Cẩn thận với launcher TF shefl của Tàu Khựa

seishiro
1/3/2012 12:26Phản hồi: 66
Cẩn thận với launcher TF shefl của Tàu Khựa
Ở đây tớ ko dìm hàng hay bất cứ lý do gì!😃Trước tiên tớ rất ấn tượng với cách launcher này làm việc và đã down về thữ,chắc nhiều ae đã tải về thậm chí đã dùng một số người thì đã gỡ ra,riêng bản thân tớ sau khi đọc 1 số quyền mà cái launcher này có thể thực hiện trên máy cài đặt nó mình đã đánh dấu hỏi, một cái launcher tại sau cần những quyền này 😕hình cho ae tham khảo:[​IMG]Nếu đối với những người không có gì quan trọng thì sài ok,nhưng nêu có dữ liệu quan trọng tôi khuyên bạn đừng cài đặt nó để use!:eek:Cám ơn mọi người đã đọc bài, chúc ae 1 buổi tối zui ze bên gia đình và người thân!:inlove:
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này bản beta,anh em down về xài chừng 5-10p là gỡ liền à bác:p. Không như video xíu nào
Bác đọc cái permission của spb shell cũng thế mà bác,coi chứ oan nha;)
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
Mình biết nhưng dù gì thông báo cho ae vẫn tốt hơn đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng mà bác 😃
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
mình ko biết đúng hay ko nhưng mình chỉ cảnh báo 1 số ae,sp3d cái đó mình hok có use nên ko biết mình sẽ check lại báo.mọi ngườj
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Nãy mình cũng coi permission của spb shell rồi,giống nhau đến 97%. Nghe của tàu cảnh giác như bác cũng đúng:p
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
thì ra bác bên topic launcher này sorry bác nhá,nhưng cái phần quan trọng nhất chính là dữ.liệu nhạy cảm nha bác spd 3d ko có phần đó
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Hehe,spb shell thì yên tâm mà dùng thôi bác😁. Cái này tiếng tàu nên đề phòng xíu
Hahahahahaha
Vãi kinh nghiệm.
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
Thì kinh nghiệm này là do 1 anh lập trình viên bên android chỉ dạy lại cho mình đó mà, nếu bạn cảm thấy ko đáng tin cứ việc cài mà dùng
Bạn ơi, cái đó bình thường thôi, launcher nào cũng thế,
ví dụ 1 launcher đặt i icon cái điện thoại, danh bạ ở ngoài màn hình, thì khi mình muốn bấm vào đó để gọi được thì phải có permission đó rồi
Bạn cứ cài thử là biết liền, cái nào mà là tự động gửi tin nhắn, hoặc ghi âm cuộc gọi, hoặc đòi truy cập vào gmail thì mới sợ thôi
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
cái bạn sợ có nằm trong launcher này nha bạn cho phép đọc dữ liệu nhạy cản chắc mình phải dùng cái gì tô đen mới được hjhj
nó có đòi vào gmail, hoặc tự động gửi tin nhắn đâu bạn,
còn ghi/đọc dữ liệu từ thẻ thì hầu như phần mềm nào cũng cần permission này đó
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Không cần phải quá khích với hàng Tàu như vậy đâu bác.

Những gì hay thì mình dùng + học hỏi, những gì xấu thì tránh xa + ...

Cái launcher nào mà chả thế, bác đang dùng Launcher nào? vào manager Apps kiểm tra các permission của nó xem nhá. 😁
kệ nó, sim lúc nào cũng có 10k thôi, hack gì thì hack
rushhour
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cái gọi điện thoại trực tiếp và dùng mạng internert em thấy launcher nào cũng có mà, có cái này thì mình mới dùng widget gọi điện với update mấy cái widget chứ, em thấy cái này dùng khá mượt. Tiền thì tạm thời đang hết, kiểm tra hàng ngày nên chưa lo lắm 😁
Máy yếu nên ko xài em này ha ha, mà sim 3G thì ko call + sms dịch vụ nên vô tư.
cám ơn bro đã cảnh báo cho ae nhé. Đúng là nó đòi nhiều cái gớm thật. Thường thì mình cài đặt ko để ý mấy cái permission này lắm.
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Dòng 1 và dòng 4 nghe sợ quá nhỉ....................................
Mấy ông chê bai thì chắc chả có quái gì để người ta lấy ....
Ví dụ như những cái này nó "trá hình" thì nó có thể lấy thông tin nhiều thứ trên mấy cái máy khác (tại Mỹ, Châu Âu... chẳng hạn).

Họ giàu, họ có nhiều cái để lo lắng và hacker đánh vào đó, chứ mấy ông có cái quái gì đâu mà họ lấy.

