Canalys: iPhone 7 là smartphone bán chạy nhất nhưng Samsung là nhà sản xuất smartphone lớn nhất

zyzy1908
9/11/2017 13:48Phản hồi: 200
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xdd51
TÍCH CỰC
6 năm
Iphone 7 ở Việt Nam vẫn đắt
Samsung như thằng trẻ trâu hung hăng hiếu thắng trên mọi mặt trận . Apple như người đàn ông trưởng thành chăm chút vào số ít những sản phẩm chất lượng .
Má con 6s kìa =))
@Nguyễn Đăng Khắc nó vẫn quá tốt đó bạn!
Gì chứ mấy con Note7, S8 chắc gì đã ăn được đám 6S với 6S+.
Chưa kể con 6S-6S+ mà mua new lúc này khá rẻ, dùng khoảng 2-3 năm nữa k phải lăn tăn.
@songoku_1206 Cầm con 6s với con 7 thấy nó vẫn quá mạnh. 😃 so với 7plus cũng chả khác là bao nữa
@Nguyễn Đăng Khắc mình dùng con 6S 2 năm nay vẫn phà phà
Cũng chưa có ý định nâng cấp, nếu mà có tiền thì quất cmnl X :p
@songoku_1206 Đang xài 7+. Cầm lại con 6s của chị thấy nó còn nhanh hơn máy mình =))
mydiep
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quý III vừa rồi mình đóng góp 2 cái cho apple
@luanth, trưởng nhóm seeder về giáo huấn lại đàn em nhé! Làm ăn như này chết rồi
@Táo Việt Nam Chắc lại đang họp bàn kế hoạch cào phím mới rồi
ipodvn
TÍCH CỰC
6 năm
Ss ra máy nhiều quá , khiến máy mất giá trị nhanh chóng . mới mua con S8+ đỉnh nhất chưa tới 6 tháng là đã thấy nó xuống đời rồi .
Phải công nhận Samsung là nxs mắn đẻ nhất thế giới.
@gachiennuocmam Chưa bằng mấy anh bên khựa đc
roaches
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy thằng del có tiền mua suốt ngày ngồi gõ phím 😆
Nó làm trò chủ yếu để hết năm tài khoá coi doanh thu từng mảng lời dc bao nhiêu chứ rãnh đâu coi cái nào bán nhiều mà toàn mâý đứa trẩu ngồi phê phán 😃)
@roaches M biết lol gì mà cào phím.
Ghost1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple chiếm có 12.4%, tức là Android đã chiếm >85% rồi, con số kinh khủng quá
bên android thì ss đang bị các hãng giá rẻ nó đập, nhưng tổng thể thì ios cũng bị android chiếm bớt thị phần
@Ghost1982 Vì IOS không có gia re thôi. Có chắc cung lấy lại 1 ít
@Ghost1982 Apple với hơn 12% thị phần mà lãi nó chiến hơn 80%. Đắng thật. Trăm hãng androi k đấu lại 1 hãng
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@son_tayninh 5s vẫn bán thì thuộc cao cấp hay giá rẻ?
BengPr0
CAO CẤP
6 năm
@Ghost1982 Thị phần apple ko hề giảm, bằng chứng là doanh số của nó vẫn tăng trưởng đều. Vấn đề nằm ở nhu cầu thị trường tăng dần. Miếng bánh ngày càng to lên, nhà sx chen chân vào càng nhiều thì thịt càng bị chia nhỏ. Có điều là chỉ có 1 mình apple xài ios nên cảm giác miếng bánh nó bé thôi. Thực tế thì phần ngon nhất cái bánh nó đớp rồi
Hình như Apple cũng ko phải xếp thứ 2 như quý vị tưởng tượng. BBK mới á quân giấu mặt thật sự và nếu tăng trưởng theo đà cũ SS có khi còn bị đe dọa ngôi đầu.
@hanunglongkaka Chắc luôn đó. Chi cần Trung Quốc không mua ss + apple -> nó đứng đầu hahaha
@son_tayninh Ss làm méo gì bán dc nhiều ở TQ đâu mà tụi tàu đòi đứng đầu. Đọc báo và suy nghĩ nhiều vào a Sơn ah.
@thongphan1989 Sơn hả, mình tưởng anh Són TN 😁
Đấy mình đoán đúng mà... đầu năm J3 cuối năm J2... ae cào phím thật lợi hại
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
1 năm thằng Apple ra mấy mẫu đâu, toàn hàng cao cấp, mấycái kia lè tè giá hấp dân mua đông là đúng rồi,
[K]os
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhiều bọn ifan thấy iPhone bán chạy thì giống như họ hàng của mình đc làm quan vậy, nực cười cho cả 1 bọn cuồng mất lý trí 😁
@[K]os Thằng đầu sỏ còn muốn bỏ cúng ông bà ( ngày tết ) kìa bạn :p:p:p thấy nhiều cmt chối chối cũng muốn vào trêu nhưng sợ cả bầy hùa lại nó.... với nó lại kêu mình là seeder .nhột thì ko nhột nhưng sợ lắm :D
@[K]os Thấy đồ mình xài được đánh giá cao hơn có nghĩa là mình chọn lựa sản phẩm thông thái hơn bọn còn lại. Mình vui vì điều đó và có nghĩa là bọn còn lại thì đang ấm ức cào phím cào lợi 😆.
[K]os
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gachiennuocmam mình đang nói đến bọn vui thái quá mà đi công kích các hãng khác kìa 😃
bocua
CAO CẤP
6 năm
@[K]os "Bọn" về xem có bố mẹ , chú bác có trong bọn đấy ko nhé. Cả thế giới ngu hết rồi ..khôn như mấy ông ít thế
BengPr0
CAO CẤP
6 năm
@[K]os Nó có mừng vì iphone bán chạy đâu. Nó mừng vì ss bán ế =))
mr.tw0
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhiều người mà lòng cay cay cay 😁
1 loạt seeder cạo cội nặt mất tăm, 1 số biết mất ko dấu vết từ khi Iphone X xuất hiện... pro nào có thể tìm gọi các chế ấy về đây cho minh ko ak?
vào toàn mấy thằng ifan à không nói thế thì kì thị fan chân chính quá phải là toàn mấy thằng sheeple tự sướng, bọn seeder ít nhất nó đc 3 củ còn các chú có được đồng nào không sao chăm chỉ thế trời =]]]]]
p/s: nể bọn oppo vkl máy thì cùi giá thì mắc mà top 4, omg chắc t nhìn nhầm o_O
@truong131433 Bạn cho hỏi làm sao để đc nhận 3 củ.Mình đang cần tiền ,tết đến nơi rồi 😁
@phongba046 nghe các sheep nói chứ mình cũng biết cách nào để nhận đc 3 củ đâu :v
Endee88
ĐẠI BÀNG
6 năm
chứng tỏ dân tình vẫn thích máy có kích thước vừa phải, mình cũng rất thích máy nhỏ gọn, đủ dùng
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc chẳng hiểu gì
Ở trên thì nói hãng sàm có đt J2 với ds 7,8 tr đứng thứ 3
Ở dưới thì bảo s8 bán được 10,3 tr cái mà ko vô hạng nào hết
Vậy cái nào đúng vậy ta
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
@bumbum2010 Một cái tính Quí,một cái tính Năm ... chắc vậy đó ...Cái tính Năm là S8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019