Cảnh Báo - AirPods Pro fake có thể kết nối, tuỳ chỉnh trái phải độc lập, share audio y như hàng xịn

Knah
8/12/2019 6:9Phản hồi: 194
Cảnh Báo - AirPods Pro fake có thể kết nối, tuỳ chỉnh trái phải độc lập, share audio y như hàng xịn
Sau khi săm soi vụ eartips thì mình có thử kết nối và dùng thử AirPods Pro xem ntn vì theo như mod @Mikeknowsme thì em nó có thể kết nối như AirPods Pro chính chủ. Điều này làm mình rất tò mò muốn biết xem em hàng fake này có thể đạo nhái luôn các tính năng khác của AirPods Pro hay không và thật ngạc nhiên vì những gì em nó có thể làm được.

Đầu tiên phải nói về vụ kết nối, toàn bộ các thao các kết nối của AirPods Pro Fake đều giống 100% như hàng xịn, nghĩa là ae chỉ cần bật nắp, 1 thông báo sẽ hiện ra trên màn hình iPhone của ae và kết nối. Thế là xong.

Điều bất ngờ là khi mình vào mục Bluetooth thì thấy AirPods Pro fake cũng cho khả năng tuỳ biến 2 bên tai trái phải, điều mà trước giờ chỉ có các tai nghe chính chủ của Apple mới có thể làm được. Click vào ae có thể thấy các lệnh tương tự như AirPods ở đây bao gồm: Play/Pause, qua lại bài hát và kích hoạt Siri. Thử nghiệm thực tế thì mọi tính năng hoạt động ổn, có chăng là tín hiệu giữa 2 bên sẽ bị rớt 1 2 nhịp mỗi khi thực thi lênh.

Ngoài ra, về thao tác điều khiển tất nhiên em hàng fake này không được trang bị Force Sensor như hàng xịn, thay vào đó ae cảm ứng vào phía trên tai tương tự như AirPods. Mình cũng có thử qua tính năng "Hey, Siri" thì thấy em nó không hoạt động. Tuy nhiên em nó vẫn có khả năng auto on/off mỗi khi lấy ra khỏi tai như hàng xịn hẳn hoi.

Khi chuyển qua Control Center, mình giựt mình vì pin của cả tai nghe và case sạc đều được hiển thị đầy đủ ở mục Batteries. Trước giờ chỉ có các sản phẩm của Apple mới hiển thị được pin của case sạc ở phần này mà thôi. Thử chơi nhạc và điều ngạc nhiên tiếp theo là mình cũng có thể dùng tính năng share audio một cách hoàn hảo, đây tính năng mà Apple thửa riêng cho các tai nghe của mình mà thôi.

