Cần tư vấn đặt phòng du lịch Hạ Long cho cả gia đình?

longphuong89
21/6/2018 5:55Phản hồi: 51
Sắp tới gia đình em khoảng 8 người dự định đi du lịch Hạ Long khoảng 1 tuần, em đang muốn tìm phòng nghỉ chỗ nào thuận tiện, có thể ra biển và đi lại thăm thú trong thành phố. Thêm nữa cũng cần thoải mái chút, đầy đủ tiện nghi vì có cả ông bà và vợ con nữa. Mọi người biết địa chỉ nào tốt tư vấn giùm em với ạ. Em xin cảm ơn.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longphuong89
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko ai có cao kiến gì ạ??
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác đi Hạ Long thì xác định đắt đỏ hơn các điểm du lịch khác từ ăn uống cho tới ngủ nghỉ, cao kiến của em là bác chuyển tour đi các biển miền trung thì hơn, vừa đc tắm biển mà ăn nghỉ cũng thoải mái
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
6 năm
quan trọng là kinh phí bao nhiêu, nếu có tiền thì cứ ăn chơi thoải mái thôi sao phải nghĩ
bui_hoang88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tháng 4 vừa rồi mình cũng đi Hạ Long, ở chỗ này thấy khá ổn. Phòng rộng, đẹp, đầy đủ tiện nghỉ, thiết kế cũng lạ mắt, có bếp nên có thể tự mua đồ về nấu. Buổi tối nằm võng view ra biển cũng thích lắm

bigzero@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bui_hoang88 ở homestay như này mình có thuê riêng được ko hay phải ở chung vậy bạn?
bigzero@
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hại Long mà ở Bãi Cháy thường đắt hơn các chỗ khác, bạn tham khảo khách sạn phường Bạch Đằng hoặc Cao Xanh xem sao
longphuong89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phòng đẹp thế bác @bui_hoang88 phòng này ở đc 8 ng ko, bác cho e xin địa chỉ với
bui_hoang88
ĐẠI BÀNG
6 năm
https://www.luxstay.net/vi/rooms/10003?set_locale=vi
đây bác, căn này 2 phòng ngủ ở đc tối đa 6 người. Nhà bác đi 8 người thuê 3 phòng ngủ cho thoải mái. Giờ homestay nhiều mà giá cũng tương đương khách sạn, lại tiện nghi thoải mái hơn khách sạn ấy
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
đi đông người ở homestay cho rẻ, nhà bạn 8 người thuê ks cũng 800-1 triệu 1 phòng, ít nhất thuê 3 phòng mất 3 triệu rồi, trong khi homestay rộng 3 phòng ngủ giá chỉ bằng 1 nữa, chưa kể có thêm không gian sinh hoạt như phòng khách, nhà bếp nữa
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang có dự định đi Hạ Long 2 ngày 1 đêm vào cuối tuần. Mình chưa đi bao giờ nên mình cũng có tìm hiểu đôi chút về lịch trình. Mình định đi như thế này mọi ng xem góp ý cho mình nhé.
Ngày 1: sáng từ HN đi Hạ Long, trưa đến HL nghỉ ngơi ăn uống,
chiều: tắm biển,
Tối ra Cột 5 ăn tối
Ngày 2: sáng thuê tàu ghép thăm vịnh
Trưa về Bãi cháy ăn
Chiều: bắt xe khách về HN
đi xe khách từ QN->HN khoảng 4 tiếng
Mình nghe nói ở Bãi Cháy thì nên ở khu Vườn Đào, ai biết ks nào có giá tầm 300 - 350k thì chỉ cho mình với, book trước cho yên tâm
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hạ Long cuối tuần đông khách nên chắc chắn phải book trk mơi có phòng bạn ạ
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu tắm biển thì thuê khách sạn gần Bãi cháy là tiện nhất
longphuong89
ĐẠI BÀNG
6 năm
thực ra mình thấy ở khách sạn cũng bất tiện, vì em đi cả gia đình cũng ko muốn tách ra mấy người một phòng với cả cũng thiếu tiện nghi nữa
bui_hoang88
ĐẠI BÀNG
6 năm
vậy bạn thuê villa hay resort theo dạng homestay cả căn mình thấy như vậy rẻ hơn ở ks mà còn có nhiều không gian cho gia đình sử dụng
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bui_hoang88 homestay là dạng ở chung với chủ đúng ko bạn?
bui_hoang88
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình cũng book homestay nhiều rồi thực sự thấy homestay ở vừa đẹp lại tiện nghi hiện đại, mà ở đông thuê cả căn còn rẻ hơn ks nữa, nhiều nơi chủ xây lên cho thuê chứ ko ở
binhduong79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ăn, nghỉ ở Hạ Long có 2 địa điểm chính:
- Tuần Châu: Thuê khách sạn giá thấp hoặc homestay như bạn ở trên sẽ đỡ chi phí. Ăn từ cao cấp đến bình dân đều được, có nhiều nhà hàng. Ở Tuần Châu tiện cái là đi thăm quan Vịnh Hạ Long vì bến tàu du lịch ở đây.
- Bãi Cháy: cách Tuần Châu 13km, cũng nhiều loại k/san khác nhau, từ bình dân đến cao cấp. Nếu sinh hoạt bình dân thì vào khu chợ Vườn Đào, ksan mini nhiều vô kể/ phố Anh Đào và có nhiều nhà hàng bình dân. Ở Bãi Cháy được cái vui hơn, ven biển tập trung các trò chơi: công viên nước, các trò cảm giác mạnh, đi cable car sang Hòn Gai...
Có thời gian thì đi xe qua cầu Bãi Cháy sang Hòn Gai (7km) tham quan thành phố, chợ Hạ Long. Đi con đường ven biển cũng đẹp lắm.
athena34
ĐẠI BÀNG
6 năm
cuối tháng 7 e cũng đi bãi cháy. Cụ nó có info về ks nào hợp lý thì giúp em ah. Đoàn em đi 10 người lớn, 7 trẻ em ah. Budget khoảng 700 - 800k/ đêm ạ
thutrongvang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@athena34 budget cao thế ko khó tìm đâu bác, thuê hẳn khách sạn 3 sao gần bãi cháy cho thích, bác cần inbox em tư vấn cho
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
đi đông như thế mà book ks thì tốn tiền ở lắm đó bạn
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hạ Long tuy mắc nhưng vẫn là địa điểm du lịch được ưa chuộng vì nhiều cảnh đẹp nhiều chỗ ăn chơi
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi Hạ Long ở khu bãi cháy thì xác định khách sạn chém rất đẹp nhé, lần trước mình đi 4 người mà hỏi hơn 1 triệu 1 phòng, thuê 2 phòng 2 triệu, thế là thôi quyết định tìm homestay ở vừa đẹp mà giá chỉ bằng 2/3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019