Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần tư vấn chọn máy ảnh tầm 12tr nhỏ gọn

dolphinmap021
24/10/2016 9:0Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hôm trước đi chụp ảnh cưới cùng đứa bạn, thấy mấy anh thợ cũng dùng máy ml đầy ra.
tầm chục chai thì a6000 ăn hết các dslr crop còn gì
tôi thấy M3 nhìn đơn giản, tính năng hỗ trợ nhiều nên tiện lợi cho dân mới vào nghề
@phanthanh142 M3 có hỗ trợ tạo sáng, đặc biệt màn hình lcd lại có thể lật lên, tiện dụng khi chụp selfie
Mua máy còn đi kèm với lens, chọn máy vừa tiền cho đỡ khổ các bác ạ
sony rx100 bây giờ còn bao nhiêu tiền các bác nhỉ
canon mình thấy giá vừa tầm tiền, lens cũng vừa tầm tiền, rất tiện lợi cho các bác đam mê ảnh ọt
tầm 10 củ mua 1 em 2nd thì nên chọn loại nào các bác ơi
@linhlan21 Hàng 2nd lộn xộn giá cả đủ loại, mình còn phải đi test nữa, mất thời gian, sao bác ko mua mới cho lành
sony rx100 ngại một cái màn hình không lật được 😔
em cũng thích cái kiểu selfie nên đã mua m3 canon, hình đẹp như ý
lót dép hóng, đang gom lúa chuẩn bị xuống tay đây ạ!
có vẻ canon là thương hiệu lâu đời mà ổn định nhất đấy các bác nhỉ?
@dolphinmap021 thương hiệu lâu đời nó vẫn có sức mạnh và công nghệ nắm bắt thị trường mà bác
hungd51102
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu thích nhỏ gọn mà chất lượng ảnh tốt thì cư microless mà xài bác ah`. Sony A5000 giá giờ mới chỉ có 8tr200 cả kit, thừa tiền làm thêm cái len 50f1.8 chụp chân dung thì xóa phông mù mịt luôn. còn thích nhỏ gọn nữa thì máy du lịch cứ dòng G của canon và lumix LX của pana.
Biofrost
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác cầm ngay em M3 cho hoành troáng, em là em kết dòng M của Canon, chơi thêm lens dễ, cầm chắc tay, nhỏ và dễ sử dụng :3
Thế cứ Canon thui bác. Thương hiệu mà còn chất lượng. Nhỉ gọn thù bác dùng dòng M nhé! Tầm tiền đấy có em M3 đấy.. Nhỏ mà chụp ảnh rất chất.
Biofrost
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác sang NKim đóng ngay con M3 bên đó tặng ngàm đấy, e vừa bụp xong ahihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019