Cảnh báo: hàng đã qua sử dụng của TGDD là hàng dựng (renew)

thachnhattrung
10/10/2017 14:27Phản hồi: 542
542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn bh thì đi bảo hành, tự sửa làm gì cho tốn tiền?
Nói tóm lại vẫn nên mua iphone ở tgdd hoặc fptshop. Mình ngu dại vừa mua con 8+ ở pico bị lỗi viền cạnh chỗ roăng bị hở sáng, chắc mất luôn tính năng kháng nước. Đấu tranh 1 hồi tưởng đc đổi máy mới, rốt cuộc nó cho xem chính sách đổi trả riêng iphone ko áp dụng đổi mới mà bh theo chính sách hãng. Bó tay.
@loiduongmat Chính sách hãng vẫn đảm bảo mà. Ko sửa chửa đc thì cũng đổi mới thôi.
@thachnhattrung Máy mình mua fullbox được 1 ngày phát hiện ra, giờ đc bh theo chính sách hãng đổi 1 thân máy mới thì đổi ngay làm gì b. 1 là dùng 1 time rồi đổi bh lấy máy mới, 2 là để vậy dùng ko nhúng nc là đc sau này hộp trùng imei dễ bán hơn.
@loiduongmat Lỡ tay làm rớt móp ko đc bảo hành lại hối hận 😔
Ko phải nói xui chứ giả định trường hợp xấu nhất thôi.
@thachnhattrung Mới mua 1 ngày mà giờ gửi fpt services rồi chờ bh còn ngán ngẩm hơn bác à. Thấy pico với hoàng hà giá bằng nhau, xui thế nào lại chui vào pico mua. Mua hoàng hà nó bao sài đổi trả 15 ngày đã ko có chuyện để bàn. Thôi coi như xui xẻo bác à
Từ trước giờ toàn xàu hàng thegioididong. Cũng may là mới dính con sony C4. Cứ nghĩ đem thegioididong gửi Sony bảo hành thì giờ mới biết là bảo hành tgdd. Thảo nào bảo máy anh lỗi IC nguồn. Không sửa được. Mình về làm chặn giấy mà cứ lăn tăn ko biết vì saob
Thấy bác cũng nằm vùng trong này nhiều mà dính thấy hơi lạ. Nó bán hàng dựng lâu rồi mà. Iphone không nói chứ tụi android có mà đầy. Toàn mang hàng ngoài vào bán, máy nào hết bh nó vẫn ghi còn bh nhưng bh tại tgdd. Hôm rồi cafe với bạn kia làm trongg tgdd cũng hỏi vụ này lão nói đầy, nhưng khách hàng kêu quá nên bỏ luôn mấy loại hàng này. Không biết thế nào
nhomt
TÍCH CỰC
6 năm
Đói quá phải làm liều đó mà ... tụi TGDD nó thế, giờ mảng kinh doanh của nó khó khăn roài.
mình đã từng bị khi mua hàng do nhân viên nhập sai số imei máy nên khi máy có sự cố đem ra bảo hành nhân viên kiểm tra thông tin giao dịch của a ko có hệ thống sao đó gọi tổng đài khiếu nại vài lần rồi im lặng đén giờ từng đó về sau ko còn mua hàng ở tgdd nữa
đúng là khó nói, nhưng bản thân tui, mua cái ss tab bị lỗi, ra tgdd nó kêu hết hàng, cho tui chọn bất kì mtb nào đang có trên kệ, ít tiền hơn cái cũ thì nó bù thêm, nhiều hơn thì tui bù, đổi mới 100%, tgdd bán mắc nhưng dịch vụ chả ai theo dc
flagship Apple 1 thời giờ bán giá " tháo " kiểu gì cũng dính sạn nhỉ, tiếc là sạn rớt ngay 1 thương hiệu lớn, ông trùm bán lẻ số 1 VN là TGDD ! Đáng buồn thật 😔
Hàng chính hàng thì nó chuẩn. Hàng đã qua sử dụng auto đã thay tháo. Các bác kĩ tính thì mua máy người nhà xách nước ngoài về. Dùng ổn đến lúc chán, sửa thì qua thằng fpt hoặc trung tâm ủy quyền Apple là ok, mất thêm vài đồng mà dùng thoải mái.
Đừng bao giờ mua đồng hồ ở TGDD, Mình mua cái Michael Kors MK2801 xong đeo đc 3 tháng thì mặt kiếng tự nứt. Xong mình mang ra bảo hành. 1 tuần sau có nhân viên đt báo thay mặt kiếng hết 400k. Trong khi mình ko hề tác động của ngoại lực hay va đập gì. Xong đc nhân viên báo là bên hãng ko bảo hành mặt kiếng. Trong khi khi mua tụi nhân viên tư vấn là đc bảo hành 1 năm, 1 đổi 1 1 tháng. Vậy sao lúc đó ko nói là ko bảo hành mặt kiếng. Bực mình thật sự. Nay mua gì làm ơn té té cái hãng này ra. Mà rõ ràng là mặt kiếng tự nứt mà TGDD ko làm việc với hãng MK để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng mà ép khách hàng trả thêm phí. Tuy phí thay ko nhiều nhưng cách làm việc hậu đãi cực kì kém. Chán thực sự
Đừng bao giờ mua đồng hồ ở TGDD, Mình mua cái Michael Kors MK2801 xong đeo đc 3 tháng thì mặt kiếng tự nứt. Xong mình mang ra bảo hành. 1 tuần sau có nhân viên đt báo thay mặt kiếng hết 400k. Trong khi mình ko hề tác động của ngoại lực hay va đập gì. Xong đc nhân viên báo là bên hãng ko bảo hành mặt kiếng. Trong khi khi mua tụi nhân viên tư vấn là đc bảo hành 1 năm, 1 đổi 1 1 tháng. Vậy sao lúc đó ko nói là ko bảo hành mặt kiếng. Bực mình thật sự. Nay mua gì làm ơn té té cái hãng này ra. Mà rõ ràng là mặt kiếng tự nứt mà TGDD ko làm việc với hãng MK để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng mà ép khách hàng trả thêm phí. Tuy phí thay ko nhiều nhưng cách làm việc hậu đãi cực kì kém. Chán thực sự
XBlue
CAO CẤP
3 năm
Vậy sao
TGDD bán iphone demo màn hình linh kiện ae lưu ý: https://tinhte.vn/thread/tgdd-ban-iphone-demo-man-hinh-linh-kien-ae-luu-y.3645014/
/ Mình cũng mua hàng y ông thớt bị thegioididong nó dí cho cái máy iphone thay màn hình linh kiên khiếu nại không ăn thua
@daosi1991 Đã được hoàn tiền sau khi gọi khiếu nại tổng đài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019