Cần tư vấn mua 1 dàn Karaoke

trivietvalues
23/6/2017 3:3Phản hồi: 170
Như tiêu đề, mình dự định mua 1 dàn karaoke đặt ở phòng khácch giá tầm 10 triệu đổ lại nhờ ae tư vấn giùm nên mua các loại nhãn hiệu nào ok và mua ở đâu, mình ở Sài Gòn, Q7
yêu cầu đơn giản Loa đứng để đặt trong phòng khách cho đẹp, đồ đã qua sử dụng củng dc hình thức like new là oki
Thanks AE giúp đỡ
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đầu Karaoke Hanet PlayX One 1tb
Amply Jarguar Pa-303XG sóng nhạc phân phối
Loa đứng Paramax F-500
Micro Shure PGA-58 sao việt phân phối [tiếng ngọc audio bán hàng chính hãng].
@reng reng Thấy giá hấp dẫn quá nhỉ,chất lượng ok chứ bác?
@endhome Nghe nói con soundbar nghe đã lắm hả bác? giá bao nhiêu vậy bác?
@KuDo1908 Cái này ko đi theo bộ thì kết hợp lại chất lượng vẫn đảm bảo chứ bác?giá tổng hết khoảng bao nhiêu bác?
@locxoay4445 vẫn hát hay bạn nhé tầm 12tr.
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tầm 10 triệu bác tham khảo paramax hoặc Arirang , nếu mua bác vào các cửa hàng audio mà mua , ở đây họ bán hàng chuyên nghiệp hiểu biết hơn , cứ vào google tìm cửa hàng audio sai gòn ra nhiều .
@TùngLê 87 Nhà em năm rồi cũng đầu tư 1 dàn, ra cửa hàng Audio chuyên nghiệp mua bộ lắp ghép, mới đầu về hay thật, hát được 1 thời gian thì thấy âm thanh xuống hẳn.
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@liemphamngoc Bác mua hàng nội địa hay hàng nhập khẩu ?Hàng chính hãng nhập khẩu nước ngoài không bi như vậy , Tiền nào giá đó bác , cũng có thể tai bác lúc đầu nghe thấy hay nhưng sau 1 thời gian nghe không hay do tai của bác lên level , giống như những ai chơi nhạc sau 1 thời gian đều đổi dàn cao hơn do level thưởng thức âm thanh lên trước .
TùngLê 87
ĐẠI BÀNG
7 năm
G
tầm tiền 7tr4 bboj đó laf ok nhất rồi , chứ nếu mua hàng nhập khẩu giá đó chưa mua dc 1 bộ loa JBL , BIK ...
Tầm tiền này thì bác cần phải mua ghép thành 1 dàn thôi, nhưng muốn hay sẽ chi số tiền theo tỷ lệ 4:3:2:1 = Loa karaoke: Amply karaoke: Đầu karaoke: Mic
Ví dụ như khoảng 10 triệu thì chi khoảng 4 triệu để mua loa karaoke, 3 triệu mua amply karaoke, 2 triệu để mua đầu karaoke và 1 triệu để mua micro là ổn
@honavaca Loa 4tr thì có ổn không bác, chứ em thấy giờ loa nghe nhạc muốn hay cũng từ 5 củ đến 30 chục củ rồi
@honavaca Bác có thể tư vấn giúp em luôn nên mua hãng nào,model nào không ah
@boxit14 Nhiều loại lắm bác, mình cân đối tài chính như em nói, sau đó bác ra nơi bán nói họ tư vấn cho, nghe thử vài bộ, vài nơi như ý rồi mua cũng không muộn.
Tư vấn dàn karaoke còn phụ thuộc vào phòng có rộng không, cách âm có tốt không, để phòng khách hát hay có phòng riêng, theo em bác cứ đến những nơi bán những dàn karaoke chuyên nghiệp họ sẽ tư vấn chính xác nhất
@ntbh08 Đúng rồi bác, cái phòng cũng ảnh huongr rất nhiều tới âm thanh và chất lượng, giá tầm 10 tr có nhiều sự lựa chọn nên cứ tới các cửa hàng audio lớn họ tư vấn dễ mua.
