[CẦN TƯ VẤN] Chọn iPod touch gen 5 hay iPad 2

promike007
24/6/2011 4:25Phản hồi: 41
Nội mình hứa cuối năm sẽ tậu em iPad 2 từ Canada về đây cho mình. Nhưng theo mình biết thì vẫn chưa có tool nào có thể jb iPad 2. Nên cần mấy bác tư vấn giúp, em đang phân vân giữa các loại máy sau:- iPod touch gen 4 8gb- iPod touch gen 4 16gb- iPod touch gen 5 ( nếu ra kịp trong năm nay)- iPad 2 Vậy theo mấy bác mình nên chọn cái nào.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khó nói quá iphone 5 còn chưa biết thế nào sao biết itouch 5 thế nào! nhưng đã xài gen 4 thì đang muốn nghịck thử ipad2 nhưng chưa có cơ hội.:p
ipod touch thì tiện lơi gọn gàng - còn ipad thì xài đã miễn chê 😆 mua ipad đi bạn >😁<
1 vote cho Ipad 2 :X .màn hình ipod nhỏ xíu chả sướng tẹo nào, Ipad đọc truyện tranh tốt , xem phim khỏi chê, 3G lướt web mọi nơi, pin khủng 10h . ưu điểm vượt trội so với ipod. Mà được tặng thì cứ xin con đắt tiền vào bác ạ. Đắt hơn là tốt hơn, khỏi nghĩ lăn tăn.
Nhưng vẫn chưa jb cho ipad 2 được làm sao mà cài app thuốc, game khủng đây.
Rồi sẽ có thôi bác ạ. Đừng tham bát bỏ mâm 😁
ồ ye - cứ thế mà làm 😆 - đc tặng thì cứ xin cái mắc trc' cái đã 😃) mình đồng ý cái bạn trên 😃)
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
xin ngay cái ipad 2 đi bác, từ giờ đến cuối năm chắc chắn sẽ có tool jb rồi ;)
hoặc bác bảo mua thêm ipod 4 32gb nữa cho oách xà lách
i pad 2 thôi...hỏi thừa quá...
Thế ipad có gì mà mấy bác thích ghê thế. Nếu từ đây đến ngày đó mà chưa có tool jb thì sao hả mấy bác.
thì tàn tàn mà đợi
up lên ios 5 vọc cũng zui
hehe
bao nhiêu bác mua từ đầu giờ vẫn trùm mền đấy thôi 😆
e xài ipod 4 rồi bác - ko có wifi là chán chết luôn.(game chơi hoài cũng chán 😁 )
em đã dùng ipad 1 và Itouch 4 .Em nhận xét : ít nhất ipad 1 dùng vẫn thích hơn itouch, huống chi ipad 2 😃 .vấn đề lớn nhất là itouch pin quá lởm và màn hình quá bé. So sánh qua itouch và ipad nhé

- Lướt web : itouch màn hình bé đọc đau mắt, tốc độ chậm hơn ipad.
- chơi game : Itouch chơi được 3h , ipad chơi được 10h.
- Xem phim : cứ màn hình to mà chọn 😃
- Đọc truyện tranh : Itouch quá bé, ipad đọc rất thích.
- Nghe nhạc : mua ipod nano mà nghe
- 3G : ipad có ,itouch không
Ipad 2 không sớm thì muộn sẽ có JB, hứa danh dự với bác.
hồi trước mình cũng định mua ipad hoặc ipod touch 4
sau 1 hồi nghĩ lại thì mình chọn ipod touch 4
mình xài theo nhu cầu thôi (hay quay phim + nghe nhạc)
với lại mình đang còn đi học và phải đi nhiều nên phải chọn cái nào bỏ túi vừa để vô lớp ngồi giết thời gian
thế đó, mình nghĩ chọn thế nào tùy nhu cầu người mua thôi
giờ cho mình chọn lại mình vẫn không chọn ipad đâu :p (nói nhỏ nha tại mình còn hay xxx nên xài ipad thì dễ bị lộ lắm :rolleyes:)
Mac18
TÍCH CỰC
13 năm
Cuối năm mới có hàng cơ mà, lo gì không có jb, nếu không có thật thì bảo nội của bạn shift nốt $ nạp tài khoản mua app cũng được, vote ipad 2 😃
Nói thật lập cái topic này vô lý hết sức. Thà bác hỏi em chọn ipad và iphone còn có chút phân vân. Chứ chọn 1 cái gần 15tr với 1 cái chỉ bằng 1/3 giá của cái kia mà cũng đem ra mà chọn đc mới lạ.
