Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)

wtf9999
5/6/2015 10:40Phản hồi: 105.816
105.816 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nvmb1
TÍCH CỰC
5 năm
Mua bom đã nguy hiểm mà bom trợ giá nữa thì càng nguy hiểm hơn.
AiTáo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài chi quá... sao ko bác nào vào cho tý đá
X.X.X
TÍCH CỰC
5 năm
Sao họ ngu đi mua Bphone thèn nổ Quảng vậy giă thì chat , cấu hình cùi cùi thum thũm sedder ngưởi nân hòn bò nữa thiếu gì smartphone giá phải chăng dùng tốt hơn Bphone nhiều mua Asus M1 battery 5000 mah android 8.0.1ram 3 G bộ nhớ trong 64 G giă 3990 K , cái quan trọng nhất là còn dư tiền gần 6 củ , đủ đưa bạn gái đi hu hí ăn chơi thoả thích và chít sướng hơn , thằng điên mới mua Bphone lỗi tè le khong vui mà éo sướng éo được chít luôn , tâm tư gởi thèn Quảng nổ xạo lờ nhá
@X.X.X Vì lòng yêu lước bác ạ. Bọn bê thui ăn mày quá mà. Xác suất cũng dính đc mấy chú gà chứ.
@minhandre Sở thích mỗi người khác nhau. Một bộ phận con gì đó lại thích mua smartphone chỉ để chờ update, để nghe loa rè, để ngắm màn hình ám vàng và để chụp hình mờ. Cuộc sống thật vi diệu. Hiểu chết liền.
ipodvn
TÍCH CỰC
5 năm
@X.X.X Nhiều khi đơn giản là nó thích được bảo hành !
@minhandre Nghe lũ lươn lẹo lừa đảo đó có mà bán nhà đi phát trẩn cứu giúp người khó khăn vì tinh thần dân tộc, yêu nước 😁.
vanquann
ĐẠI BÀNG
5 năm
7 ngày 4 bản update là một niềm hạnh phúc lớn lao của người mua Bfone, bọn SS méo biết làm phần mềm, nên chả thấy úp khỉ gió gì, làm người mua chả thấy hạnh phúc gì cả
B3 lại chìm rồi à các bác ! Sao ko thấy có gì mới vậy ?
Bác nào rảnh ra mấy cửa hàng phụ kiện liên kết check-in xem B3 bán được bao nhiêu con rồi ? Tò mò quá !
Mọi năm chỉ nhập về bán, được cái nào lãi cái đó thì không sao ! Năm nay ăn chơi quảng cáo giờ vàng,tặng free cho các reviewer , chi phí ít cũng phải 2-3 tỉ ( bkav nổ tận 10 tỉ) . Rồi lại còn hợp tác với tận 300 cửa hàng ,mất 300 máy trải nghiệm + mỗi tháng 600 triệu nữa ! Càng tính càng thấy tội ! Quả này mà chỉ bán 1-2k cái thì tiền đâu trả lương cho seeder !
@vutrongthe Địa chỉ ma ko đó. Bị phát hiện rồi bác.
à mà nhớ lại thấy mấy con bò nói không hợp tác với TGDD nữa vì TGDD có tận 1100 cửa hàng , không đủ Bphone để cho tgdd làm máy mẫu trải nghiệm !
Đòi chiếm lĩnh thị trường VN mà đến máy mẫu cho đại lý cũng ko sản xuất đc ... ôi AQ ơi là AQ... 😁
zian
CAO CẤP
5 năm
Hàng ngày xem tin tức, thời sự... Có vụ thực phẩm bẩn, hàng giả, xả thải trái phép... nào thì bức xúc muốn chửi cha bọn làm ăn gian dối đó. Chẳng biết được nhân viên bkav và các seeder có cảm nghĩ gì khi đọc được, xem được các tin tức đó nhỉ. Có thấy mình cũng đã nhúng chàm vào vũng lầy đó, thấy mình cũng góp phần làm hại người dân, hại đất nước ko nhỉ các bác.
nttuan2
TÍCH CỰC
5 năm
@zian Ko sợ tụi sít nó nói xuyên tạc à, kiểu bác có ăn c ứt chưa mà biết nó th úi... Hahahahaaa...
vanquann
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lần này không thấy Quảng đi thị sát Mê cô nữa nhỉ, trước in bản mạch đã phải thị sát rồi, giờ chuyển hẳn cho lắp ráp, đầu tư cánh tay rô bô cho, chơi lớn như thế mà lại ko được vào thị sát là sao ta????
@vanquann Ko rảnh đi thị sát nha. Trọc đang đi xoắn tay với các trang báo và TT để được đăng bài nâng bi.
blanktaken
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mà cho hỏi, B1 với B2 giờ còn cập nhật lỗi nữa ko ta,chứ B3 mấy tuần vừa rồi úp nhiều lắm mà?
nttuan2
TÍCH CỰC
5 năm
@blanktaken Siêu phẩm hàng đầu TG chỉ xài dc 1 năm là vứt.
@blanktaken Bạn trimsedimua vừa nói bên kia là b2 không có cập nhật gì cả. Chỉ có b3 cập nhật liên tục
@anjinsan ông quote mà k có quota nên bị dell bài ở FB sau 1 nốt nhạc vụ giọt nước tràn ly 😁
X.X.X
TÍCH CỰC
5 năm
@nttuan2 Làm gì cao quá vậy 77 chín ngày đủ hưởng dương rồi bác ơi
nttuan2
TÍCH CỰC
5 năm
@Ẳng Đã Tử Vậy có bị gọi xuyên tạc nữa ko?
B3 còn thua con Xiaomi dưới 3 triệu.
@Ẳng Đã Tử Ngu thì chít
X.X.X
TÍCH CỰC
5 năm
@nttuan2 Giá còn cao Cellphone clickby xã hàng Sony chống nước ip68 hơn 2 củ một tý kià bác
Bọn seeder giờ cố tình tạo tag lăng nhăng để :

