Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần tư vấn mua máy in đa năng văn phòng

Duyanh20
7/7/2017 17:3Phản hồi: 15
Chào các bác, hiện tại em cần tìm máy in đa năng dành cho văn phòng công ty, EM đang phân vân giữa 2 dòng:
FUJI XEROX M225DW
HP M130FN-G3Q59A
Hoặc dòng nào có tính năng tương tự: scan, photo, có khay ADF, có cổng lan.
Em không biết chọn dòng nào ít hư, sau này linh kiện dễ tìm tí. Nhờ các bác tư vấn giúp em với.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
Mình khuyên bạn chọn con Canon MF 249dw, Copy In Scan Fax, in 2 mặt tự động, kết nối mạng dây, wifi, scan trực tiếp tới máy tính được chọn, nạp và đảo bản gốc tự động (chỉ riêng dòng này mới có, các dòng khác chỉ là nạp bản gốc tự động)
https://sieuthithietbivanphong.com/may-in-da-chuc-nang-canon-mf-249dw.html

-----
HP M225dw thì nhẹ tiền hơn, tính năng y chang Canon 249dw nhưng không có đảo bản gốc tự động, chỉ có nạp thôi.
https://sieuthithietbivanphong.com/may-in-da-chuc-nang-canon-mf-249dw.html
-----
HP M130fn thì hiện tại không nên sử dụng, vì chưa bơm mực được và drum rời chưa có hàng. Hàng hãng giá khá là mắc.
@kazihaha Hp225 có in duplex nhe bạn
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@Canthonight509 In duplex và đảo mặt bản gốc là 2 tính năng khác nhau hoàn toàn, coi chừng khách hàng trả lại máy đấy :V
@kazihaha Ok. Hp225dw có chức năng in 2 mặt tự động đựoc chưa sư phụ. @@
Hp225dw hoặc brother 2701dw
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
Không nhận đệ tử, cám ơn.
bạn nên dùng HP M130FN-G3Q59A , dòng máy canon -hp là bền nhất trong các dòng laser đen trắng
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@Máy In Cũ Bk66 Con này mới ra mà bền nhất cái gì. Bạn xài nó đến kỳ thay linh kiện chưa :v khách mình họ đang than trời đất vì tiền thay linh kiện của cái máy này nè, chưa có linh kiện rời do mới ra.
@kazihaha Máy mới mà, in phà phà, hư thì đi bảo hành, còn mực thì thay thoải mái.
@Máy In Cũ Bk66 Thực sự là hp130 copy không đẹp. Thậm chí thua cả hp125 đàn anh của nó
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@Canthonight509 Tin mới nhận, 2 dòng 130 và 102 chỉ còn chip là chưa có :v mất con chip thì xanh mặt
Ở Sài Gòn đã có chíp rồi. Người ta đã sản xuất được mực in tương thích luôn rồi
Hi Bác. Không biết Bác có chọn được dòng máy in nào chưa ? Nêú chưa thì bên em đang có gói hộ trợ tặng máy in Brother MFC-L5900DW đảm bảo đủ các tính năng Bác mong muốn . Bác cần chi tiết gói thì alo em nhé : 0963.745.041 :p
Câu hỏi tư vấn này quá lâu rồi nhưng hiện tại nó vẫn còn rất giá trị với nhiều người dùng máy in.
Cho đến hiện tại dòng máy HP M103FN vẫn là một khó khăn với người dùng bởi linh kiện thay thế rời chưa có hoặc không chuẩn. Hộp mực chính hãng thì cực mắc. Thay mực thì dễ bị đen sạm bản in.
Hãy dùng máy Fuji Xerox 225FW nhá.
https://mucintanphuongdong.blogspot.com
TÂN PHƯƠNG ĐÔNG TẠI TP HCM
mucintanphuongdong.blogspot.com
Mình cũng đang phân vân như bạn, minh lên shop tìm hiểu thì nghe nói mấy dòng hp cũ h đổi mới hết rồi, hộp mực rời, có tiếng kêu ồn. Chẳng biết có đúng không nữa, trước cty mình xài hp ưng lắm, nay tính mua cho nhà mà nói thế cũng ngại. Ai đó chuyên môn chỉ giúp mình mới, máy hp 102w và 130a đấy ok, hay là brother, xerox, mình thấy giá hai thằng này mềm, nhưng nghe nói in không bền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019