bộ lens chuẩn ưng ý thì sắm body chuẩn.
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
mình lên tax thì đã mua con x5 rồi.. hiện tại đang tập sài lenskit cho biết sơ sơ.. h thì đã hiểu nhưng con mắt cuat bản thân lấy góc chụp dỡ quá.. vẫn chưa thấy ok... bạn gái vẫn chê chụp hình xấu !!!! hjccccc
hx100
CAO CẤP
11 năm
@chicoptm chụp gái thì kiếm ống fix chụp, xoá phông ngon, hình nét, gái nào cũng thích hết ^^
@hx100 chuẩn 50 1.8 ngon bổ rẻ muón chuẩn hơn 50 1.4 hoặc 35 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019