Viettel Cẩn thận bị Viettel trừ tiền MyClip mà không biết

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi huygapro, 18/4/17. Trả lời: 4, Xem: 1256.

Chia sẻ

1. huygapro

huygapro Thành viên

Hôm nay mình vô tình vào Viettel kiểm tra giá cước, thấy mỗi ngày bị trừ 3000. Mình chưa bao giờ từng đăng ký gói cước này. Có lẽ là mình từng lên web MyClip của Viettel xem clip rồi bị tự động đăng ký. Làm ăn kiểu này thì không được rồi, toàn đăng ký dùm khách hàng mà họ không hề biết.

Hiện tại thì đã hủy thành công. Mọi người lâu lâu rảnh vào check xem đang bị xài dịch vụ gì không mong muốn, bằng cách soạn TC gửi 1228 nha các bạn. Hủy MyClip bằng cách soạn HUY gửi 9062.

Chia sẻ

2. haipvg

haipvg Thành viên

Cạn lời!

3. hoangvinhthang.ho

hoangvinhthang.ho Thành viên

Có ai biết nhắn tin = tiếng Việt chỉ được 70 kí tự ko ?? Tra cước Viettel thì thấy tin nhắn bị tính tiền tách làm mấy @@

1. huygapro

huygapro Thành viên

huygapro @hoangvinhthang.ho Cái này thì bình thường bạn à. Tin nhắn thường chỉ được hơn 100 ký tự. Nếu đã gõ tiếng Việt thì mỗi ký tự bị tính làm 2, vì tiếng Việt có ký tự đặc biệt nên bị tính nặng hơn

4. teutamteu

teutamteu Thành viên

bạn bật bộ đếm trong đt là ra ngay số lượng tin nhắn sẽ gửi đi mà chính xác 100%.
    Mình cũng từng nghĩ như bạn và cuối cùng thì mình sai, chắc chắn 100% nó bật popup lên và bạn đã chọn mà không nhớ. Mình quan sát rất kỹ cái này nên chính mình phát hiện ra là mình có kích vào, y như việc quảng cáo để tải app trong các ứng dụng free của ios hay android vậy.

Chia sẻ

Đang tải...