Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảnh báo iPhone SIM ghép tập 2: SIM 4G v2 đã bị khóa, anh em đừng thay SIM hay reset nhé

sonlazio
6/12/2017 8:28Phản hồi: 268
268 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuandelma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài bé se lock, bị tự up lên 11.2 tưởng xong đời rồi ai dè vẩn 4g ầm ầm.
Đợt trước em có đi du lịch cùng đoàn chùa đi cúng hạ ngươn, có đi qua Nha Trang, em vào quán cà phê thấy nhóm thằng kia có 3 thằng ngồi ghế salon lấy lap chơi game kiếm hiệp gì đấy, thấy nó mê chơi nên từ túi quần nó lọt ra cái iphone, sau này đem lại tiệm mới biết 6s, em thò tay qua ghế salon lấy cái iphone nhét túi, rồi đi vệ sinh, lát nó qua hỏi em có thấy đt nó không mặt nó tái xanh, em nói không, ngồi khoảng 1 tiếng sau em tính tiền đi về, nhưng bị khóa rồi, ae có cách nào mở ra không, thằng tiệm đt kia nó bảo bán nó 1 triệu, có nên bán không.
@Ác Ôn Nông Thôn Mở con mờ ẹ bạn đó =))
@Ác Ôn Nông Thôn Mờ cái nờ ồn nè , đã ăn cắp con lên mạng khoe , chán cái thể loại =))
dnksoft-net
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái gì cũng có cái giá của nó. Ham rẻ thì phải chấp nhận chập chờn
Ko có điều kiện thì phải dùng thôi, còn ko thì cứ QT cho lành 😁, công việc quan trọng hơn.
nói chứ mình thấy xài sim ghép thấy nó ok hơn, đi nước ngoài roaming nhanh, sóng mạnh hơn là mấy con quốc tế ak
@chảmingman7570 Chắc bạn đang nói đến mấy con lock mỹ dùng chip mạng qualcomm. Chứ xài sim ghép bất tiện chết đc. Cần việc gì thay sim hay tháo sim tí cũng phải xem xét tình hình
@Nhất Linh 93 Mình xài softbank lock nhật. Thấy bắt sóng nhanh hơn cả nokja 5 và sámung a5
hungproda
TÍCH CỰC
6 năm
Tiền ít đòi hít L thơm
Jom Son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hong10 có đi rolls royce mà k dùng iphone thì ifan nó vẫn k coi ra gì bác nhé
Mình thì thỉnh thoảng thay sim nên cứ mua bản unlock cho lành, mà cũng mua zp với B/A cho đỡ dính hàng lock dùng code đểu. 😁
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
6 năm
cả đời lắp sim vô xong cũng có tháo ra đâu
nhimret
CAO CẤP
6 năm
thấy dân dùng iphone toàn vào mấy topic android chê mấy con flagship là rẻ tiền, hoá ra là dùng lock à... chứng tỏ iphone lock đắt nhỉ...
pizzacio
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhimret nói như vậy chắc là bạn đang tủi thân vì dùng Android hehe
burgboy
CAO CẤP
6 năm
Update FOTA vẫn bình thường
pizzacio
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhiều người có tiền mà vẫn xài lock vì rẻ thôi, sao nhiều người nói lời cay đắng quá vậy? giàu nghèo gì cái điện thoại chứ?
Chả xài máy lock bao giờ, khoá thì cứ khoá, xài thì vẫn xài 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
V1104897
ĐẠI BÀNG
6 năm
định mệnh! tao mới ôm 1 lô sim ghép v2 về mà còn chưa kịp bỏ ra xem để bán 😔((((((((
mất toi mấy củ
@V1104897 Cho chú chết, tính theo đóm ăn tàn ,ai dè tàn đời 😁 :D :D
@phongba046 Sim ghép up ver mới được mà kaka
@chavalier 140463.jpg
homme
ĐẠI BÀNG
6 năm
7 plus lock dcm iOS 11 sim 4G v1 chả sao cả, 4G ầm ầm. Ko có tiền nên chỉ mua đc máy như vậy, dùng chả sao cả. Sao mà fai căng :v
kien910
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong rằng Apple fix luôn cả sim ghép 3G cũng như tất cả các loại sim ghép khác để iphone quốc tế về đúng giá trị thật của nó. bỏ nhiều tiền hơn mua quốc tế thì giá trị nó phải khác.
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
mình hỏi ngu tí, máy lock dùng sim ghép thì mỗi lần update iOS có phải làm thêm bước gì khác so với máy quốc tế không ạ?
chienfz
TÍCH CỰC
6 năm
@futurex125 Không. Trc t dùng con ip5 lock .loại sim 3g .kg cần làm.gì cả.chứ update rồi nắp sim vào bt . mà dùng có tháng .rồi đổi qua android 😃
Ngtrunghai8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết nhưng mà dùng phôi sim 3G với sim ghép 4Gvr1 vẫn reset bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019