Cần tư vấn về Leica SL

Ryan Phạm 223
21/5/2019 11:37Phản hồi: 6
Em chào các bác em là nguời mới trên diễn đàn.
.. Do không có nhiều kinh nghiệm và chỉ biết một chút về cơ bản nhiếp ảnh. Nhưng em thật sự rất mê dòng Leica vì màu ảnh, độ nổi khối cũng như em rất quí mến thương hiệu này.
.. Sản phẩm em quan tâm đến là leica SL. Em cũng biết tới leica M10 nhưng vì em chưa dám tự tin với MF nên em nghĩ AF trên SL sẽ ok hơn.
.. Nhu cầu sử dụng là cá nhân thôi chứ không phải thương mại, chủ yếu chụp chân dung thành viên gia đình, phong cảnh du lịch này kia.
.. Giá bán bên Sing hiện tại là khoảng S$11k kèm ống kit 24-90 hoặc fix 50f1.4. Có 2 lựa chọn như vậy.
.. Em chân tình xin lời khuyên của bác nào đã qua dòng SL rồi giúp em nên chọn ống kính nào thì phù hợp hơn với nhu cầu.

Em chân thành xin lời khuyên chưa không thể hiện gì cả. Các bác đừng gạch đá em và như đã giới thiệu. Em là người mới rất ít kinh nghiệm về nhiếp ảnh. Đang trên đường tìm hiểu và học hỏi.

Em xin cảm ơn nhiều
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongph05
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hi Ryan Pham 223!
Bạn có thể hỏi về SL601 và len SL hay M trên các FB Leica Việt Nam như “CLB Leica Vietnam”, Hội Leica Vietnam”, “Leice Meet Vietnam” hay “Leica forum” ở nước ngoài thì sẽ nhiều người chia sẻ!
Mình sử dụng SL601, SL24-90, M10, M35, M50, M75 ... cũng vài năm rồi, nhưng không tiện chia sẻ nhiều!
Thanks, Phongph!
phongph05
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hi Ryan Pham 223!
Mình sử dụng SL601, SL24/90, M10, M35, M50, M75 cũng vài năm rồi nhưng không tiện chia sẻ nhiều ở đây với bạn!
Bạn có thể hỏi thông nin này trên các FB ở Việt Nam như “CLB Leica Vietnam”, “Hội Leica Vietnam”, “Leica Meet vietnam” hay ở nước ngoài như “Leica Forum”!
Chúc may mắn!
Thanks, Phongph!
@phongph05 Em cảm ơn bác rất nhiều. Em có xem review của 3 blind and elephant thì được biết leica SL rất đáng mua. Nhưng hầu như review thì em thấy nói về lens 24-90 rất nhiều và đây là kit lens tuyệt vời. Nhưng em chưa thấy nói về SL50mmf1.4. Em thì thích fix lens hơn nhưng thật lòng muốn nghe ý kiến của những người đã trải nghiệm qua rồi để quyết định chắc chắn hơn. Cảm ơn bác rất nhiều về những thông tin trên.
phongph05
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ryan Phạm 223 Bác có thể nhắn tin trên Mạng tinh tế về số dt, tin nhắn hay messenger thì mình có thể chia sẻ voi bác một chút!
Thanks
tsx
TÍCH CỰC
5 năm
Bác nên vào forum nhiếp ảnh vì dòng chuyên dụng của leica ko dành cho số đông bình dân , ko mấy ai có máy và ống để review trải nghiệm . Về chất ảnh leica thì phải nói là tuyệt vời tuy nhiên đi kèm với cái giá thì quá khó cho người dùng phổ thông.
sl và 50/1.4 rất đẹp. dòng này mới ra nên ống còn hạn chế.. cứ mua trc 2 e này, sau này nếu có ra 18,28 thì nua thêm😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019