Cần Tư Vấn Mua TV 4K hoặc FullHD 55' trong tầm giá 20 triệu

chaunguyen111188
16/1/2017 2:46Phản hồi: 111
Chào các bác, em đang rất đau đầu trong bối cảnh phải lựa chọn cho gia đình 1 chiếc TV ưng ý, Em có lượn qua các siêu thị điện máy. Mediamart vs Nguyễn Kim thì càng xù đầu các bác ah. rất nhiều mẫu TV. tiêu chí lựa chọn của em là độ lớn màn hình 55' và mua của LG hay Sam Sung lại càng đau đầu hơn. nên em mong các bác có kinh nghiệm chỉ điểm em. vợ em thì thích màn hình cong, bác nào hiểu biết về màn hình này tư vấn giúp em luôn nha, khoảng cách xem của nhà em tầm 3-3,5m
Cảm ơn các bác rất nhiều ạ!.
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhattruongnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác định mua tivi bao nhiêu tiền?
augustinohoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhattruongnt thấy chủ top nói cỡ 20tr trở lại đó bác.
latrencanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dưới 20 củ thì có con K5500 đó bác, mua con này được tặng thêm 1 năm bảo hành + khuyến mãi quà tặng
JennyJenny
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhcameraman nhà mình cha con cũng giành tivi suốt ngày, đến nỗi mà mình phải mua thêm 1 cái nữa cho cha con nhà nó đó 😁
@sgtd Ua43k5500, ua43ku6000, còn LG nữa nhiều mà, chỉ k có sony thôi
@maylangthang97 https://www.dienmayxanh.com/tivi/samsung-ua43k5500ak con này 10 triệu 390 thôi bác giá điện máy xanh
@anhlalinh https://www.dienmayxanh.com/tivi/samsung-ua43ku6000 con này 4k luôn ạ. Còn LG thì vô vàn lựa chọn nhe bác 😃
gì chứ 20 củ thì dễ ẹt, cứ ra điện máy, nói nhu cầu và giá tiền, sở thích thì nhân viên tư vấn sẽ chỉ bảo tận tình cho bác thôi hà
Luân ĐASG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jeansboy không dễ đâu bác ơi, cầm tiền loay hoay không biết chọn cái nào đâu bác, ra điện máy nhìn giống như một đám rừng, cái nào cũng muốn mua hết nếu như bác không định trước, em đố bác mua được con tivi vừa ý bác
có khó khăn gì đâu mà kêu, giờ bác ngồi bác lọc ra :
- chọn loại gì ?
- chọn nhãn hàng nào ?
- kich thước ?
- tính năng
- giá tiền
... rồi ra ngoài điện máy, thấy con nào phù hợp với tiêu chí chọn lựa rồi thì cư quất thôi
Ronaldo Cris
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haichi_1982 thế này thì nhiều tiêu chí quá, khó mà lựa chọn đựa con nào hoàn hảo a, theo tớ, căn theo giá tiền, rồi chọn kích thước vừa với nhà mình, rồi chọn theo hãng và sau đó xem mẫu mã có thích không rồi quất thôi
con 55ku 6600 cũng ok lắm đó nha bạn, dưới 20 củ thôi hà
JennyJenny
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maylangthang97 cũng đúng nhỉ ? Nhưng sao giá ở Lazada em thấy rẻ hơn siêu thị tới cả mấy triệu, cách biệt nhiều quá luôn
bloomerapp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JennyJenny cũng đúng thôi, cửa hàng online đâu có tốn mặt bằng, đâu có tốn chi phí thuê người bán hàng, đâu có tốn chi phí quảng cáo đâu nè, rẻ là đúng rồi
@bloomerapp đúng là mua hàng online giá rẻ hơn nhưng thật tình em rất ngại mua hàng online, có gì tìm nguồi bắt đền hơi khó
@bloomerapp nếu vậy họ có bảo hành cho mình không bạn ?