touch 4 làm j có 16gb hả bác , mà so sánh khập khiễng quá, tùy vào hoàn cảnh lúc đó, diều kiện tài chính , nhu cầu mà quyết thôi bác ạ
Nhưng mình là học sinh lớp 9 thì nên chọn cái nào ạ.
mình đang mong cài it 4 đây mà không có. bác này có điều kiện quá tốt như vậy thì múc luôn đi đỡ sau này lại hối tiếc
vote ipad 2 😃 ....
1 năm trước mình đc bố mua cho cái ipod touch 😆, căn bản hồi đấy linh tinh bố cấm dùng điện thoại chỉ cho ipod thôi 😃)
dúng thích, sướng, mang đi mang lại cũn tiện ( tiện hơn ipad là cái chắc chắn rồi ), nhưng mà mỗi tội nhà mình ko có wifi 😃).nó cũng hơi chán chán tí
năm nay mẹ mua cho ip4 rồi, tự dưng cái ipod thành thừa thãi ý 😃) chẳng để làm gì, tự dưng thành vứt đấy, nghe nhạc ip cũng có, game ip cũng có, lên mạng ip sẵn 3g đấy rồi.
thôi nhà có điều kiện mua đc ipad thì mua luôn ip4 cho lành bạn ạk :p, vừa nhỏ bé thuận tiện nhé, game đủ nhé, lên mạng ngon nhé.
chứ đừng như mình mua ipod xong bg chẳng để làm gì 😃) ( nói là chẳng để làm gì nhưng thực chất là phải cho thằng e mượn thường xuyên ) :p
còn thật sự chẳng thích ipad lắm
cơ bản là nó to và không thuận tiện cho học sinh tí nào, bạn đang đi học, ngày nào bạn cũng cầm ipad đến trường đc ko ;))
nhất là muốn tí toáy chơi trong giờ 😃)
thôi bg chuyển thành phân vân giữu ipod touch và iphone thôi bạn ạk :p
Nhà mình cũng làm gì có wifi, xài ké của khách sạn trước nhà 😃 thế ipad xài 3g thế nào nhỉ.
Touch 4 (và cả touch 5) có 1 ưu điểm hơn hẳn ipad 1 & 2 , đó là độ phân giải trên 1 inch màn hình cao hơn rất nhiều , nên điểm ảnh rất nhỏ và mịn , hiển thị sắc nét và đẹp hơn ipad (nếu nhìn gần).
nigari
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cứ nghĩ đi .. mua cái ipod touch về game cũng nhiu đó . chơi đi chơi lại cũng chán ... bạn mua để chơi game thì cá vs bạn khoảng 1-2 tháng là chán ngấy cái ipod àh .. nhìu khi nhìn đống game cầm vào lớp cũng chẵng mún chơi .. mình đây này ..
_ hồi đó mình ghiền zenonia 1-2 như điên dại .. ng` lờ đờ suốt ngày lun .. vậy mà fá băng xong zenonia .. mình quăng cái máy lăng lóc ..cùng lắm chỉ đem ra đườg thấy gái móc ra lấy le thôi chứ chẳng biết làm gì 😆
_ h mình thèm ipad kìa ... máy chạy nhanh nên thay vì về nhà bạn phải lếch đến mở PC hay lap lên thì bạn chỉ việc cầm ipad lên là có thể làm đủ thứ ... fb hay web .. chat yahoo .. xem phim online ... phim HD .. nghe nhạc sống ... mình nói thật là ko gì sướg bằng đâu .. đúng là bạn lớp 9 .. nếu như nội bạn gửi máy mà ko kèm tiền thì các phụ kiện máy ở VN bạn khó mà đủ chi trả .. nhưng cầm cái ipad ra đường thì đẳng cấp lắm lun đấy bạn 😁 nghe mình mà mua ipad đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019