Cảnh báo: SIM ghép cho iPhone lock đã bị khóa, anh em đừng reset hoặc tháo SIM khỏi máy nhé

sonlazio
5/10/2017 2:35Phản hồi: 857
857 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần mua iPhone 7PLus Lock Nhật còn ngon nhé. Mua về cho con xem youtube. ai bán inbox mình
Dogmatix
TÍCH CỰC
7 năm
Bỏ mẹ rồi. Hôm nọ lên 11 mất rồi 😔
danghoai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy nhiều ng có vẻ hả hê vui sướng khi sim ghép bị khoá. Thật xấu tính,các bạn ko dùng lock thì ng khác dùng. Sao phải vào đây dè bỉu mỉa mai.
@jimmyctho Bản chất gì,ngay từ lúc giáo dục lơp 1 đã thế rồi, do giáo dục cả thôi
@nguyentientrung Thói sân si bần nông, xấu tính xấu thói ko giấy bút nào diễn tả được mấy loại người đấy 😁
ivy205
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentientrung Thấy nhiều ông vào kiểu hả hê lắm.
các AE dùng lock kiểu giá rẻ làm giảm giá trị mấy con qte các ông mua không bằng ý.
kiểu mình nó hay thế thằng nào nó nhoi lên là bị kéo xuống thôi.
kiểu ko cố đc bằng ngta thì kéo ngta bằng mình.
từ vụ chim điên cũng thế thôi.
cho em hỏi nếu em đang xài sim A ok, nhưng em gỡ SIM ra, rồi gắn lại cũng đúng sim A đó thì có bị khoá không ạ? hay chỉ bị khoá khi bỏ 1 SIM B,C,D... thôi??
@truong131433 Reset dòng 2 là nó ra màn hình active thì bác nghĩ nó có sao ko?
truemano
ĐẠI BÀNG
7 năm
@truong131433 Cùng sim đó reset dòng 2 rồi restore lại bản backup bản trước đó đã kích hoạt chắc ok, chưa giám thử, cứ lưu bản backup để đề phòng cái đã. Cũng như thời dùng SAM trên cydia để fix lỗi, rồi cũng bị apple sửa server đó.
xiaotram
ĐẠI BÀNG
7 năm
@truemano Ý của bác này cũng có lý. E cũng lưu lại bản backup đã. Biết đâu có lúc dùng đến. Vậy nghĩa là giờ cứ sim ghép 4G là lỗi, còn sim ghép 3g với sim 4G và sim 3g thì kích hoạt bình thường à các bác.
truemano
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xiaotram Nhớ cái này cho nhanh:
1. Sim Ghép 4G + sim 4G đã kích hoạt sóng = Ok.
2. Sim ghép 4G + thay Sim 4G khác = Tịt ngóm.
3. Sim ghép 4G + Sim 3G = OK (vì nó có dùng sóng 4G đâu)
4. Sim ghép 3G + Sim 3G/4G = OK.
Chấm hết!
ip quốc tế điểm danh😆)
truemano
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ backup lại để lưu lockdown, đề phòng đầu óc lũ lẫn quên rút cmn sim ra thay sim khác là xong. Mình nghĩ ai bị lock thì reset dòng 2, restore lại bản backup trước có thể vẫn lên sóng. Vì backup lưu cả lockdown.
junky3
TÍCH CỰC
7 năm
Đổi qua sim 3g củng bi hay chi co sim 4g các bác
truemano
ĐẠI BÀNG
7 năm
@junky3 Chỉ sim ghép 4g bị thôi, đút sim ghép 3g vào vẫn lên sóng nhưng phải chạy tool fix các kiểu. Còn sim ghép 4g + sim 3g không ảnh hưởng.
@truemano cái này à bác?
https://tinhte.vn/threads/31-05-17-ios-9-10-wimax-mod-v6-7-tool-fix-loi-cho-iphone-lock-cac-nha-mang-tren-the-gioi.2570668/
junky3
TÍCH CỰC
7 năm
@truemano Củng yên tâm
Huhu
gket9x
TÍCH CỰC
7 năm
Thế là khoá rồi
Tui test trực tiếp trên cây iPhone 7 đang xài nha ông thần , biết hẵng nói , ko biết đừng có phán người ta "phán như đúng rồi"
Vẫn gắn chứ , Nếu không gắn sim ghép nữa , ko lẽ máy bạn là máy quốc tế ^^
thông tin này hình như chưa chuẩn xác lắm để có đánh giá chuẩn xác các bên nên lên youtube xem mấy trang về điện thoại uy tín hỏi ...
phamhonghuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
May quá. Đang định mua sim ghép thần
Vừa nâng cấp lên 11.0.2 Sim ghép thần thánh chả bị vấn đề mẹ gì cả, chắc là sim kích hoạt mới khi mua máy lock thì bị, còn cái nào đã kích hoạt rồi thì không vấn đề thì phải
@kelangbat Update trực tiếp trên máy thì ko bị gì đâu nha bạn, bạn thử ghép với cái sim mới là biết liền à.
fancy90
CAO CẤP
7 năm
Khởi động lại vẫn ok phải không
fancy90
CAO CẤP
7 năm
Ai muốn tự tử thì chỉ cần tháo sim ra, không thì cứ bình thường chả sao cả
Nãy đang sài nó bắt kích hoạt lại. =.= ăn cám rồi. Lại phải gắn sim vô cục gạch.
junky3
TÍCH CỰC
7 năm
@notlove2402 bác có làm gì nó kg hay đang xài tự động bị
@junky3 Đag sài tự động bị bác ơi. Bắt kích hoạt lại.
junky3
TÍCH CỰC
7 năm
@notlove2402 Sao b xui thế, của mình đang xài bt
newmaster
ĐẠI BÀNG
7 năm
truemano
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vào đầu giờ chiều 5/10 một tài khoản Facebook đã có hướng dẫn khắc phục vấn đề trên SIM 4G. Cụ thể, nếu các bạn đang sử dụng SIM ghép 4G, khi lắp vào iPhone mà hiện lên thông báo "SIM không được hỗ trợ" thì có thể khắc phục theo cách sau đây: Khi lắp SIM máy báo "SIM không được hỗ trợ".

Các bạn bấm phím Home chọn Cuộc gọi khẩn cấp và nhập *5005*7672*44# và bấm gọi.

Tiếp theo các bạn chọn đúng nhà mạng gốc của máy iPhone lock

Sau đó chọn mã máy bạn đang sử dụng, (ví dụ 6/6s) sau đó bấm chấp nhận Cuối cùng các bạn khởi động lại máy kích hoạt bình thường.
(Nguồn:http://m.vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/2292271/cach-sua-loi-sim-ghep-4g-than-thanh-cho-iphone-khoa-mang)
junky3
TÍCH CỰC
7 năm
chấn động cả vỏ lâm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019