Cần tư vấn dán cường lực cho S7 edge

28/6/2016 11:31Phản hồi: 29
Tình hình là em đang sài miếng dẻo vmax , và thấy nhiều chỗ đăng dán cường lực full màn hình 9H ! Nhiều chỗ bán giá cạnh tranh ! Như PhuongwVySHop thì 490k , congnghenhat.vn thì 450k , thế giới thông minh thì 300k ! Em ko biết dán vào có bị bong tróc hay liệt cảm ứng không ? Em nghe nhiều người nói là dễ bong với hay liệt cảm ứng nên đang phân vân lắm ! Ai đang sài thì cho em ý kiến ạ 😃
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy vợ mình S6 edge, dán cũng mất 300k. Nhưng mà dán chỉ được thời gian thôi, cài phần kính phủ mặt cong dễ vỡ nứt lắm. Nói chung là khá tốn kém tiền cho ông màn hình cong này,😔. Còn về cảm ứng thì ngon, nhạy như lúc không dán gì thôi.
@nguyenhai83 Uhm em đang dán miếng dán dẻo thấy có cường lucje nên mún dán thứ sợ tốn tiền mà cùi lại phí
Miếng dán mình dùng giá chỉ 10k quá rẻ, không phung tiền như các bác :p cứ 2 tháng thay một lần nên trông máy luôn mới, không thấy vẹc xước, các bác dùng miếng dán 300-500k chắc tiếc tiền nên chờ đến khi nào tróc ra hay vẹc xước mờ cả màn hình rồi mới thay nhỉ :p
@sonnguyenpro Thì màn còn nên phải chịu thôi. Mà miếng 10k thì ko phải cường lực, độ trải nghiệm cảm ứng là khác nhau giữ miếng dán thường và cường lực 9H đấy bạn,😃
@nguyenhai83 Cảm ứng khi không dán và dán là hoàn toàn giống nhau :p phải chăng S7 bị loạn cảm ứng là do dán cường lực 😁
kecuoigio
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa mua miếng dán cường lực 250k ở phukiensamsung độ 9H về được 2 ngày vứt, bấm vuốt thì được nhưng gõ và chát thì quá tệ, cứ phải dí mạnh, chưa tìm ra cách nào cho em cong này, mong a e nào đã dán pm mình với tốn với em nó 300k rồi mà phải vứt hết
S6e của vợ em xài dán dẻo 100k của HNam tầm 6 tháng đến năm là nó muốn bong dã man ra 😔 mấy pác có kinh nghiệm dán cường lực hay dán dẻo tư vấn thêm đi 😁
kecuoigio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@oaioaioi mình cũng dán dẻo 100k đây, loại này cũng chỉ được tầm 3 tháng là mừng bác ạ chứ nói gì đến 6 tháng
mandymua
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dán miếng 9H đấy (giá nhập 100k. Bọn nó bán 300 350k rồi có chỗ 450k, vãi linh hồn) đúng như kecuoigio nói. Nt chán, edge tab khó vuốt. Và cái viền quá giòn. Động vái nứt. E lại quay về miếng vmax. Bác nào biết chỗ dán vmax rẻ k, e dán toàn 100k ở 68 xuân thủy cầu giấy 😔
kecuoigio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mandymua em cũng dán 100k, theo em nó là loại ngon bổ rẻ nhất tính đến giờ bác ạ, không thấy loại nào ngon rẻ hơn
HPNhanNghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
lackentattoo
ĐẠI BÀNG
8 năm
ae trao đổi sôi nổi quá,
tiện cho hỏi chút mình mới chuyển từ iphone sang samsung s7 edge (hàng t mobile lúc mua về cài sẵn rom tiếng việt) trải nghiệm gần 1 tháng dùng thấy máy không mượt mà lắm, lúc mượt mà lúc thì lag lag. khoản chơi game thì có vẻ không mượt rõ ràng. (xét độ mượt game thì ip6 10 điểm s7e 8 điểm thôi) đang hơi thất vọnv về em siêu phẩm ss này.
