Cảnh báo : không nên mua hàng trên lotte.vn

camtri
24/10/2017 6:33Phản hồi: 41
Cảnh báo : không nên mua hàng trên lotte.vn
Mình có đặt một con iphone 8 trên lotte. Mình cũng đã thanh toán trước .Lúc đầu cũng không có nhân viên nào xác nhận mình phải chủ động gọi xác nhận với lotte.Mình đợi hơn 4 ngày chờ vẫn không có 1 cuộc gọi nào hẹn giao hàng, khi gọi lại lotte thì chỉ nhận dc câu trả lời chung là đang xử lý, nhà cung cấp chưa xử lý đơn.Nếu chưa xử lý đơn thì phải hối thúc nhà cung cấp chứ.
Email hỗ trợ thì mình mail chỉ nhận dc 1 lần câu trả lời chung sau đó mình mail phản hồi lại thì không thấy trả lời lại
Mình đặt vấn đề hủy đơn hàng thì bảo là sau 15 ngày mới nhận dc tiền lại.Nói chung mình rất thất vọng về trên lotte .Bạn nào đang có nhu cầu mua gì thì tránh xa nó ra.Mình nghĩ rất nhiều sản phẩm ảo để câu khách vào trang nhưng thật chất khi khách đặt thì để ngâm đó
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lotte dù là trung tâm thương mại lớn nhưng giá rất đắt, có khi gấp đôi ngoài thị trường công thêm chất lượng chưa chắc đãlà hàng thật
camtri
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng như topic mình có đăng bữa trước.Cho đến h mình vẫn chưa nhận được hàng.Nhiều bạn thắc mắc sao không hủy hàng lấy lại tiền, mình được biết thủ tục hoàn tiền còn rườm rà phức tạp và kéo dài lâu nữa nên gáng đợi xem tụi nó thế nào.
Hôm nay gọi điện tiếp cho tổng đài nghe mà nóng máu với những câu quen thuộc
, nó bảo bên phòng ban quần què gì của nó chưa tiếp nhận thông tin và đá ra trách nhiệm bên Vĩnh Phát mobile nó chưa giao hàng cho bên vận chuyển để giao cho mình.Mình có hỏi bên Vĩnh Phát thì báo là nếu họ có đơn trên lotte.vn lừa đảo không xử lý sẽ bị phạt.Mình có nói tổng đài y như câu Vĩnh Phát nói lại mình.Và nó khẳng định Vĩnh Phát Mobile chưa chuyển hàng cho nó.Nó bảo nó sẽ gửi cho phòng ban, mình xin nó chuyển qua số nội bộ phòng ban cho mình trao đổi , tổng đài nó bảo lại bên nó chưa có phần hỗ trợ chuyển line .
Mình bực quá không kiềm chế nổi phải buộc giọng" mày không giải quyết được thì đưa line cho người có thể xử lý" , do nghĩ tổng đài không có tội nên cũng hạ giọng xuống anh
Mình thấy rất nhiều trường hợp như mình, bị lừa cục tiền rồi để chúng nó ngâm đó giả sử 100 người tụi nó cũng có tiền tỉ trong tay rồi, rồi gửi ngân hàng lấy lãi suất .
Hiện tại mình vẫn chưa hủy đơn và đang xem tụi nó giải quyết ra sao, và đang tập hợp lại những người cùng như mình và làm đơn tố giác nó với báo.Hôm nay nó lại khuyến mãi giảm giá tiếp con iphone mình mua hôm bữa còn 17t1 (bữa mình mua là 17t5)
Lời cảnh báo cuối là đừng tin vào mấy sàn thương mại điện tử ở VN toàn lừa đảo dù cho rằng nó là của Hàn hay của Nhật.

ps / liệu có phải Lotte và vĩnh phát bắt tay lừa khách hàng ko mình vẫn đang đặt câu hỏi này

Bữa mình mua là 18,500,000 đ nhận mã giảm giá là còn 17,500,000đ
Ôi, cũng vẫn là thằng apple shop này bán àh, tý nữa thì e định đặt hàng ở đây. Hôm nay nó xuống 16t700k rồi bác ạh. May quá
Mình cũng vừa đặt mua con ip 8 giá 16t5.
3 ngày rồi chưa thấy gọi điện hay gửi mail xác nhận lại đơn hàng😔
Em cũng đặt hôm t7, tới hnay thấy tracking để 'đang xử lý' và cũng có gọi tổng đài hỏi thì họ nói là sẽ nhắc bên bán hàng. Mà apple shop là vĩnh phát ạ?
Toietmoi
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi bị thằng máy ảnh Thảo Nhiên trên Lotte.vn lừa. Điên kinh khủng.
asasin_nd92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Toietmoi N lừa thế nào bác ơi? E cũng mới đặt 1 con xong!
Ôi, mình vừa đặt ip8 từ hôm thứ 2. Đến giờ vẫn trong quá trình "đang xử lý". Cũng mua của Apple Shop này luôn@@
Toietmoi
TÍCH CỰC
6 năm
Nó lừa 100 người là ôm được 1,8 tỷ trong 15 ngày - có tiền quay vòng nhập hàng.
Lotte em chỉ vào mua mấy đồ ít tiền như đồ gia dụng hay quần áo... thôi. Đồ công nghệ thì cứ ra thẳng mấy ông lớn mà mua, còn liên quan đến bảo hành bảo trì nữa mà.
arm89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xác nhận không nên mua hàng tại LotteVN. Làm ăn bát nháo, bố láo
bt thì không sao chứ có vấn đề gì khiếu lại là bọn này trây lỳ giải quyết cực lâu
Đã mua 1 đơn hàng gia dụng bên đó, yêu cầu đổi trả vì hàng hoá nhận được là cũ đã qua sử dụng, đợi chờ 20 ngày gọi rất nhiều cuộc rồi nó bảo hết hàng em hoàn lại tiền.
Mấy anh chị trên diễn đàn cho mình hỏi với: mình ở Lâm Đồng mua cái điện thoại HTC M8 qua trang web thanhbinhmobile..vn, mới mua được 1 tháng thì máy tự nhiên bị sụp nguồn, mở cũng không lên, mình gửi ra Hà Nội cho cửa hàng sửa bảo hành, mãi cả tháng sau mới báo là máy hư nguồn cửa hàng gửi trả lại trong khi đó máy bảo hành 12T, mình không nhận lại. xem như bỏ nhưng mình muốn cảnh báo để anh em ngoài Hà Nội nếu mua điện thoại thì tránh xa cửa hàng thanh binh mobile này ra.
ThaNoDIBotEO
ĐẠI BÀNG
6 năm
Yêu cầu đổi trả, từ ngày 21 đến nay là 28, vẫn chưa thấy lotte.vn hồi âm, .. mình đã gửi lên www.vca.gov.vn
Do khách ít nên chưa chuyên nghiệp.
Tôi đặt mua cái bên nướng lock&lock hôm 22/02 trên web hôm báo có hàng mình thanh toán trước tiền. 2 hôm sau với gọi báo là hết hàng và xin thông tìn tài khoản để chuyển khoản, 1 tuần sau gọi lại bảo là đã hoàn thành thủ tục hoàn lại tiền. Cứ 1 tuần mình lại gọi, hôm nay 13 /03 mà vẫn chưa thấy gì. Cứ 1000 hoặc 2000 khách thế này thì không biết lãi ngân hàng là bao nhiêu. Phải chăng đây là phương pháp kinh doanh tài chính mới.
TTmeoden
ĐẠI BÀNG
6 năm
nghe đúng đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019