@xin lỗi hết những ai quan tâm lời bạn tạo topic đã cảnh báo.
Trước cũng có vài phần mềm Việt chơi trò này mà ko ai chú ý, may nhờ một anh/bạn chỉ mới biết. Sợ thật! Sơ sẩy là tiêu ngay.
tle79
TÍCH CỰC
12 năm
làm quá... nên ai có gì sợ bị mất thì đừng sài, riêng mềnh thì cho hết 😆 k thẻ visak thông tin tài khoản ngân hàng j trong máy, sdt thì nó lấy làm j, tin nhắn toàn vs gấu chat râm thix thì đọc =))
mọi người nghĩ đơn giản thế.
Chắc chắn ai cũng phải đăng nhập Gmail trên đt rồi nhé
Chắc chắn là ai cũng đăng nhập yahoo ít nhất là 1 lần rồi nhé
Chắc chắn là ai cũng đăng nhập facebook ít nhất là 1 lần rồi nhé
Mình thì nghĩ 3 cái đó cũng đủ để mình mất khối thứ rồi
thank chủ thớt
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
Ae ném gạch nhẹ tay,ở đây mình cảnh báo thôi,còn tùy vào người sử dụng nữa ,ở Vn thú thật ít người quan tâm tới điều này,mình chỉ hi vọng đóng góp chút thông tin để mọi người hiểu ,ae tiếp tục ném gạch nào kaka
Haha cái gì thế bạn.bạn có chắc bạn giỏi hơn người ta ko

---------- Post added at 10:46 PM ---------- Previous post was at 10:45 PM ----------

Coi thường nhau quá bạn ạ ...........
Mình thấy hay thì mình cười, có vấn đề gì không? Cứ phải giỏi hơn người khác thì mới được cười à? Hay bình thường cậu hay cười người khác kiểu như thế nên nghĩ ai cũng như bản thân?

Hahahahaha
Lần này thì mình cười thẳng vào mặt cậu đấy? Lí do? Vì mình thích.
nhưng cách nói của bạn làm cho người khác nghĩ như thế.bạn không hiểu chính lời nói mà mình nói ra sao
đọc cm của bạn này thấy hài ghê...
nếu có thông tin, hiểu biết nhiều hơn thì chia sẻ đi, bạn sẽ được tôn trọng hơn là cười chê người khác, tỏ vẻ ta đây giỏi, ta đây biết như điệu cười của bạn... trên diễn đàn mọi ng giao lưu với nhau để học hỏi, sự chia sẻ thông tin giúp mọi người hiểu hơn về mọi việc.
nếu có người khác nói với bạn, tao ị vào mặt mày cho mày ăn đấy, thì sao? Haizzz, sống trên đời gieo nhân nào gặt quả đó thôi , ko sóm thì muộn ^^
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
mọi người ơi đừng căng thẳng quá mình chỉ chja sẻ kinh nghiệm,cảnh báo mọi người để ý trước khi cài đặt 1 ứng dụng nào đó,thì nên đọc kỹ phần cap quyền cho phần mềm,ko riêng gì cái phần mềm này,mà 1 số phần mềm khác nữa,chú ý lần nữa chia sẽ,học tập,ko gây gỗ nha mọi người g9 all
Thank tinh thần chủ theat.android ngày càng phát triển .đề phòng vẫn hơn
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
gửi bạn t12rung theo mình thì những phần đọc qua thi có vẻ giống nhưng ko có phần dữ liệu nhạy cảm như mail,face,hoac yahoo nha,cám ơn sự đóng góp ý kiến của bạn nha
vãi thông minh, ra market mà xem cái launcher nào lại ko có quyền gọi điện thoại. nghiên cứu cho kĩ rồi hẵng post nha bạn.
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
bác ơi ,mình cảnh báo phần dữ liệu nhạy cảm kìa bác thông tin cá nhân,dù gì cũng thak bác quan tam
Bạn ấy muốn cảnh báo mọi người.Không cảm ơn thì thôi.Sao lại nói những lời không hay vậy.Thanks bạn vì lời cảnh báo nhé
hungyennct
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời ạ launcher nào mà chả yêu cầu mấy quyền đó chứ, không có thì các bác gọi điện sao được rồi các widgets của launcher như cập nhật thông tin thời tiết, facebook, gmail dùng bằng niềm tin à
P/s mình chưa thấy cái launcher nào mà chưa đói mấy quyền ý cả :bounce:
View attachment 498881 View attachment 498891 View attachment 498890 View attachment 498889 View attachment 498888 View attachment 498887 View attachment 498886 View attachment 498885 View attachment 498884 View attachment 498883 View attachment 498882 View attachment 498892
Launcher nào gần như cũng yêu cầu mấy permission này. Với mình thì chỉ sợ nhất cái tự động gọi và nhắn tin như mấy pm Việt thôi.
Cách tốt nhất là cài Permission Denied, rồi Disabled những permission nghi ngờ. Thế là ok.
Theo mình thì cái tsf này ko phải spywere đâu vì nếu nó có mục đích đi ăn cắp thì nó sẽ ko bán vs giá cắt cổ như vậy mà sẽ free như go launcher chẳng hạn... các bạn nên cẩn thận vs go launcher =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019