cần tư vấn về LG Optimus L3 E405

spktproit
16/7/2012 14:53Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dung lượng pin 1500, nên ko thể gọi là yếu được. đến cả các dòng smartphone như xperia P cũng chỉ 1300.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
chào bác gigabreak.
mình có tham khảo con này ở đây http://www.gsmarena.com/lg_optimus_l3_e405-4835.php
bọn nó nói con này dual standby, nên mình muốn bạn test lại lần nữa. bạn chọn chế độ sim 1 (chọn chứ ko phải gọi điện từ sim1 nha) sau đó lấy máy khác gọi đến sim2 xem có tín hiệu gì ko? nếu ko có tin hiệu vậy thì 2 sóng online để làm gì chứ?
con này cũng giống như c2-03, bỏ 2 sim vào. xài bình thường, cần chi chọn chế độ sim. em xài qua nhiều máy 2 sim rồi, toàn nhét 2 sim vào rồi nghe gọi nhắn tin. chả để ý nữa.
Mình dùng đc nửa tháng rồi, nói chung là hơi nhẹ, quá mỏng, còn lại là tốt. Đừng mong chờ nghe nhạc qua loa ngoài hay với kiểu dáng Kotex thế này. Về màn hình thì đẹp, cảm ứng nhanh và mượt.
Lắp 2 sim, khi gọi thì sim kia sẽ bận. Còn gọi điện đến 2 sim thì đều nhận được hết, vì thế ai bảo là 2 sim 1 sóng là ko đúng; 1 sóng rưỡi đấy.
Bạn gì đó bảo là lắp 2 sim mà ko dùng gì, thời gian chờ đến 10 ngày thì e là quá khó. Nói chung, em dùng khá nhiều, nghịch nhiều, liên tục bật wifi và share dữ liệu vào hòm thư, kết quả pin được khoảng 2 ngày.
Nói chung là ko có gì phải hối hận vì bỏ tiền ra rồi, mọi người đừng nói xấu nó nhiều, em xót ruột.
Còn địa chỉ mua thì em chơi luôn ở siêu thị, các em ấy phục vụ từ A tới Z, giá cao hơn mấy nơi phải lọ mọ khoảng 150k
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quang56789 còn cái khoảng nghe nhạc liên tục qua headphone thì đc bao lâu vậy bác?
còn 1 câu hỏi cuối cùng, hồi jo máy có tự reset lại lần nào chưa bác?
thanks
@cauvong81 nghe qua tai nghe thì nói chung là chất lượng âm thanh tạm châp nhânj đc, nhưng em ko đo cái thời gian vì em quen nghe đồ audio chất rồi. MÁY em dùng chưa tư réset lân nào, mặc dù cài đặt chỉ còn trông 15mb bô nhớ. CÁI vụ réset của nhiều máy em nghĩ đôi khi còn do p mêm cài đặt ko tuong thích nữa.
@quang56789 cho mình hỏi bạn 3 câu nha mình chưa hiểu rõ lắm
thứ 1 máy có 2 sim ví dụ khi mình lắp 1sim mobi 1sim vina thì khi đó 2sim điều nhận được sóng hết đúng không?
thứ 2 ví dụ như khi mình gọi cho bạn bè dùng sim mobi gọi đi thì sim vina kia sẽ mất hết cột sóng luôn fai không? khi mình gọi xong thì sim vina sẽ có sóng lại đúng không bạn?
thứ 3 phím tắt chuyển bên ngoài cụm phím chức năng ấy nó có tác dụng chọn chế độ sim phải không bạn?khi mình vào trong phần cài đặt cũng có phài không bạn?
câu nghe nhạc liên tục headphone thì em ko biết ( chưa thử bao giờ ). còn máy tự động reset là khi máy hết pin. bt thì xài rất ổn định.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
quyết định ra mút em này.
trước khi đi nhờ bác nào chụp hình cái system info gốc của em này cho em xem để ra đối chiếu.
À mà các bác đã root riếc gì chưa vậy? thấy e400 nó root ầm ầm.
http://www.vatgia.com/truyenthongmobile&module=product&view=detail&record_id=2271591&checkclick=453211296
em khuyên bác ko nên root. máy root là chắc chắn ko được bảo hành đâu.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu ko root thì sao cài đc nhiều app hả bạn. vì bộ nhớ hệ thống chỉ có 158mb thôi nên cài vài cái game là full rồi.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái bác gửi ko phải system info. nó nằm trong điện thoại của bác í. vào menu->cài đặt->system info rồi bác chụp cho cái hình (nhấn giữ 2 nút volume sẽ chụp đc cái screen đt)
em thì chả biết gì về cái system. nhưng bác có sẵn cái thẻ nhớ thì bác lưu game vào cai thẻ nhớ là oke hết. root máy là chắc chắn ko được bảo hành.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới tậu con này, dùng hơn 1 ngày rồi nhưng sao ko thấy lg nhắn tin bhành gì nhỉ?
máy của các bác thì sao.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có bác nào lên ủng hộ diễn dàn này nữa sao?
chẳng hạn như root con này, hay cập nhật FW?
cái này bác vào mục android. tư vấn sẽ tốt hơn. còn về vụ tin nhắn thì LG nhớ thì nhắn tin chăm sóc. ko nhớ thì ko nhắn. mà máy bác chắc tầm hơn 2 tr. nên chắc nó ko nhắn đâu. phải như con prada 3 của em thì nó gọi thẳng đến luôn.
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
a cảm ơn bác.
làm thế nào để cài nhạc chuông cho từng danh bạ hả bác? vào nhạc chuông mà chỉ có vài cái mặc định của đt.
hỏi cửa hàng, anh kích hoạt cho em ko. bảo anh dùng đt kích hoạt dùm em. soạn " LGMIST Imeil" gửi 8069
@Gigabreak Đây là kích hoạt BH điện tử hả bác ? Nếu ko kích hoạt thì có dùng đc các tính năng của máy ko ? Nếu máy của mình là hàng "mẫu" cho khách dùng thử thì có bit đc ko ak ?
@Gigabreak dùng 2 ngày nó tự gửi về đây này. đâu cần nt gì. dùng 1 sim liên tục 4h thì nó sẽ xác nhận kích hoạt đt thôi
hàng mẫu ko được phân phối trên thị trường, hàng mẫu bỏ sim vào cũng ko gọi được. còn máy chính hãng cho dù kích hoạt hay ko cũng xài tốt chán, kích hoạt là để nhà phân phối biết dc tháng này cửa hàng bán được doanh số bao nhiều thôi
mấy bạn cho mình hỏi thêm nữa là mình dùng 1 sim vào 3g thì người ta gọi hay nt tới sim kia được không
à, còn nếu 2 sim 2 sóng thì tại sao LG lại thêm phím chuyển đổi 2 sim để làm gì nhỉ, không hiểu lắm
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
có chế độ chọn 1 sim hay 2 sim trong phần cài đặt.
khi chọn 2 sim, gọi lần lượt đến từng sim đều được với điều kiện 1 trong 2 sim ko được nghe hay đang gọi.
@cauvong81 Cho mình hỏi tí, khi 1 sim đang nghe hoặc gọi, có cuộc gọi đến sim còn lại thì bên kia kêu máy bận hay không liên lạc được! Thanks!
s3095453
TÍCH CỰC
12 năm
có bác nào muốn chuyển giao công nghệ em này thì pm em nhá 😁
cauvong81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@s3095453 bao nhiêu vậy bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế