Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)

wtf9999
5/6/2015 10:40Phản hồi: 105.815
105.815 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

view thế nào thì nói thế thôi chứ người VN dìm nhau làm quái gì :\
Thật ra cũng chả kì vọng lắm để mà thất vọng về chất lượng cũng như hiệu năng mà cái máy này mang lại, thứ thất vọng ở đây là những người làm ra nó đã tự tin 1 cách thái quá về sản phẩm của mình, không biết mình là ai, không định giá được chính xác chất lượng mình mang lại cho người dùng là như thế nào mà khi quảng cáo dùng toàn câu khẳng định về 1 thứ không đáng với số tiền mà người dùng bỏ ra.
Là người yêu nước, cũng nên mừng vì nước nhà có khả năng sản xuất được 1 cái đt đúng nghĩa là smartphone hiện đại, nhưng là 1 người tiêu dùng thông thái sẽ chẳng ai ngu gì (trừ khi có rất nhiều tiền và có tinh thần ủng hộ quá cao) bỏ ra hơn 10tr đồng để mang lại chất lượng không tương xứng.
Nếu vì ng Việt, hãy làm 1 chiếc điện thoại có chất lượng phù hợp với giá tiền, hãy tôn trọng người dùng Việt, nếu có chất lượng tốt, giá tiền tương ứng thì người dùng sẽ tự động tìm đến, còn nếu chỉ dựa vào mấy chữ made in Vietnam mà nói là làm tất cả vì người Việt thì xin lỗi CHÚNG TÔI KHÔNG CẦN.
NXH
TÍCH CỰC
9 năm
@tranha_224 Hết 4 giai đoạn mà bờ phôn vẫn xanh, Quẳng sẽ nổ nguyên tử đấy 😁
@myhouse19999 Hàm ý "đất nước" của bạn nếu ko phải là Người Việt Nam thì là cái cm gì vậy
@tamtinhvienxu11 Bác thật là không thể tin nổi, đất nước cần những vũ khí hạng siêu khủng như vậy để sánh ngang với các cường quốc thế giới.
Trong khi 12 nghìn thành viên Is tin dùng sản phẩm thì bác lại bài xích.
Thật là đếu thể tin nổi người từng ủng hộ bờ phôn như mình giờ lại quay sang "ko yêu nước" nữa. Mình đã biến chất trở thành người Gato và phản quốc chuyên bợ đít bọn Samsung, Sony và iPhone mất rồi mặc dù mình dùng BB và Philips mình thật là thiếu chính kiến khi dùng sản phẩm này nhưng tung hô cho sản phẩm khác.
Chiến dịch chửi toàn bộ những người "mới có ý định đánh giá khách quan bờ phôn" thật là tuyệt vời.
P.s một tính năng cực độc đáo của bfone là chống táo bón nữa nhá chỉ cần lên mạng truy cập hình ảnh bfone đã có tác dụng rồi ko hiểu khi cầm nó trên tay hiệu qủa còn cao siêu đến mức nào nữa. Thật là tuyệt vời đến mức đếu thể nào tin nổi.
Có thể bản bạn này review bị lổi màng hình xanh, các bác cứ cãi nhau khi nào có bản chính thức rồi biết mà
hoangducseo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua một đống hầm bà lằng nhét vô cái hộp chữ nhật và bảo rằng đây là điện thoại đẹp nhất thế giới 😆 thật ... không thể tin nổi 😃)
thằng điên đưa tai nghe theo máy ra so sánh :v
@Voductruong vậy ko lẽ mua tai nghe ngoài so sánh :v
@Chicken210695 1: Trước giờ chưa thấy cha nào đưa tai nghe máy so sánh hết
2: loại cùi này phải chạy tầm 2 tiếng ms có chút bass đk, giờ so 1 tai nghe đã mở âm rồi vs 1 tai nghe chưa mở âm thì chỉ có thằng ngu hoặc đi dìm hàng người ta. Đây là nói thẳng
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Voductruong "SIÊU PHẨM HÀNG ĐẦU THẾ GIỚI" mà cái tai nghe theo máy như shit , éo có = tai nghe zin theo con casio gzone 201L mình đang xài mà giá mua mới cách đây 2 năm có 4,5chai ... giờ chắc còn 2tr5-2tr7 ........ màn hình về độ sáng 100% con G zone còn ăn con Zen 2 full HD ( bản 5tr5 ) của thằng e chung cty, mà coi clip thì thấy con zen 2 còn sáng hơn Bphone ...... sặc ..... Camera thì bị dính màu k chia rõ màu + độ tương phản k tốt như con Gzone mình đang xài , mặc dù Gzone chỉ là hàng bình thường thôi nhé.