1. Chìm topic này xuống, lái dòng dư luận để dễ lùa gà.

2. Tạo hiệu ứng hot
tungnhadat
TÍCH CỰC
5 năm
@DietAnti2017 Thế nguyên họ nhà chú ko làm nổi cò đất nên chú cay lắm à? A cứ nghe chú xin vạch, a còn coi chú là người a mới ko cho. Hay cứ phải tay vạch tay cầm thì mới đc gọi là sịt đờ? Thằng quẳng làm thế với chú thì nó ko coi chú là người đâu. Xót cho mẹ chú đẻ
đau...
@tungnhadat Cò đất chuyên lươn lẹo là chú nghề rồi mà đúng không?Anh bảo là anh vạch mặt chiêu trò xằng bậy của các chú, chú có vấn đề về đọc hiểu chăng?
tungnhadat
TÍCH CỰC
5 năm
@DietAnti2017 Chú tự mình đọc lại xem ai có vấn đề đọc hiểu nhé. Còn cái nghị định nào quy định cò đất lươn lẹo vậy? Chứ bọn kave nhà chú thì xã hội thấy từ những năm 19xx đấy nhóc kon
@tungnhadat Chú buồn cười nhỉ, anh có bảo cò đất là phải lươn lẹo đâu, tự nhận à? Mà chú không tự nhận thì từng câu từng chữ chú viết ra tỏ rõ sự lươn lẹo rồi
bongmobile
TÍCH CỰC
5 năm
Ngẫm cho cùng, đứa làm Truyền thông ăn dày luôn. 😁 (đệtt toàn màu đỏ, ra làm con kẹt gì ).Ối thằng ói đéo được, khổ thân Quảng. :D
Phụ kiện cũng như lờ.
Screenshot_2018-10-31-19-44-02-63.png Screenshot_2018-10-31-19-44-07-57.png
nttuan2
TÍCH CỰC
5 năm
@dylerb Đồ tàu ấp nên chất lượng chỉ tới đó.
VicNum
TÍCH CỰC
5 năm
@dylerb Auto update soft để xài lại như bình thường nhé bác 😃
@VicNum Thì em có bảo bạn ấy "chờ update thôi" đó. =)))
Hôm nay, khi mình vào topic này:

https://tinhte.vn/threads/ket-qua-test-pin-bphone-3-pro-pin-du-dung-cho-1-ngay-toc-do-sac-nhanh-la-loi-the.2870515/

thì:

- Trước khi đăng nhập thì bảo "cần đăng nhập...":

- Sau khi đăng nhập thì lại bảo "cần có đủ quyền để...":

Đồng thời, khi xem lại mục "nội dung của bạn" thì tất cả các comment của mình viết trong topic này cũng đã biến mất.

Các bác thử vào topic này xem có bình thường không nhé. Nếu các bác vẫn vào bình thường thì có nghĩa là mình đã bị cấm cửa. 😃
@Nam Sồn Sồn Lập xong trang web dìm hàng chưa em
haajubui
TÍCH CỰC
5 năm
@Nam Sồn Sồn Vẫn bình thường mà
@haajubui Hôm nay vào bình thường rồi bác, và không mất comment nào cả. Chắc hôm qua bị là do vấn đề kỹ thuật thôi. 😃
@Nam Sồn Sồn Cái trán dô của B3 nó còn to gấp rưỡi cái hình quảng cáo, không dám để ảnh máy thật như Táo, Sam, Sony.
X.X.X
TÍCH CỰC
5 năm
Tin mới ....... Đâu hết rồi TT nân bi bơi vào đây hết cã luôn CuHiệp nhá nhục mặt xạo lờ chưa , lỗi Bphone bị chưỡi từ phần cứng đến system BoS ngu vãi của thèn nổ của Bkave nhục ơi là nhục .Ai mua Bphone là bị lùa vào chuồn bò ngu
nttuan2
TÍCH CỰC
5 năm
@Nam Sồn Sồn Vậy bạn nên cá bác ấy xài qua tròn 1 năm xem được nổi ko. Có thể bạn sẽ thắng.
@X.X.X Khay sim thế thì chống nước nhờn à? Vuốt thì còn phải học hỏi realme 2 vài năm nữa mới theo kịp.
X.X.X
TÍCH CỰC
5 năm
@dylerb Thật không tin nổi update về phần cứng đến nổi khay sim cho vào rồi nó tự ùn ra mới ghê 😃
@nttuan2 Mình không có cá nhưng mình có bảo bác ấy rằng: "bác phải nói với vợ bác trước để bác ấy lượng thứ cho, chứ e rằng 2 năm là quá dài đối với Bphone đấy". 😃 Nguyên văn như sau:

- Bác ấy: Cái đó mình nghĩ bạn nên chia sẻ với bác Quảng. Mình chỉ không thích cái kiểu chù dập nhau thui. Mà mình thấy anh ấy có biết tiếp thu rùi ak. Nhưng ông sẽ cứng đầu lắm, không chịu hạ mục tiêu mastphone cao cấp đâu. Kệ ống nếu ông có sản phẩm tốt hơn mình sẽ ủng hộ. Trước mắt mình cần trải nghiệm con b3 này đã. Vk mình giao phải dùng bền ít nhất 2 năm. Mình đang lo nó mà có phốt vk cắt đầu. Hihi