Nhà em ở căn hộ nên không dám rinh dàn karaoke vì sợ bị chửi, đang tính mua loa nào nghe hay hay để nghe nhạc lúc rãnh rỗi thôi, loa nào tầm 5tr hay mà tiện dụng tư vấn giúp tôi với cả nhà
@nguyen.binh515 loa này hình như loa soundbar phải không ah
@cc_hbc cho vài model của ss đi bác, nhà tôi đang xai đồ của ss, mua cùng hãng chắc cũng kêt nối dễ hơn
@tranly31 5tr gia cũng có, nhg thật ra bo them 2tr nữa bác sẽ có dàn ngon hơn, nên snghi vì nó kinh tế hơn
@cc_hbc Vote cho dòng loa này, nhà em cũng có dàn này như nhà bác, nghe hay hát đều đã tai!
Tầm này bác chọn amply a riang loại PA-203XG 2.7 tr, loa a riang JANT-IV 2.6 tr sub AS-30N 3.4 micro supu 939 450k hệ thống dây cáp av ra cho nhat tao mua loại xịn 1 xíu ( 800k 2 sợi đôi ) xem xem 10 tr là hát karaoke okie rồi ngon bổ rẻ
@ptn82 Sao tôi nghe nói hàng Ariang âm thanh mau rè, loa cũng thế, đang phân vân quá
@bcbsqn79 Đồ điện tử bền cũng hên xui nữa đấy, của bền tại người, do độ ẩm, do môi trường, âm thanh chơi ở nhà thì mua hãng này được rồi
@ptn82 Không hiểu sao nhà em hát được vài năm thì xuống hẳn, giờ chỉ để nghe nhạc chứ hát hò chả ra gì
Không nên mua loa cũ bác ah, loa cũ mình không tét được về am hận đấy. Bác cứ ra mấy siêu thị điện máy xem dàn nào ổn, nghe ok, tầmti ền mình rinh về cho khỏe
Cho mìn hỏi dàn này nghe có ổn không ạ?
Ở sài gòn Audio nào uy tín mấy bác
@singnguyen294 tớ thấy mng vẫn hay ra ĐMX hay NK đê trai nghiệm và hỏi han các kiểu nữa, tớ thì hay dạo trên này xem thông tin, chấm con nào thi mới ra đó
😆 vô mấy chỗ đông thế e ngại hỏi dã màn bác ạ, cứ bị vồ vập tới tấp 😔 trong khi mình chưa biết gì muốn đi xem thử thôi mà ngại
@ilovetls ngại ngùng gì cậu ơi cứ khg biết thì hỏi, nhân viên họ tư vấn nhiệt tình thoi 😃) đỡ phải đi tim kiếm, nhưng mà nếu chấm con nào thì nên chấm ở nhà lên tới đó nghe quảng cáo như bị tung hỏa mù đó
@ilovetls Bác cứ coi ngắm con nào trước rồi hãy tới cửa hàng để khỏi bị rối nhưng tới có gì ko rõ bác cứ hỏi, mình đi mua hàng mà ngại gì.
~~ vâng nên e mới phải len đây dạo dạo xem ntn đây mê đồ công nghệ nhưng phát triển nhanh quá, search ra cả nghìn mẫu mã choáng
thấy có dàn 5.1 SS ht-j5550k/xv cũng thoải với yêu cầu loa đứng gọn gàng dễ bố trí đó
@hoangvo23 thấy dòng đó kết nối bằng bluetooth wifi nên tiện lợi, khỏi dây nhợ lòng vòng
@markdqn Cái này tiện vậy hả bác? hát karaoke ổn ko hay chỉ nghe nhạc thôi?
có con HT-H7750WM giá tầm 16tr, còn rẻ hơn thì có con HT-E3550 giá mềm hơn tí tầm 8tr, cái nao cũng thiết kế dạng thanh nhìn khá sang, nhưng tôi k thích bằng loa soundbar
@dracula87 😆 thế chỉ thích hợp xem phim nghe nhạc bthg thoi hả bác? nhưng công nhân nhìn sang dễ bố trí
chỗ rộng rãi xíu bác ơi không thì lộn xộn dây nhợ lắm
@dracula87 lam gi dây nhợ 😆 kết noi wifi mà :-j hiện đại rồi bác ui
@markdqn la sao bác? kết nối vao tv ha hay thế nao
kết nối BT với điện thoại, tv, thiết bị điện tử còn loa kết nối với đầu đĩa bằng dây, mà cũng tùy loại, mấy loai mắc hơn tầm 20-30tr là không dây luôn
ồ 20 30 triệu thi hơi chát, e hay hát thông qua ứng dựng youtube, k biet 2 con bác giơi thiệu có lien kết dc không bac?
@dracula87 được bác eiii, vao như truy cập bthg thoi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019