Người Việt ai mà chả muốn ủng hộ hàng việt , nhưng sp người Việt k có tôn trọng khách hàng + chất lượng không tương xứng với số tiền thì mua làm gì .... 11 chai chứ đâu có ít ỏi gì , mà chất lượng còn thua cái con giá có 2tr7 ở thời điểm hiện nay ... .Người tiêu dùng bây giờ đâu phải là dễ dụ
@vhoangvl TÙY NHÉ sao bạn k so sánh tai nghe của htc và ss đi,
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Voductruong mình có cái gì và đang xài cái gì thì đem ra so với cái ấy , hàng cùi G zone mà còn k hơn được thì lấy cái giống gì đi so với HTC one Mx hay SS series S ... k lẽ đi so tai nghe Bphone với con SS galaxy V 😁 , có lẽ ăn đc SS galaxy V đấy
Trời, cái đt này không đáng 4,5 tr chứ đừng nói hàng siêu cấp, anh em cứ ra FPT mà thử, khỏi nói nhiều, nhớ cầm đt mình đang xài ra so, bài review này của chủ topic hoàn toàn chính xác những gì mọi người đi xem về thấy, vãi cả hàng cao cấp, chưa dám so Iphone 6, Z3, S6, chỉ so mấy con Z2, S4, S5 cũng chưa thấy đủ tuổi rồi
theo tôi nếu thật sự như thế rất khó cạnh tranh với các sản phẩm Hàn, chưa nói đến hàng xách tay, lòng thì ai cũng rất muốn ủng hộ sp đầu tiên của người Việt, nhưng so với thu nhập của mình thì mọi người cân nhắc bỏ ra hơn 10tr để mua 1 sp cũng là điều tất yếu thôi... 😃 Nếu BKAV để mức giá mềm hơn tí chắc ok hơn.
Hary Ares
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ bạn nên xóa bài này đi, bạn làm vậy bản thân bạn ko có lợi gì đâu. Trên Youtube ko thiếu clip của reviewer uy tín review về máy. Ko ai chê màn ám xanh gì cả, hơn nữa đó là màn hình do Sharp sx. Chuyện giựt lag tự khởi động lại gì gì đó cũng vậy, với cấu hình như vậy thì chuyện đó khó có thể xảy ra. mình biết bạn chỉ là đăng những gì mình thấy thực tế thôi. Nhưng liệu bạn có nghĩ lại rằng việc làm của bạn ảnh hưởng đến những người ko am hiễu rõ về Cn, họ xem bài của bạn, rồi họ cũng hô hào theo bạn, tạo ra hình ảnh ko hay về người VN. Hơn thế nữa đây là s.p đầu tiên của VN, mình ko hiểu lí do gì mà bạn và những ngườ khác lại anti nó như vậy, mình ko hiễu các bạn đang suy nghĩ điều gì mà lại lm như vậy, lm vậy có lợi cho các bạn chăng? Khuyên thật lòng là nên năng cao nhận thức với thay đổi tư duy đi ạ.
