Cần tư vẫn mua xe sirius RC FI 2015

theblues89
19/11/2015 16:43Phản hồi: 10
E định mua 1 con Si Fi 2015 bản RC. Nhưng mà lần đầu mua xe nên cũng có tí bỡ ngỡ:

1. Em ở Hà Nội thì nên ra cửa hàng nào để mua với giá phải chăng nhất. E biết mỗi Kuong Ngân nhưng chưa ra hỏi đc vì hơi xa nhà
2. Mua Si 2015 mới này thì có cần kiểm tra hay chuẩn bị gì ko?
3. Nên tự làm giấy tờ hay để cửa hàng nó làm luôn cho, chênh lệch tiền nhiều không?
Mong các bác tư vấn nhiết tình. Cảm ơn các bác !
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào biết tư vấn giúp e với
l0v31
TÍCH CỰC
8 năm
1. ra Yamaha Town mà chọn xe, 62 Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội. không thì ra 3s nào cũng được, quan trọng là có ưng không thôi, giá Si FI này koh bị làm giá đâu, ăn lệch 500-600k
2. ra xem xe pháo thì bảo nó đưa vào kho mà chọn, xe bày ngoài nhiều người cầm nắm rồi. xem công tơ m xem có > 1 koh( vượt quá thì chọn xe khác), lúc đem xe ra lắp vài thứ bla bla thì đi theo mà xem, lắm thợ koh có người coi hay bắn ốc quá đà ( còn nhiều cái khác), đèn đóm nháy đủ cả, tiếng xe Si mới, số 1 và số 2 rất giống EX 😁 ,nhớ đổ xăng nổ máy thử máy trước khi dắt xe ra khỏi 3s, nhớ lấy hết sách vở, phiếu phủng,.. ah quên, quan trọng là phải có đủ tiền nữa nhé :p
3. đưa cho 3s làm luôn cho lành( lệch 200-300k còn hơn lóc cóc đi mà chả xong việc)
thím này cũng fan chel và mua Si FI giống mềnh :v cứ yên tâm ra đó nó hướng dẫn hết, biển cứ để nó làm cho khỏe. đem cmnd và hộ khẩu thì phải
Cảm ơn hai bác nhé. Nên chọn bản fi hay chế nhỉ vì nghe nói dùng chế dễ sửa hơn
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
8 năm
@theblues89 nên theo thời đại đi bác. xe mình chạy thì cũng hơn 3-4 năm mới hư. hỏng gì đó. có gì đâu phải lo. thầy thợ luôn hướng theo xu hướng mới. sao mình cứ phải đi lùi làm gì
si mới này mình thấy nó xấu xấu sao ý. đi thì cũng ổn thôi chứ so với các đời trước là ko bằng đc. viva fi mình thấy vừa mắt hơn tiết kiệm hơn bốc hơn cơ mà khó sửa chữa hơn nhất
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
8 năm
@hiahahaha mình thì ngược lại thấy Si vẫn cân đối và màu sơn bền hơn Viva.
mình thỉnh thoảng 1 tháng về quên 1 lần mà về quên gần 200km liệu Sirus RC không phải phiên bản Fi nhé có nhanh rã mãy không mn cho mình xin ý kiến cái
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
8 năm
@itbanhbeo tùy vào bạn sử dụng thui. BXC hay FI gì thì cũng do người dùng.giờ xe số đi xa ko sợ xuống máy như tay ga
cho em hỏi có bác nào ở huế ko ạ? chỉ giúp em chổ nào mua con si fi này vs ạ....... :oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019