Cần tư vấn điện thoại Vertu fake ?

shenchichi
21/5/2014 7:1Phản hồi: 33
Tiêu đề xuất phát từ nhu cầu của mình : (quá khắt khe cho 1 chiếc điện thoại)

- Thời trang kim loại : hồi đó có xài em LG SGH U800 thấy nó sáng bóng đẹp quá, tiếc là hư rồi, kiếm mua lại cũng khó. Mình rất mê ánh sáng phản xạ của kim loại, thứ mà ko phải điện thoại nào cũng có.

- Mỏng : thời trang mà

- Dạng candy bar. Mình ko ưa dùng smart phone vì chúng quá phiền toái cho nhu cầu nghe-gọi-nhắn tin. Vả lại mình thấy cầm trên tay 1 chiếc điện thoại kim loại dạng phổ thông nhìn sang hơn hẳn mấy em sờ mát phôn gì đó. Thao tác bằng 1 tay cũng pro hơn nhiều.

- Pin khá : như con U800 của LG cũng chỉ được 3 ngày. Chứ mua về mà suốt ngày cắm sạc như đt cảm ứng thì thua.

- Màn hình hiển thị sắc, chả cần chụp hình cũng được.

Vì những lý do trên, mình tìm trên mạng mà chả ưng được em nào. Cuối cùng cũng tìm đến Vertu. Nhưng ngặt vì...
+ tùm lum giá
+ chất lượng nghe gọi - pin ko thấy đề cập
+ kim loại thật hay là mạ, nếu mạ thì sau này phai màu nhìn có tởm ko ?
Còn nhiều...nhiều những vấn đề nữa cho chiếc điện thoại fake này.

Anh em ai có kinh nghiệm thì chia sẻ chút nhe. Thanks.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IMG_0670.JPG IMG_0672.JPG IMG_0673.jpg
Ui chắc ở đây ko ai xài Vẻtu fake rồi.
mình khuyên chân thành tiền đến đâu sài đến đó, ghét nhất ông nào sài đồ fake.. bạn nói: "mình thấy cầm trên tay 1 chiếc điện thoại kim loại dạng phổ thông nhìn sang hơn hẳn mấy em sờ mát phôn gì đó" nhưng bản thân bạn đang tìm 1 đt fake thì sang trọng cái gì... đú bẩn thì có...
@dcash12 Dạ thưa bác tiền em dư sức sắm IP5 ạ. Nhưng chủ yếu em chỉ dùng nghe gọi, nt thì xài IP làm clg ?

Như tiêu đề đã nói em cần 1 cái đt phổ thông viền, hoặc có chi tiết kim loại trong hình. Ngặt nỗi hết hàng rồi nên mới tìm đến vertu fake. (hàng thật em ko dám đú và em dám chắc bác cũng đéo có 200mil trở lên để mà đú đâu ạ)
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
- nokia 515, đá chết Ver-fake ngay và lun về mọi mặt 😁
Nói chung mình chưa sài qua nhưng mình có thể đặt cho bạn với giá ưu đãi nhất. Có gì pm inbox.
mình cũng thích thiết kế của vertu nhưng ko có tiền mua nên cũng đang cứu 1 em fake
shenchichi đúng ý của bạn
Nokia E52 tang cháu sau mua lại không được, đành mua iPhone dung chán cho em gái, mua SonyEricsson Z1 dung được 3 tháng cũng quang xó cho con chơi điện tử nghe nhạc. hiện tại đang dung 1 con nokia 1202 với 1 con ipad để check email, làm việc.
Nghiên cứu các loại thấy con S Design fake vertu S cũng đẹp mà giá cả tùm lum, hang này trên youtube bọn nước ngoài cũng dung nhiều lắm mà không biết hang ở VN thế nào cả.
Ai đã dung cho xin ý kiến nhé
@uyenbeo Chính xác ! Những người đi làm thường xuyên mới biết smart phone chưa hẳn là đt lý tưởng cho nhu cầu công việc. Suốt ngày nghe gọi mà cứ vuốt vuốt, vài lần đầu thì thấy hay hay chứ về sau nhàm lắm. Chưa kể pin thì chóng hết.

Khổ nỗi đt phím bấm thì cả thế giới đã quay lưng rồi. Pin trâu thì hình dáng bên ngoài quá cùi.

Thôi ráng đợi kiếp sau biết đâu có gì mới chăng ?
Mình thấy ở đây bán này http://www.tapchimobile.org/2014/03/ia-chi-ban-vertu-signatures-bac-trung.html mình nghi tiền nào của ấy thôi, bạn suy nghĩ kỹ nhé
pthanhnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe gọi thì làm mấy con bb chuẩn luôn.
Tôi làm chuột bạch cho nhé.
Chúc may mắn đi nhé, tôi sẽ report khi mua xong và dùng sau 1 tg để đánh giá cho đúng.
Thôi thì coi như bị rơi mất 15 củ, không làm được ra nó mới lo.😃
shenchichi
đã mua xong, ship từ hà nội về. xem hàng thanh toán trực tiếp.
1 tháng sau sẽ có đánh giá cho bạn biết.
vertu rose gold fake.jpg
hoanloc
CAO CẤP
9 năm
@uyenbeo hóng, mà sao bác ko mua con pure black, em khoái con đó nhất nhưng mà đi ex sợ dân nó chửi nên đợi có toền mua ô tô sắm luôn 1 em cho nó gọn, smphone to quá nhiều khi bất tiện.
@hoanloc Tính ra em nó còn đắt tiền hơn con Ex. Bác cầm nhìn là biết hàng fake rồi chửi là phải. Đùa thôi chứ ô tô hình như ko xứng với em nó đâu. Chơi hẳn Kawasaki Ninja đi bác.
@uyenbeo Đang hóng của bác nè 😁
Hi vọng em nó xứng đáng với 15 củ của bác. Nhìn sáng loáng quá ^^
Về màu bên ngoài có bị phai nhanh không là do cách bạn dùng thế nào thôi "người ta nói của bền tại người". Mình dùng 2 năm nay rồi thấy vẫn ổn. Nếu bạn mua ghé chỗ này có thể tin tưởng được http://alofone.vn/vertu-m6i-1-1-5174514.html
2tek4teen
ĐẠI BÀNG
9 năm
EM nghĩ bác nên xài con này, nhìn nhỏ gọn nhưng sang trọng http://www.2tekvn.net/2013/08/dien-thoai-doc-vertuv18-dang-cap.html
Giá lại cực mềm nữa
haanhtuan89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vertu signatures là dòng sản phẩm độc của hãng Nokia với sự khác biệt nhất.Vertu có thiết kế nhỏ gọn tinh tế và cấu hình cao cùng với vật liệu là những thứ hàng quý giá.Điều đó đã đưa vertu thành chiếc điện thoại có giá cao nhất hiện nay và ít ai có thể có điều kiện dùng .Tuy nhiên trên thị trường đã xuất hiện chiếc Vertu Signatures bạc Trung Quốc với giá rẻ nhất và sỡ hữu thiết kế tương tự cũng như cấu hình gần giống với hàng thật.
Đã dùng được 1 tháng,
Mọi thứ rất ổn, nói, nghe rất rõ, đẹp. Ai hỏi hàng xịn hay đểu thì cứ nhận la hàng nhái thôi, chẳng việc gì xấu hổ cả, người sành họ biết giá hàng fake. Mình chạy 4banh nên mọi người cứ tưởng😁;)
Sóng cực tốt, chuoi hầm đèo ngang mọi người tịt hết mỗi mình được nói. Phi bấm nhẹ và nhạy, chuông trong vắt.
Nếu dữ dìn chắc cũng đc 2 năm. Nên mua cái bao đựng thì tốt.

Nói chung ổn, chỉ có giá có vẻ hơi cao, nằm tầm 10-13 triệu thì vừa.
Tặng thêm vài ảnh vừa chụp image.jpg image.jpg image.jpg
dttung80
TÍCH CỰC
8 năm
@uyenbeo Uầy, giao diện giống hệt luôn, khác mỗi cái font. Mình có xài nhưng ko có nút Unlock như kia, vẫn hiện SIM 1.
Mình cũng thích con này nhưng thôi cái quần cái áo còn fake đc chứ tính mình ko thể chịu đc phụ kiện (ví thắt lưng đồng hồ giầy điện thoại) fake 😃 làm con constelation cũng đc mà có đắt hơn mấy đâu. Pin ok 3 ngày, chục năm nữa thuận lợi thì lên đời tiếp =))))

http://www.extragsm.com/images/phone/big/Vertu/Constellation/Vertu-Constellation-02.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019