Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)

wtf9999
5/6/2015 10:40Phản hồi: 105.816
105.816 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã từng bênh Bp và dự là mai bọn trẻ trâu nó cười cho thối mũi 😕😕😕
Ngoài HN này ai đi review cũng khen , chưa thấy ai bị đang dùng mà bị lag máy với cái màu màn hình như thế kia là cực kì vớ vẩn , đặt so với ip6 còn ngang ngửa , ông thớt bớt cái thói xấu đi 😃
@madeinvn2011 ệck ! Đi xem ngoài Hà Nội thấy cả đám toàn Dân BK bu bám xung quanh thay nhau chụp lưu niệm với phát biểu cảm tưởng chả còn chỗ cho ai coi nữa chán quá về luôn !
@lambui.ip.hn Trong vài reviews này cũng có 1 nữa của nv bkv đó bạn. bọn nó đi bao biện cho cái SP mà gọi là đỉnh của đỉnh. Những ông lớn đt trên thế giới còn ko dám nói là nhất nữa là....
Xem video cũng biết thành phần cố tình dìm hàng.......Chả thấy ai kêu mà mỗi 2 bác này bảo ám xanh với các kiểu...
Lướt các báo các coment các phản hồi chả thấy ai kêu gì....
Nói chung anh em hãy trải nghiệm thực tế để cảm nhận.
Còn việc dìm hàng thì cố tình dùm thì cái gì cũng chết thôi 😃
Kì lạ. Coi review của CellphoneS nhìn BPhone rất ngon, hoàn thiện tốt, màn hình bt, chả có ám xanh ám vàng gì. Máy chạy cũng mượt nhưng chưa rõ ràng lắm. Chắc hàng thử trong FPT là demo. Mà cho dù là thử nghiệm thì phải cho khách thử hàng chính thức để người ta đánh giá xem có nên mua hay không. Dòng cao cấp trên 10 triệu mà làm ăn kiểu này như dìm hàng ấy
Video review nhanh BPhone:
adcend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bango123 Xem cái review của ông vật vờ này nâng bi lộ liễu quá
hôm nay chính mình trải nghiệm ở cellphones và thấy khá ổn, ko hiểu có phải chủ top trong nhóm sfan nhảy vào trải nghiệm làm um 1 góc , chắc để soi và dìm 😁
@laptop3g Tại sao Sonyfan lại phải vào dìm??? Nếu cho bác được lựa chọn khách quan thì tầm giá đó, bác chọn Z3 hay chọn BPhone??? Trả lời thật lòng nhé. Vì mẹ e có dạy "nói dối là hư". Đó giờ fan Sony trung tính. Bác ăn bậy, uống bậy, chứ đừng nói bậy. Hôi miệng lắm
louise1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laptop3g Sao bác không làm cái review để phản ánh lại chân thật nhỉ... hay la...
màn nhìn tởm thế 😔:(:(
:rolleyes: Tại sao cứ nhấn mạnh cái giá của cái dt Huawei nhiều lần thế nhỉ
@Người Ấy Không Yêu Tôi thuyết âm mưu hở bác 😁
Bên dân trí có bài review tại một chuỗi bán lẻ uy tín ở HCM nghi vấn cùng chỗ test với chủ thớt ạ.
thay vì ở đây nói qua nói lại, mình sẽ đợi đến bài đánh giá chính thức sp chính hãng và đặc biệt muốn người công tâm đánh giá !!!! bửa ra mắt ở HN cũng có nhiều nngườ trải nghiệm nhưng về có bài bánh gato nào đâu!!! sao nay rợp bóng hết k biết!!!
vutulinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng là người Việt tự giết người Việt mà, không mua thì cũng không nên nêu xấu để người khác không mua rồi giết chết doanh nghiệp. Đất nước không phát triển được cũng là nhờ tài dìm nhau của các bạn. Xong bao giờ lại kêu sao dân ta khổ hơn dân họ, nghèo hơn dân họ, sao giá xăng đắt thế bla bla, các bạn có tiền mua z3, ip... các bạn đang làm giàu cho đất nước họ đấy.
còn khả năng nữa do để nền hình màu xanh nên có cảm giác bị ám xanh, chứ còn thực ra ko phải, trên sohoa cũng có chụp 1 ảnh với S6

