Cảnh báo : không nên mua hàng trên lotte.vn

camtri
24/10/2017 6:33Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieuphong31
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xin báo cáo với các cụ mợ là mấy máy flag ship của các hãng có mấy khi giảm giá sock đâu ợ, rất giữ giá luôn, mấy con dòng A của SS còn giữ chứ chưa nói Note hay S. Cũng tại ham của rẻ, nhẹ dạ cả tin thôi. Em ở ngay sát SS Thái Nguyên, chúng nó rao bán hàng nội bộ cho nhân viên rẻ 20-30% trong đó còn chả dám chơi. Thôi thì coi như là học phí, thời đại này nhận hàng mới rao tiền như Hoàng Hà còn sợ huống chi chuyển trước cho nó tiêu.
hanvt67
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe các bác nói mà sợ, em mới đặt con ipad 2017 trong cái deparment store của nó ấy, không biết hàng hóa thế nào nữa, nhưng mà xác nhận là xử lý đơn hàng cực chậm, giảm giá quá sâu (6tr850k)
@hanvt67 bác đã nhận dc máy chưa, đang định đặt mua mà hoang mang quá
gaodenvang
TÍCH CỰC
6 năm
@hanvt67 hàng bác nhận đựoc chưa vậy, mình cũng đang định mua, cho mình xin ít review với
hanvt67
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gaodenvang Nhận sau 1 tuần
hanvt67
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bsstingerboy Sau 1 tuần nhận dc, xài rất ổn, hỗ trợ mail nhanh, nc hài lòng
tutai22
ĐẠI BÀNG
6 năm
có chuyện gì vậy nhỉ
chuẩn là bố láo @@
các bác ở trên cho hỏi là cuối cùng sau bao lâu các bác nhận được hàng và sản phẩm dùng tốt không các bác?
Toietmoi
TÍCH CỰC
6 năm
@meoharuka00 Không bao giờ nhận được vì họ tự động hủy đơn hàng.
mình có mua 1 lần thấy cũng ok mà nhỉ
hanvt67
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em mua rồi, hỗ trợ rát OK nha, hàng gửi từ HN vào HCm nên mất 1 tuần
Tui cũng có mua bên lazada con máy tính để bàn về ko sài được phải gửi ra tận Hà Nội bảo hành gì đó bảo hành tới lui bao nhiêu lần ko được . Cứ vài ngày tui điện thoại lên chửi , chửi hoài , chửi tục tỉu đòi lên văn phòng tui nó quậy cuối cùng nó phải ói tiền trả kaaaa . Gặp trường hợp này các bạn chửi nhiều vô thằng cha con đũy mẹ tụi nó . chửi gian lận , ăn cướp tụi bay cũng bị trời đánh bù lu bù loa ngày nào cũng chửi , nó chịu ko nỗi phải trả tiền . Kinh nghiệm mua hàng ol kaaa.
hanvt67
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyen van thien22 Bên này đang nói về lotte mà bạn. Lazada chỉ tin được hàng do chính lazada bán thôi
bsd insight
ĐẠI BÀNG
6 năm
vậy mua apple thì mua ở đâu tốt nhất
hanvt67
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bsd insight Mua đâu mà check bảo hành đủ 12 tháng là được
Mình cũng vừa mua cái đồng hồ trên lotte của cửa hàng trendywatch, có ae nào mua cái đh DW của bên này chưa, thấy sao sao mà ko biết chỗ để check thật giả. Bên xwatch lại ko nhận thẩm định đh dw
@mrkai3326 mình cũng thấy trên đó đang sale đồng hồ DW đang tính mua mà k biết sao, b xem thử cái link check này thử xem sao https://shopwatch.vn/phan-biet-dong-ho-dw-daniel-wellington.
vietvinhht
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Uyen-ttn Mình cũng đang tính mua dw, bác nào tư vấn với.
mình đặt hàng samsum j6+ qua lotte cũng thanh toán trước mà hơn 17 ngày cũng chưa thấy hàng. hỏi thì bảo làm mất hàng rồi. hoàn tiền lại qua zalopay trong vòng 10 ngày. chờ được 5 ngày rồi mà mình đau tím quá
@dân Amatuer sau 17 ngày chờ hàng và 7 ngày chờ hoàn tiền thì rốt cuộc mình cũng nhận lại được tiền. ít nhất là lotte không quên việc hoàn tiền mặc dù 24 ngày chờ vô ích nhưng thôi cũng kệ. cũng không tính là lừa đảo. chắc chỉ là do lỗi vận chuyển
Biết topic này trước thì tốt rồi, cám ơn cụ Google đã đưa đường dẫn lối. Mình đặt cái tủ lạnh gốc gần 13tr, giá mềm hơn nơi khác lại còn giảm giá 400k. Nó gọi đt xác minh này nọ xong vài hôm sau nó gọi cancel vì nhà cung cấp báo hết hàng? Trong khi hệ thống còn hiện rõ 467 cái!!! Remove app ngay và luôn, sau đó thì không bao giờ biết đến nó là gì. Cạch! Làm ăn như vậy thì quá mất mặt, sàn thương mại gì chứ? Đề nghị các cơ quan cấp phép và quản lý thanh tra kiểm tra sẽ lòi ra một số thứ.
Tôi đã từng mua hàng trên LOTTE.vn, bình thường khi nhận hàng mà OK thì ko sao, nhưng nếu như hàng có vấn đề là y như rằng giải quyết chầy bửa, câu giờ, kéo dài thời gian, bỏ mặc khách hàng kêu ca. Cuối cùng chỉ có khách hàng là người phải chịu thiệt!

Mọi người đừng tin gì vào chính sách đổi trả và hoàn tiền của nó, đợi nó hoàn tiền cho mình thì có mà đợi dài cổ!
tungthan
ĐẠI BÀNG
5 năm
tạo fanpage chửi
cắm 100k quảng cáo 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119