Cảnh báo nóng cho những người “mê” điện thoại “xách tay” từ Nhật

TuanGSK
9/8/2014 3:50Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc đoạn "Thế nhưng những sản phẩm này thường gặp tình trạng sóng điện thoại chập chờn không ổn định và hệ điều hành cài sẵn không tương thích với nhu cầu sử dụng ở Việt Nam".
Bạn nào giải thích giùm HĐH IOS ở Nhật và HĐH IOS ở Việt Nam khác nhau điểm nào mà tác giả cho là không tương thích ?
Mình đang tính mua con sang sung s7 edge nhật mới 100% giá 3tr5 mua ở chuyên đồ điện tử nhật xách tay. Mà em hoang mang không biết nên mua hay không. Mong các man giúp
skullofanh
TÍCH CỰC
7 năm
@Thanhloi86335 cạch nhé...mới 100% giá đó thì né xa...
@skullofanh Chắc hàng dựng. Nghe là hk tin rồi
thachpc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mua 2 con ở phuwcowcsang đến giờ vẫn chưa hỏng. Vừa mua cho vợ ss s6 docomo ở Mobilecity.đang dung thấy ổn ngon bổ rẻ còn chưa biết thế nào vè lâu lâu dài
Các bác cho em hỏi! Ngày xưa thấy thằng em xài máy gập mà cuộc gọi đến có đèn led xanh đỏ tím vàng chạy xung quanh viền là loại máy hãng nào? Và dòng máy gì của Nhật ạ? Em thấy kết quá mà ko biết 😃
@sangtayho Sharp Sh10c, Sh03D, Sh01b
Fujitsu F09c, F02D
Casio Ca01c
thienglong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới mua em sharp sh03g về dùng thử, dùng sony, samsung, lg, htc hoài cũng chan chán, ko biết dòng nôi địa nhật các hãng sharp, Fujitsu, Nec ko biết có hàng dựng ko nữa mà thấy màn của em sh03g này hơi mờ mờ
@thienglong Không phải hàng dựng nhưng hàng được đưa từ bên china về. Giá rớt xuống thảm thương
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@Tễu Tễu F02G mới 98% có phải hàng dựng không bác?
@Eahleo Tế nhị quá!! Xin phép không trả lời
Ôi trời, thằng bạn của thằng em em vừa tối qua sang ngủ nhờ phòng em, nó bảo mới đập hộp con điện thoại "Nhật chính hãng" giá bằng một nửa giá ở VN =.= Search GG đọc ra bài này chuẩn đét. Đã report cho thằng ẻm.
tốt nhất mua máy cũ thì nên kèm theo bảo hành
oh, thì ra thế
codcsi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chúng nó đánh vào sự hám rẻ của người dùng Việt thích dùng điện thoại sang chảnh thì phải lãnh hậu quả thôi. Không thể tin là sự thật khi mà gần 50% người dùng việt mua điện thoại trả góp!?!
anh em ở gần an giang hãy ủng hộ điện thoại chính hãng và xách tay ở long xuyên nhé : kimgiaumobile nhé
Nói chung là phải nhờ người quen. Em mình nhờ ông anh đang bên Nhật mua giúp con 6plus dùng ngon, mà mình đây mua 6s của đứa gần nhà buôn đt, xong được gần năm giờ đã liệt phím Home rồi sim thì không dám tháo vì ip lock 😔
Chẳng hạn Web: http://dienthoaixachtaynhat.com/xakho/product/dien-thoai-samsung-galaxy-note-9-xach-tay-nhat-co-3-mau-den-xanh-vang-gold/
Lừa đảo toàn cục luôn " treo đầu dê bán thịt chó"
Nhìn bút spen là biết 1 cục sắt.
Mình là hay cứ nhờ người quen hoặc mua qua cửa hàng có bảo hành là yên tâm.
Id9800
ĐẠI BÀNG
4 năm
What ago Designer ??
Cho mình hỏi tin nhắn không hiện tên (danh bạ có lưu tên)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019