unnamed_1501
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laptop3g Để nền GE6 xanh và nói là Bphone màn hình ko ám xanh =)) chịu anh luôn.
@unnamed_1501 Số hóa chụp nó phải khác chứ bác. [emoji16]
hd79
CAO CẤP
9 năm
@laptop3g Bọn Soha toàn đưa tin tào lao, dùng shop sửa rồi
liệu có dìm quá không vậy. Như thế này thì nản quá
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
1-Màn hình : Chủ thớt mất công đi test chụp lại thì là thực tế nó thế. Chẳng lẽ bác ấy làm màn hình ám xanh chụp lên lừa các bác=> cái này có thể do lỗi của máy đấy hoặc lỗi của 1 lô màn bphone! sau này mới rõ đc
2-Hiệu năng: cũng là trải nghiệm thực tế! nó rõ ràng là như thế=> lý do có thể rất nhiều! phần cứng phần mềm! trước hết ngta mất công đi trải nghiệm quay lại! xung quang có cả tá nhân viên! dìm hàng kiểu gì??? Mà dù cố dìm đi nữa thì đã chạy 801 3gb thì sợ gì game ứng dụng nào! chơi tuốt chứ! lỗi đơ khởi động lại thì rõ rành rành! BKAV cần fix sớm
3-Tai nghe: mọi ng vẫn thống nhất chưa review chất lượng âm thanh nhưng theo cá nhân mình nhận thấy ngoại hình tai nghe không xứng lắm vs 1 dòng smartphone cao cấp
4-Chụp hình: Có riêng 1 bài về trải nghiệm camera của bphone rồi https://www.tinhte.vn/threads/vai-hinh-anh-va-mot-video-quay-boi-bphone.2465919/
a e vào coi hình tham khảo! vấn đề delay có lẽ vẫn do rom
==> trải nghiệm như nào ngta nói như vậy! sao các bác cư bu bu vào kêu dìm hàng???Cần bản thương mại để trải nghiệm đầy đủ và coi xem có phải riêng máy này lỗi hay vấn đề gì khác
😕😕😕😕😕😕😕 Giống tạo xì căng đan thu hút dư luận quá z ta
Chung Tú
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cũng không ủng hộ BPhone lắm nhưng mình nghĩ không đến nỗi tệ thế đâu, chắc bác cầm trúng mấy cái bản hoàn thiện mấy chục % đó. Thấy bên Vật Vờ và lúc mấy người "trên tay" mấy cũng vuốt ngon lắm mà.
Máy gia công ổn, nhưng chỗ loa thoại nhìn khá chán,thấy hơi bèo ko cao cấp , nhìn tổng thể ai ở đó cũng nói giống iphone 4 phóng to và bẽ cong 2 đầu .

hôm qua mình bảo lỗ loa gia công quá tệ thì một đống seeder bkav vào chửi như đúng rồi =))))
@kool_boyjuly tốt hơn là so về 1 khía cạnh nào đó, chúng ta cứ chờ trải nghiệm bản hoàn thiện tốt hơn đi, sao cứ thích đi soi và dìm làm gì, trong khi biết rằng BKAV có thể làm bản sau ngon và tốt hơn bản trc
@laptop3g Bác có vẻ chày cối thế nhỉ 😁:D:D Có giải thích đc hết tất cả các ý kiến mọi người về Bphone ko. Nếu bác có lòng tin thì cứ chờ đợi vậy thôi. Chày cối cũng đâu mang lại hạnh phúc :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@laptop3g Thôi ông nhân viên BKAV ơi, tôi sẽ chờ sp lần sau của các ông, còn sp lần đầu tiên này chắc thôi khó quá bỏ qua.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
mt_yb2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laptop3g Laptop3g: Bác này hình như bạn của bác Quảng thì phải 😃
tôi nghĩ mấy cái này có lẽ hầu như là do phần mềm thôi, không phải phần cứng. mà phần mềm thì BKAV hoàn toàn có thể update để fix được.
Em đồng ý với ý kiến của bác.... ram 3g chứ có đến 6g cũng ko chịu đc
Đã là 1 bài trải nghiệm thì tất nhiên bạn phải đánh giá được điểm được và điểm chưa được của nó. Đằng này từ tiêu đề đến cả cái ảnh cuối bài viết cũng đều mang tính chất "dìm hàng" không à. Với cái kiểu trả lời các bình luận phản đối bài viết theo kiểu "cục xúc" của bạn bên trên thì mình có thể kết luận bài này không hề khách quan một chút nào đâu b. Mình cũng chỉ góp ý thế thôi nếu b muốn tiếp thu, còn không cứ việc "cục xúc" tiếp nhé ;)
chưa bao giờ mình thấy shit đờ đông và hung hãn như vụ bịp phone này
@thaem bỏ nhiều tiền cho ''nổ'' rồi, giờ bỏ thêm ít cho sít đờ thì có đáng gì đâu bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019