Nếu màn cong 4k thì 55ku6100, fullhd thì 55k6300, hơn 20 triệu còn dưới 20tr thì làm con 50 inch thôi. Đây là hãng samsung còn LG thì 55lh575t full hd, 55uh617t 4k, sony có 55w800c ,50w800c là full hd, 49x7000d, 49x8000d là 4k.tất cả là smart tivi còn internet thì giá rẻ hơn
meoconsaigon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huyphamasama Dòng cao cấp thì chắc là tivi Qled sẽ ra vào tháng 3 năm nay phải không ? đọc thông tin số hóa thấy nói SS đang sắp cho lên kệ dòng tivi đặc biệt nhất từ trước tới nay
anhdeptraisg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huyphamasama nhà mình cũng không có màn cong, nhưng nghe nói nếu xem màn cong là phải ngồi thẳng trước mặt thì xem mới đã
mysimplelife
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hitachipp Màn cong bất lợi là không treo tường được đâu nha bác
@anhdeptraisg Nói vậy thôi chứ giờ tivi góc nhìn rộng lắm, mà em tivi phẳng em còn phải ngồi chính diện xem chứ nghiêng nghiêng xem thấy bực bội lắm
phá lấu
ĐẠI BÀNG
7 năm
em đề nghị bác con Smart Tivi 49 inch Sony KD-49X8000C, con này hỗ trợ điều khiển tivi bằng điện thoại thông qua ứng dụng Video & TV SideView
Hòa Max
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phá lấu nếu vậy thì nên ua con này nè Smart Tivi Cong 48 inch Samsung UA48JU6600, hệ điều hành Tizen, dễ sử dụng. Kho ứng dụng phong phú cùng các ứng dụng phổ biến: YouTube, FPT Play, Skype, Zing Tv, Netflix… . Tivi Samsung 4K hỗ trợ điều khiển tivi bằng điện thoại, máy tính bảng thông qua ứng dụng Smart View, tha hồ mà bạn chọn lựa khám phá nhé
ksxaydung
ĐẠI BÀNG
7 năm
nếu có tầm 20tr thì mua luôn con màn hình con 55 inch cho oách luôn đi bạn, chỉ tội nếu như nàh không đủ rộng thì hơi uổng phí
buonmachi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ksxaydung màn hình 55" không cò em nào dưới 20 củ đâu bác ơi, em thấy từ 27-28 triệu trở lên thôi, mà vậy thì dư so với khả năng chủ top rồi
hitachipp
ĐẠI BÀNG
7 năm
theo tớ cần phải có lưu ý mấy điều khi chọn mua smart tivi nhé : tốc độ truyền dữ liệu, giới hạn dung lượng tải, các kết nối của tivi, các ứng dụng trong kho ứng dụng, phải có điều khiển từ xa nữa.
tnthevinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hitachipp sao em thấy smart tivi là đương nhiên phải có những cái này rồi chứ bác ?
cava
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tnthevinh nhưng mà phải xem kỹ từng chi tiết để chọn lựa cho đáng với nhu cầu bác à, chứ không phải tivi nào cũng như nhau đâu, lựa chọn thì cũng phải có tiêu chí để chọn cho đúng
Tân SIM
ĐẠI BÀNG
7 năm
có tiền cũng khổ bác nhỉ ? em có cái tivi cổ 29" của Sony chạy hoài không thấy hỏng :p
vinhholand
ĐẠI BÀNG
7 năm
tớ cũng thích Sony, nhưng nghe nói smart tivi của Sony giao diện hơi khó sử dụng phải không bác ?
zahu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinhholand Sony dùng hệ điều hành android, nếu nhiều người sử dụng quen rồi thì chẳng có gì khó đâu bác
anhgalangn1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zahu cũng giống điện thoại quá, kiểu màn hình smart tivi chắc cũng sắp xếp nhìn giao diện giống như màn hình điện thoại smart của Sony phải không bạn ?