Túm cái váy lại, AirPods Pro Fake có
  • Khả năng kết nối nhanh khi bật nắp case sạc như hàng xịn
  • Có thể tuỳ chỉnh các lệnh 2 bên trái phải hoạt động độc lập như AirPods
  • Hiển thị tình trạng pin của tai nghe và case sạc Widgets
  • Auto On/Off khi tháo ra khỏi tai
  • Share audio ngon lành cành đào
Theo suy đoán của mình thì AirPods Pro Fake có thể được trang bị chip W1 như trên AirPods thế hệ đầu. Việc này khiến iPhone có thể nhận ra và thực thi các tính năng độc quyền tương tự như trên các tai nghe chính chủ. Có thể nói việc làm giả ngày càng tinh vi do đó ae cần phải cẩn thận đừng ham rẻ mà mua về loè mấy em gái rồi dính chưởng như @cuhiep nhé.
Xem thêm
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
Fake có update đc firmware ko xếp
@laobantien Thấy 2-3 dân tộc anh em môi hở răng lạnh nghèo nàn mà hiếu học hiếu công nghệ kinh hồn, cái từ Fake nó tràn lan, chính phủ cũng rủ lòng thương để cho hàng nó tuồn vào, chứ không thôi dân nghèo quá ko có tiền mua hàng chính hãng, mặc dù xài cũng có chập có cheng. Thôi thì hiếu học hiếu công nghệ nên đành chấp nhận cho những thứ đồ này tồn tại trên thị trường để phát triển đất nước, chừng nào dân giàu nước mạnh rồi hẵn mua đồ chính hãng cũng chưa muộn, giống như ..... hệ điều hành thôi.
@Doramon Có thể bạn đúng. Bọn tàu nhái nhanh vãi
laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
@Chạt Phích Ko hiểu com của bạn có liên quan gì đến câu hỏi của mình ko nữa mà dài dòng vãi
laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
@Doramon Thật thế thì tội gì phải mua hàng chính hãng cứ fake mà chơi nhỉ 😁
Nguy hiểm thật, lơ mơ dính chấu như chơi
@Osmopure Sắm 1 chú cho ông cụ ở nhà thôi. Kkk
@vuvuzezelala Ông cụ ở nhà thì mua funcl w1 ngon bổ rẻ.
@Osmopure Funcl W1 của mình giờ nó bị chập mạch, cho vào vỏ rồi mà nó ko ngắt kết nối, cứ kết nối tới khi hết pin. Éo biết phải xử lý sao cơ 😔
@zer0_7 Đen nhỉ mình dùng 1 cái quăng quật mãi k thấy vấn đề gì,
Anh chụy em mua hàng này để khè ở phòng GYM được nè 😁
@nuhuta Ra đường chỗ nào chả khè được: chạy tập thể dục, uống cafe, mua sắm trong siêu thị, trà đá vỉa hè, đi dạo, chụp choẹt... Cười (2).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
mokuniu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 chắc phải mua 1 cái về chạy bộ khè chơi. kaka.
@mokuniu Vấn đề bây giờ là mua ở đâu, giá nào thì chưa có thông tin cụ thể Cười (1).gif
@nuhuta qua về quê chơi cuối tuần thấy đến chục thằng thanh niên trong quán pi a đeo. giật cả mình:D.chắc mua cả lố trên shopee
@nuhuta Phòng tớ tập đầy :D, không phải tất cả nhưng cũng cả rổ :p:p. Làm bài cảnh báo hơi thừa vì biết đa số biết hết nhưng vẫn mua :D:D:D:D
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Cái gì cũng nhái đv, nể ông trung
Không cẩn thận là ăn đạn như chơi chứ chả đùa
@Hiếu_Sad Muốn mua hàng Real thì cứ các shop lớn, tên tuổi mà mua, mua xong thì ra TTBH uỷ quyền nhờ check là biết ngay Cười (2).gif
jimmyctho
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này giống như vụ pin. Xài pin thay mới loại super fake vào 3utool check ko ra, vẫn full xanh. Mục pin ios 13 vẫn báo 100% chưa sạc lần nào.
Xài vẫn tốt.
Nể mấy ông china kinh khiếp.
@jimmyctho vì nó ăn cắp công nghệ là mấy cái con chíp chính ,còn vật liệu cấu tạo thì giảm hơn so với hàng xịn để giảm giá thành
@conchott Nó chỉ cần giảm tiền logo là rẻ đc khối tiền rồi =))
Mấy hôm nay full chủ đề Airpods nhỉ
@thienvk Sản phẩm này đang hot mà, có gì ngạc nhiên đâu Chớp mắt đểu.gif
@crazysexycool1981 Chả ai ngạc nhiên, chắc chủ shop sợ hàng fake thôi mới đăng nhiều bài như vậy
Cứ ra store mua 9 hãng, tiền nào của nấy, hàng apple never rẻ;)
Má, ko biết nên coi đây là tin vui hay buồn nữa, cần lắm 1 đường link bán hàng fake Chớp mắt.gif
Shijn
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Thêm tiền là có bảo hành mà 😁 a mua chỗ a gửi link xong thêm mấy trăm nữa là có :D
azltdanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Shijn cho xin cái link đi bạn @Shijn
Shijn
TÍCH CỰC
4 năm
@azltdanh Link chỗ a cay zi đó
@crazysexycool1981 Lên lazada, shoppy đầy.
Mổ ra thử các bạn, coi nó có chip nhái luôn ko?
"hey, Siri" không hoạt động. bác chủ thử nói "hey, nị hảo?", biết đâu nó nghe thì sao?
@Phan Huy Thọ Vừa English vừa Chinese như vậy chắc gì nó hiểu Cười (1).gif
Shijn
TÍCH CỰC
4 năm
@Phan Huy Thọ sáng ra bác cho e ăn sáng đi cười đau cả bụng
tsx
TÍCH CỰC
4 năm
@Phan Huy Thọ Nị hào tả pao or sĩ cấy ..... ack ack
@tsx uầy,tiếng lạ mà có cả "or" mới ghia. hảo la
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Moá, anh Trung Quốc càng lúc càng quá đáng lắm luôn
@conghoda5 Thế mới phong phú và đáp ứng được các thể loại nhu cầu của người dùng Cười (1).gif
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Sợ bị lừa thôi
mkhoa0201
ĐẠI BÀNG
4 năm
@conghoda5 thật giả gỉa thật lẫn lộn
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
@"'Khoa" Bởi vậy nên giờ mua gì cũng phải tìm hiểu kỹ, niềm tin là cái gì đó quá xa vời
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy phải mua quả face này ngay 😆
@hoang_geo Đó là quả gì vậy bạn? Ăn được ko? Chớp mắt.gif

Screen Shot 2019-12-09 at 08.52.59.png
Tiếc ông Sony Wf-1000XM3 không làm được các tính năng hay như con hàng Fake trong bài
@quanghung1611 Linh tinh bị Táo lôi ra toà chứ chả chơi, Sony là hãng lớn, tên tuổi lớn, theo bạn thì họ có dám vi phạm bản quyền của nhà Táo ko Chớp mắt đểu.gif
@quanghung1611 Làm ngon lành bạn nhé.nhưng cái chính là trong con đt của các hãng không có cái chíp như trong con iphone để nó hiểu được nhau.
@conchott mở nắp ra có hiện kết nối các kiểu như con trên ko b.
Với lại tùy chỉnh ngay trong setting ios luôn thì mới ok
@quanghung1611 Ý là SONY dư sức làm đc. Nhưng Apple là thằng nắm chốt phần cứng iPhone
mystogann0
TÍCH CỰC
4 năm
Cảnh báo làm gì, toàn người tự mua hàng fake về dùng chứ có thấy ai bị lừa mua hằng fake đâu.
@mystogann0 Đang xin link =)). Cảm ơn đã nói nỗi lòng của anh em.
Fake ghê quá
Xin link mua đồ fake xài thử
@quangk137a Cũng hóng link hàng fake, giá hợp lý khéo xúc về xài thử cũng nên Cười (2).gif
Shijn
TÍCH CỰC
4 năm
@quangk137a ib lấy link, có cả link youtube luôn 😁
Bọn tàu ghê thật. Cơ mà giá 500k 1 bộ thì cũng mua dùng thử chứ hàng xịn 6 7 củ thì chát quá k mua đc.
@Akay Nhím Lấy đâu ra giá đó hả nhím, dự là ngót 2 triệu chứ chả ít hơn đâu Chớp mắt đểu.gif
@Akay Nhím i cuồng mà 6-7 đã chê đắt đi kiếm fake 500k dùng thử là sao ?
Shijn
TÍCH CỰC
4 năm
@Akay Nhím 500k mua airpods 2 fake nha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019