ko biết các bé cưng của ae có như vậy ko và cần làm gì để khắc phục?! thank các bro
Len lazada á bạn bạn ghi cương lực hoho của s7edge á bạn minh mua r trong suốt 200k áp dung mã lazada trên samsung giam 20k sai ok lắm hãng liking
@ok không Tôi cũng thế mua trên lazada 176k độ cứng
@Lee kha( kobe) Tối cũng thế mua trên lazada 160k có voucher mua về dán đại khong có ex nên dán phần cong bên phải nó bị hở phải nhấn mạnh mới nhạy đa điểm...h k biết nên gỡ ra hay dùng đại chịu khó nhấn mạnh...nhu thế thì khó khăn trong việc chơi game hành động cũng như sử dụng bàn phím phía bên hở.... nhán nghe xẹp xẹp ms gê
conanvnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không phải dán đâu bạn. Kính cường lực nó chống xước rồi. Dùng chân thật cho sướng
@conanvnn sau bao nghiên cứu mình đã bỏ miếng dán trên S7e vs S6e 😁 xài trần trụi vừa đã vừa đẹp, xài 2 tháng chưa xuất hiện vết trầy xước nào :D
@oaioaioi Không xuất hiện không có nghĩa là không bị, nó sẽ hơi xước răm đấy, nhìn nghiêng sẽ thấy rõ. Khuyên bạn vẫn nên dán vào, vì nhiều khi ko may, cho vào túi or vào đâu có cát, or vật gì đó thì không tránh được xước đâu. Máy vợ mình S6e luc bảo, đầu tiên mua cũng ko tìm được miếng dán nên để trần, dùng mãi không sao, nhưng có hôm bị rơi, thế là xước mất 1 đoạn đấy,😃.
@nguyenhai83 Cát và xước dăm thì chưa thấy pác à 😃
Cái màn cong dán thì tốn kém mà kết quả ko ưng ý tí nào, mình để test 1 năm xem nó có trầy ko rồi tính 😁
Còn vụ rớt thì hên xui nhé, xước là còn may vì rất nhiều pác bị nứt và bể màn vì kính cong rồi, bắt buộc là mình phải dùng ốp lưng, hôm trước rớt cái S7e 1 phát, hên mà lưng chạm đất nên ko sao 😔
@oaioaioi Dán màn cong nói chung tốn, con S6e mình dán không biết bao tiền cho miếng dán. Chỗ cong, dán cường lực chỉ thời gian là rạn nứt, cũng hơi chán. Nhưng vẫn phải dán cho an toàn, chứ chẳng máy xước nhìn khó chịu lắm,he he.
Các bác cho em hỏi dùng trần có ổn không, e xungd Vmax đc mấy hôm lại bị bung à huhu
Có bác nào giống em không sài miếng dán dẻo full s7 edge, nhưng mà màn hình hiển thị nó ko mịn như màn hình gốc, nhìn sao sao í, ko biết kính cường lực có bị vậy ko
@Tieu Hy Hy Miếng dẻo nó như dán ni long xe máy, bị gợn nên ko mịn và trong như cường lực được là đúng rồi bạn. Được cái rẻ, và bền hơn. Cường lực cho mấy ông màn cong dễ vỡ lắm, hay vỡ nhất là chỗ cong xuống phủ màn hình. Máy vợ mình S6e lục bảo, dán nhưng hơi va chạm tí là nứt kính cường lực chỗ cong luôn.
Mình nhận dán cường lực tất cả các dòng điện thoại tận nơi, giá chỉ bằng 2/3 các shop hiện nay (iphone đến tận nơi dán chỉ từ 100k, áp dụng nội thành HNI). Đảm bảo dán full màn cảm ứng dùng bình thường
Các bạn truy cập website: minhtuan.online (đủ dịch vụ ốp lưng, test đồ công nghệ, k.hàng dùng combo có khuyến mại giảm 20% trên tổng hóa đơn)
hoặc add fanpage mình https://www.facebook.com/DandienthoaiIphone/
ảnh hàng về.jpg ảnh nền.png
@tuandecon1991 Cường lực cho S6 edge lục bảo bao nhiêu bạn? Máy mình dán ngoài mấy lần, chỉ được thời gian là hỏng.
@nguyenhai83 Dán tại nhà là 130k, nếu bạn đên shop mình 135 Lương Định Của- Đ.Đa dán thì chỉ 90k. BH 3 tháng LH: 0989609516
@tuandecon1991 Cường lực luôn hả bạn, hay là miếng dán dẻo vậy? Nếu cường lực thì giá tốt quá, có gí sẽ alo shop qua dán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019