@Hary Ares K biết có anti ko nhưng cái anti theo mình thì đó là anti cái cách mà ng ta nâng tầm thái quá, k biết cách đánh giá bản thân mình và lợi dụng lòng tự hào dân tộc của ng dân VN. Mình cũng anti điều đó
@Hary Ares Thằng này dự là seeder. Nếu đúng về hỏi thằng quảng nổ xem vì sao ???? Nếu vẫn ko hiểu thì nhớ ăn thêm iốt vào nhé.
@Hary Ares Vậy thì bạn nên thay đổi tư duy của bạn trước. Việc Quảng NỔ tung tin ảo, tính năng toàn là lừa gạt. Lợi dụng lòng tin, tự hào, tự tôn dân tộc để trục lợi và dùng là công cụ kinh doanh ! còn sử dụng biện pháp so sánh và ẩn dụ nhằm lừa gạt thông tin người dùng. Bè lũ kịch cỡm này phải vạch mặt. Review cũng là review tính năng ko có gì gọi là uy tín vì thực tế máy bạn reviewer này đâu phải là chuyên gia công nghệ hay nhà sản xuất phần cứng ? Cấu hình thì ko bàn nhé! vì cấu hình ko liên quan đến việc Quảng NỔ, và Quảng NỔ đã dùng cấu hình ảo dìm Iphone 6 trong khi đó 2 hệ điều hành, 2 concept phát triển hoàn toàn khác nhau. Việc dìm hàng Iphone 6 lộ liễu, bẩn thiểu như vậy có đáng lên án ?? Vậy Quảng NỔ có gây ảnh hưởng và hoang mang đến người không am hiểu công nghệ ??, đây có thể bị phạt vì tội so sánh không trung thực và thật chất là không được phép so sánh. Sản phẩm đầu tiên của người Việt thì ko thiếu, nhưng NỔ đầu tiên trên thế giới là SIÊU PHẨM HÀNG ĐẦU thì đúng là sản phẩm đầu tiên NỔ nhất và NG.... nhất của người Việt. Bạn không hiểu tại sao người ta ghét và tẩy chay như vậy là đúng vì kiến thức và tư duy của bạn quá kém không biết đâu là đúng đâu là sai !
@Hary Ares Không khóc lên sợ Q nổ ko biết đang đói mà ném cho ít xu à, Người Việt ko ai ngu mà tin cái phế phẩm này đâu
hdcuong96
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ vì cái tội nổ quá mức làm cho người ta phát ghét.đến apple còn chưa phát ngôn kiểu đó nữa mà.dự lần này bphone mà tệ như clip của ad thì khó mà có cơ hội lần sau sp mới sẽ đc mọi người ủng hộ.lại thêm phân khúc 10tr chỉ là bản màu đen 16Gb kén người dùng nữa.
tuan 95
CAO CẤP
9 năm
cứ từ đã, làm gì mà nôn nóng dìm hàng zữ vậy,,,,, 😁:D
Đặt máy rồi được trả lại nếu không ưg mà. cãi nhau cũg có làm cái méo gì đâu..
@thiện đói Trả lại trừ 500k nhé thím !
taloveu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lambui.ip.hn Em "bip" tin là trả lại bị trừ 500k. Có khi sước bằng sợi tóc cũng bị soi và cho là lỗi của mình. Không cho trả lại. Quá quen với kiểu làm việc mấy bác nhà mình. Tiền vào túi rồi moi lại cực khó 😁. Trừ khi các bác đeo găng tay và để trong tủ kính để dùng :D
Em thì nếu tốt 70% như giới thiệu cũng sẵn lòng mua ủng hộ

Nhưng em dân dev kiếm sống bằng tiền quảng cái trong app em viết.

Vậy sao bkav lại nghĩ chuyện chặn quảng cáo, lo lẽ em làm app thu phí thì người Việt ko mua lại chỉ tìm cách hack.

Đề nghị a Quảng thay đổi chuyện này nếu ko sẽ dìm chết dân làm mobi bọn em
quyet94sl
ĐẠI BÀNG
9 năm
zeus123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quyet94sl sài iphone 6 quay luôn kà thế thì cam của iphone 6 có thể có 360 độ luôn đó nịnh mắt thật sao ko thử đem tấm hình chụp = Bphone gửi qua iphone 6 xem có được đẹp ko =))
Nếu so sánh tốc độ duyệt web thì so với con cùng cấu hình và cùng phiên bản ios nhé bạn....mỗi cấu hình và phiên bản ios sẽ load nội dung với chất lượng khác nhau..bạn ko tin bạn đem con huawei test thử vs ip six thử xem....ip cũng thua là cái chắc....chưa kể tình trạng đường truyền bất ổn như hiện nay và có 1 điều mình ko giải thích đc là các dòng đt TQ cho tốc độ duyệt web rất nhanh ngay cả trên sim 3g đã bị bóp băng thông...còn về camera như vậy mình thấy ổn,cho hình ảnh thật,chất ảnh chi tiết cả chủ thể và background,thử wew lên cs3 thử bạn sẽ thấy....Ko nên anti hàng VN khi thiếu kinh nghiệm trong trãi nghiệm như vậy.....thân chào....vui vẻ và đoàn kết!^^
@Chicken210695 Bác thử 1 cái sim đăng kí miu.....lúc đã bị bóp băng thông....thử và trải nghiệm đi.....riêng máy TQ thì tốc độ ko đổi bao nhiêu so vs chưa bóp băng thông nhé.....
@hoangvu1505 Ảnh vậy mà đẹp 😆)) ở fpt đèn nó sáng trưng mà chụp tối thui, dm buổi tối thiếu sáng éo biết chụp đen thui luôn ah 😃)))
@hoangvu1505 bác có vấn đề đọc hiểu hả? hiểu topic tui đang nói gì ko mà quote éo liên quan cũng quote. Thân ái và quyết thắng
tmn123
CAO CẤP
9 năm
@Chicken210695 2 ông hài éo đỡ được
Đọc qua 1 lượt cmt thấy hâm mộ các seeder BKAV thật 😁 ... rất cố gắng, thật đáng khâm phục và không thể tin được
@Zerovietnamese máu lửa lắm chứ bộ 😆)
j3an
ĐẠI BÀNG
9 năm

phụ kiện chính hãng ;))
Các bác vào đây check ul list nhé ;)
http://database.ul.com/cgi-bin/XYV/template/LISEXT/1FRAME/gfilenbr.html
taloveu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@j3an Nhìn cái sạc cứ thế nào ấy. Nhựa đục đục không phẳng và mịn (như là nhựa tái chế ấy - Sạc lô 50K của tàu nó còn làm chất liệu nhựa ok hơn) chữ thì in chỗ đậm chỗ nhạt trên cùng một chữ cái.
@j3an Cám ơn bác đã chia sẻ cho dù trên site BKAV che dấu
guanghua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@j3an Chính hãng MAXIM ENTERPRISE Đài Loan do BKAV nhập về và phân phối mà b
Người VN ngoài chuyện bầy đàn thì có một tính cách đáng mến: dụ nhao ăn kứt gà sáp :v
Sản phẩm của trùm-cưa-bom-tròn-20-năm-kinh-nghiệm (có phải dạng vừa đâu) mà toàn dân nhất nhất tin là siêu phẩm thì thật quá hãi hùng (ノಠ益ಠ)ノ彡┻━┻
BB Passport chỉ bán được 8000 chiếc trong 3 tháng quý 1/15. Mỳnh chống cả tám mắt lên nhìn xem đợt-hai BPhone bán được mấy vạn cái :v
@cuaso Bạn thông cảm, cũng vì miếng cơm manh áo nên bọn nó mới dụ người mua hàng để có cơm mà đút vào miệng. Ko dụ đc A Bom cho nghĩ việc hết lấy gì ăn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019