Cảnh báo bị đôi do tại Hồng 43 Lê Lợi

ongtroidn
24/4/2013 9:0Phản hồi: 15
Sáng nay ngu, đêm con Nikon P100 bị lỗi nguồn đi sửa tại cửa hàng Hồng 43 Lê Lợi, Q1, HCM âm không đánh dấu đồ linh kiện, lúc nhận máy bà chủ quán ( hình như tên Hồng theo cái biển hiệu đoán đại ) nói không khắc phục được bệnh nên trả lại máy, con chở vợ và con đang ngủ nnền không kiểm tra máy kỹ đến khi về nhà bỏ pin vào bật nó lại lên nhưng đèn Flash bị thay mất tiêu đánh đèn không được, kiểm tra kỹ thì thấy bị đổi luôn cái nắp che ống kính cũ mèm. Điên người tức tốc chạy ra lại hỏi thì bà Hồng chối ngay mà không cần hỏi kỹ thuật của bả như thế nào là mình biết ngay bị đổi đồ 100%
Thôi lỡ ngu rồi nên đành làm cái thông báo này để Anh em xem đừng ghé qua cửa hàng đó , không thì bị đổi đồ biết chính xác mà pó tay không làm gì được, đauuuuuuuu
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chia buồn 😁
Không những camera, tất cả mọi thiết bị hitech đều bị, mình từng bị cây note sửa ở GSM Bà Huyện Thanh Quan, quận 3 nên rút kinh nghiệm, chia buồn cùng bạn.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Các bạn mua đồ ở gian hàng trên đường Lê Lợi q.1 chú ý: nhiều gian hang "mượn đầu heo nấu cháo". Khi khách yêu cầu họ mới điện thoại cho chủ hàng mang lại. Do đó chất lượng và chế độ bảo hành trước mắt họ cứ hứa bừa để bán được hàng còn sau đó từ từ tính. Hên xui bạn nhé.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
tony5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tớ đánh dấu đã xem và hết sức lưu ý. Up up
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ở Đà Nẵng, công tác có việc gấp nên đem ra sửa, ai dè chỉ đổi đồ cứ có sửa gì đâu, thôi rút kinh nghiệm, anh e đừng để như mình nhé
Mình còn ngu hơn, mua đồ ở đó, đúng là con chủ quầy nó lanh miệng quá mình bị nó đưa vào vòng xoáy kinh khủng dù có cảnh giác. Mua về xong mới biết mình mua hớ gần 2 triệu, hu hu. Bài học nhớ đời, cám ơn Hồng shop, kao sẽ nhớ mày :mad:
Mr2Lua.nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quamttq oh, coi vẻ chúng ta cùng cảnh ngộ.
Cạch thằng này luôn............
Tai tiếng shop này thì mình biết lâu rồi, haha.
mình cũng mua cái fujiìlm ở đó....xài tới giờ vẫn tốt mà
Mời bạn phản ánh dịch vụ các cửa hàng buôn bán kém uy tín lên đây http://www.nhanxetdanhgia.vn/index.php?forums/dịch-vụ.35/
songoku01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chia bun nhé!!!
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
chia buồn cùng chủ thớt..mẹ càng ngày càng nhiễu loạn...
tqt1986
TÍCH CỰC
10 năm
Cũng may bữa không mua ở đây.

Gửi từ LG-F240L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mình mới thấy topic này thì đã muộn. Nhưng dù sao cũng muốn post kinh nghiệm "ngu" khi mua con Canon 600D hàng xách tay ở đây.
Vì lý do ham rẻ và là dân mới bắt đầu chơi máy ảnh nên khi một mình mua mới hàng xách tay ở đây ngây thơ quá đỗi, chỉ xem vẻ ngoài của máy. Khi mua về, xem trên web có phương pháp check số shutter count của máy mới tá hỏa khi shutter count lên tới hơn 3000. Mặc dù mang về mới thử chụp có mấy tấm. Thì ra hàng "mới" ở đây là vậy.
Còn vấn đề linh kiện nữa, xem xong máy mình có mua thêm bao da. Vì vậy bà chủ bảo để bả để máy và phụ kiện vào bao luôn cho. Vậy mà khi mang về nhà chỉ thấy cục sạc mà không thấy có dây sạc. Gọi điện tới báo rằng không có dây sạc thì bà chủ bảo là : "cô đã gửi kèm theo bộ sạc rồi, lúc kiểm tra con cũng đã bảo đầy đủ rồi mà, giờ báo mất nghĩa là con làm mất chứ không phải cô" . Ấm ức , ngồi nghĩ hoài mới nhớ ra lúc xem máy xong, trong lúc bà chủ để máy và phụ kiện vào bao, mình có chạy vào trong nhập mã pin (vì mình cà thẻ chứ không dùng tiền mặt). Chắc là lúc này bà ấy một là cố tình quên dây sạc, hai là vô tình quên nhưng không muốn trả lại nên mới nói thế. Mình ngu ở chỗ khi ra về quên kiểm tra lại lần cuối nên cũng chịu thôi.
Cảnh giác chỗ này nhé mọi người.
songoku01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quận 1 mặt bằng tính ngàn đô/tháng. Một là bán đắc hàng, hai là bán mắc (độc quyền), ba là lừa đảo thì mới trụ nỗi. Mình mua ống nhòm 1 lần, mắc hơn 600k so với shop ở quận 10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019