- Mình: Năm ngoái, khi Bphone 2017 ra mắt, các fan cuồng nhà BKAV cũng tung hô vang trời. Rồi lỗi mẹ đẻ lỗi con, phần cứng phần mềm từa lưa hết. Khổ nỗi là mỗi máy bị một chứng bệnh khác nhau. BOS thì cập nhật mãi vẫn chả fix hết lỗi. Nhưng tất cả những cái ấy đều quy về một mối, đấy là năng lực của con người trong tất cả các mảng từ kỹ thuật, phần mềm đến kinh doanh, marketing. Cho nên bác phải nói với vợ bác trước để bác ấy lượng thứ cho, chứ e rằng 2 năm là quá dài đối với Bphone đấy. Theo những rò rỉ ban đầu từ những thông báo lỗi trong BFC, thì con Bphone 3 này cũng có nhiều lỗi vặt y như Bphone 2017 vậy. Trong comment nói về VƯỜN ĐU ĐỦ mình post trả lời bác bên trên, bác cũng đã thấy người viết bài bắt đầu gặp lỗi trên Bphone 3 rồi đấy thôi.

😃

Nhân tiện, mình phải nói lời cám ơn bác cùng các bác khác trong này đã kéo về đây những dẫn chứng vô cùng giá trị, Sang các topic khác, mỗi khi cần dẫn chứng, mình chỉ việc post link là xong; Vừa xác thực vừa nhẹ nhàng. Một lần nữa, xin cảm ơn các bác nhiều nhé! 😃
Em Xàm Sồn @Nam Sồn Sồn lại mắc chứng nói khoác anh em à? Em này bảo đuổi mình chạy tóe khói trong khi đó comment nào của em ấy cũng bị mình vạch mặt
Đáng nói hơn em @Nam Sồn Sồn đứng ra bảo vệ một thằng ku chửi người Việt Nam là Hán gian.Người Việt mình chửi nhau là Việt gian chứ? Phải không các bạn? Sao lại là Hán gian. Các bạn hãy chung tay lật tẩy chiêu trò của bọn Tàu phone nhằm dìm hàng Việt
bongmobile
TÍCH CỰC
5 năm
@DietAnti2017 Pé có B3 chưa? 😁
@DietAnti2017 Bô 3 đây
@DietAnti2017 Tôi đã bảo rồi, ai nói điều ấy thì đằng ấy cứ việc comment hỏi lại người ấy. Sao cứ bảo tôi trả lời là sao? Nhảm vừa thôi nhá! Đắc ý hay bực tức mà đem hỏi khắp nơi vậy?

Còn hễ không còn dùng lý lẽ được nữa mà sinh ra post nhăng post cuội, nói nhảm, nói càn thì người ấy "bị đuổi chạy tóe khói" nhé. Xem lại comment xem là tôi hay đằng ấy nào?
@DietAnti2017 Ane gì mà nói khôn thế, người việt mà làm cho tàu nó mạnh thì gọi là hán gian, đây là thành phần thiểu số, hiểu chưa. Trước đây anh nghĩ mày ngu, mà mày nói ra rồi thì anh k phai nghĩ nưa, lần sau gặp ng khác ngậm miệng đứng xem thôi,đừng nói gì cả nghe chưa
Lurking
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con bạn làm chung định mua B3..
Vốn định không nói gì để có người test thử trực tiếp...
Nhưng nhớ ra mình không ở VN đt hư éo ai sửa được 😆
Nên đưa nó post này xong nó mua iPhone rồi😔
Tháng này xui vl hư con s7 mà chưa đủ mua note... Đành lấy con mi8 chờ note10 😃)
Lurking
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cyberat nó bị brick rồi... 😔
biết vậy không mua 2nd rôot phone...
@Lurking Không rõ brick thế nào nhưng thợ vn mình nghĩ câu dây nạp boot rồi up lại rom được á, đừng coi thường mấy anh nhật tảo =)
Lurking
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cyberat uhm mình có ROM đang xài thì mình chắc cũng fix được hên xui =))
vấn để là mình không biết nó là cái ROM nào =))
@Lurking Bạn dò emei máy sẽ ra mã, samsung nó hay đặt tên kiểu sm-... Lấy cái đó mò vô mấy trang chuyên rom thì ra cả đống, lấy odin nạp vào, rồi ngồi cầu trời cho nó sống lại =)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019