hotboytocdo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhgalangn1 hệ điều hành android thì giống nhau hết nha bác, cùng giao diện mà
quantuhao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhgalangn1 chắc tivi phải khác điện thoại chứ bác ? nếu vậy người ta mua điện thoại xài thay tivi rồi
thời buổi bùng nổ công nghệ, thiếu gì mẫu mã để mà lựa chọn. Quan trọng túi có đầy đủ tiền để thỏa mãn nhu cầu hay không thôi
@traidepnhangheo nhiều khi có tiền mà không chọn mua được loại mình cần đâu nha bác, chưa chắc có tiền mà mua được món hàng ưng ý lắm
crazyman12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachtuyetmanu chuẩn không cần chỉnh. Thấy trước mắt bác chủ thớt nè, có 20 củ mà không biết nên mua tivi nào đấy thôi 😁
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazyman12 em mà có 20 củ như bác, em sẽ quất em Android Tivi Sony 43 inch KD-43X8000D, em thích Sony cực
buonmachi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ChiChiBaoLoc Sony cũng được mà SS cũng OK, chủ yếu là sở thích thôi, chứ còn chất lượng thì con nào cũng được, tương đương nhau mà
linhcuuhoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
SS đang có khuyến mãi mua tivi tặng loa phong cách hoặc tặng bộ thố thủy tinh lock&lock mọi người ạ, khuyến mãi đến cuối tháng 1 này là hết rồi, còn mấy ngày nữa à
vinhholand
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhcuuhoa em vừa mới ở ĐMX về, ngày mai em sẽ có một em smart tivi 40inch mới trong nhà rồi là lá la...:p
@linhcuuhoa em thấy có khuyến mãi tặng 3 ứng dụng ;
- Gói 1 năm xem phim HD độc quyền trên ứng dụng Fim+ (app phim độc quyền, chất lượng, có bản quyển, phim theo yêu cầu)
- Gói video hướng dẫn nấu ăn "Bếp Nhà Ăn Ngon"
- Gói video bài tập Yoga và Fitness California “365 Ngày Khỏe Đẹp”
anhgalangn1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinhholand chúc mừng chúc mừng, rửa đi cậu... hihiii
quantuhao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinhholand woa, chúc mừng, cuối năm thỏa sức mua sắm ha... có tiền cái là thấy nhà cửa sáng sủa thơm tho liền à ;)
ivyivy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhưng mà mua smart tivi cần phải chú ý những điểm nào mà tivi thường hay gặp phải vậy mọi người ? share cho em tí thông tin học hỏi với
songaku
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chupachup12 cái vụ gần gũi với người dùng là mình thấy đúng nhất, người ta thường nhìn tivi ảo để tưởng tượng ra thật ở ngoài đời lắm 😁
ilaenglish
ĐẠI BÀNG
7 năm
@holaamiga thường smart tivi thì có những điểm khuyết nào cần để ý ?
Luân ĐASG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ilaenglish mua smart tivi xem thì sướng, nhưng chế độ bảo mật của smart tivi thì cùi bắp vô cùng, đó là điểm yếu nhất của smart tivi
gaconbietgay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chupachup12 vậy tính ra mua smart tivi tốt hơn mua internet tivi phải không? nhưng theo mình nghĩ thì internet tivi với smart tivi cũng chẳng khác gì nhau nhưng chi phí cách biệt nhau quá trời
có tiền cũng khổ, em có con LG32LF15 xài mấy năm nay vẫn bình thường, chỉ là tivi bình thường thôi 😁
augustinohoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haichi_1982 con này tivi thường nên xài mút chỉ cũng chẳng hư hỏng gì đâu bác ơi , chỉ là không có thời thượng thôi à :D
gracy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thêm tí mua con KU6000 đi bác
UA 55K5300 giá chưa đến 17 củ đâu bác, Sam sung lại đang khuyến mãi tặng ứng dụng tết kìa bác ơi, mua đi tết mà luyện phim
lima69
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thằng mõ ham Ứng dụng tết có gì hay vậy bác ơi, Sam sung mới có chương trình này à, Sony có không
@lima69 Gói ứng dụng tết gồm app Fim + cho bác coi phim mệt nghỉ, app Bếp nhà ăn ngon cho bà xã tha hồ học nấu ăn, app 365 ngày khỏe đẹp. Chương trình tặng app này của Sam sung nha bác ơi
lima69
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thằng mõ ham Xài được mấy tháng bác ơi?
@lima69 Ba app này được tặng xài miễn phí 12 tháng đó bác, Sam sung cũng tặng 1 năm bảo hành đó, nếu bác có ý định mua coi tết thì mua liền đi bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019