Cần tư vấn trong tâm 4tr Xaomi Remi Note 2 vs G3 vs M8

pro744
21/11/2015 2:24Phản hồi: 28
Em là sinh viên, cần mua 1 chiêc đt cấu hình tầm trung trong tầm 4tr phục vụ cơ bản và dùng lâu dài. 2 sim, pin tốt, camera ổn. Thấy dạo qua thì thấy redmi note 2 cũng ổn, nhưng lên trên chút thấy LG G3 và HTC M8 cũ cũng đc. Em vẫn yêu tiên là 2sim, pin tốt camera ổn và có chạy tốt các nhu cầu cơ bản à, chủ yếu em dùng lâu dài nên muốn 1 cái đt cấu hình và hỗ trợ lâu dài tốt ạ
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc đầu em tính mua Xaomi Redmi note 2 vì thấy nó phù hợp nhu cầu nhưng dạo qua đánh giá thấy mọi người bảo camera yếu, nên phân vân so với những sp cũ cùng tầm
chọn G3 ...... G3 có cộng đồng hỗ trợ đông đảo và lâu dài
thấy HTC M8 cũng ổn, cộng đồng rom cook đông đảo mà bác
mà G3 cũ bản mĩ vs hàn khác nhau phải không bác
ở SG mời ghé cảm nhận M8 và G3 nhé. Cảm thấy thích thì ủng hộ, ko thì ko sao cả. Anh em dzui dzẻ là chính
mình ở Hn bạn thông cảm nhé 😁
.
trong tầm giá 4tr đỗ lại này thì bác tham khảo thêm Lenovo Vibe P1m này 😁 giá <4tr cấu hình mạnh, màn hình 5" + thêm quả pin 4000mAh chiến cả ngày .
https://www.thegioididong.com/dtdd/lenovo-vibe-p1m
@Trâu Vàng69 Xúc bé này em xúc xiaomi redmi note2 còn đỡ đc vài trăm bác à
mình khuyên bạn nên chọn G3 bạn nhé. máy rất ổn định không lo lắm về lâu về dài
G3 phải cõng màn 2k nên thật sự bảo khỏi hơn cũng ko phải, em dùng cơ bản nên cũng muốn con nào camera ổn định bác à, chắc tình hình này tính xúc m8 vì body kloại camera tạm ổn, tiếc vì có mỗi 1 sim vs hàng hay khan hiếm quá
Vote cho con G3 nhé, đáp ứng đc nhu cầu của b, xài cũng lâu dài ổn định luôn.
Theo tôi thì tôi chọn xiaomi redmi note vì giá tốt,dc xiaomi hỗ trợ cập nhật dài,dễ sử dụng nhiều tính năng,ko chơi game thì pin ổn,camera thì ko thể so với dòng cao cấp rồi
bác mua các hãng lạ như xiaomi hư là ko có đồ thay đâu bác , phải ra hãng thay thì gần bằng cái máy rồi . Bên e có khách qua than mua cái xiaomi 1 tuần bị rớt nước , ra hãng nó báo hơn 3tr , thế là bỏ luôn .
@RubikMobile Xiaomi ngon ở mấy phụ kiện như sạc dự phòng chứ còn về điện thoại thì ko nên mua
@qvinh616 mua cái đt là để nghe gọi mà bác nói thế thì thôi
@Ph Shop Nói như bác, chỉ nghe gọi thì 1280, 1202 mà xúc chứ mua smartphone làm j =.=
cảm ơn các bác, em quyết đinh chọn m8 rồi
nhhoang667
ĐẠI BÀNG
8 năm
lolness
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhhoang667 Em mới này quá ngon
16Gb về VN chắc khoảng 4tr
nhưng chỉ tiếc ở chất lượng camera chưa được tốt trên dòng này

Dù gì thì cũng xác định chờ về xúc 1 em nếu giá tốt:D
@lolness xiaomi redmi note 3 thì phải 3th nữa giá nó mới ổn định cơ bác à vs lại htc thương hiệu hơn, vs camera cũng ỏn
hoi525
ĐẠI BÀNG
8 năm
chủ thớt mua máy địa chỉ nào ở hà nội chỉ cho mình với.
@hoi525 click buy bác à, xám thì 3tr99, vàng thêm 200k, cơ mà mobile city hiện h còn máy vàng là 3tr950 nhưng bác mua thì bỏ thêm 300k để mua sạc, em thấy click buy giá nó rẻ nhất rồi
lolness
ĐẠI BÀNG
8 năm
M8 bây giờ hàng dựng nhiều vô vàn, chẳng biết đâu mà lần 😔
ngán là cái này
vâng, test kĩ thôi xem nó có lỗi gì không thôi bác à, 15 ngày để đổi máy mà
nói thật bác em cũng sợ lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM