Cảnh Giác: Lại xuất hiện loại sim ghép Thần Thánh siêu nhỏ, cấy trong iPhone Lock

thanhtung6868
27/6/2019 11:30Phản hồi: 175
Cảnh Giác: Lại xuất hiện loại sim ghép Thần Thánh siêu nhỏ, cấy trong iPhone Lock
Vừa mới đây trong FB nhóm những người dùng iPhone Lock xuất hiện những hình ảnh miếng sim ghép rất nhỏ, được cấy vào bên trong ổ sim của những chiếc iPhone lock. Cái này trước đây đã từng xuất hiện với một phiên bản khác, với kích thước của miếng sim ghép to hơn, to bằng cái sim nano thông thường. Và giờ đây nó đã phát triển tinh vi hơn khi kích thước chỉ to hơn đầu tăm một chút.

Những chiếc sim ghép này có giá từ 80k đến hơn 200k ngoài thị trường, nó sẽ được cấy vào bên trong máy, làm cho những chiếc iPhone lock không còn bị lock bởi một nhà mạng nào đó nữa, có thể dùng được nhiều loại sim, hay người ta hay gọi là "unlock bằng sim ghép". Nếu như chỉ dùng nó để khiến những chiếc máy lock có sóng và dùng bình thường thì không sao, còn nếu như ai đó gian dối, mở máy ra và cấy những chiếc sim ghép này vào trong máy rồi bán nó ra thị trường với giá như một cái iPhone quốc tế thông thường thì hậu quả là người mua sẽ phải gánh chịu, không những chiếc máy không còn nguyên bản, mà buồn hơn đó là mua một cái máy Lock với giá giống như một chiếc iPhone quốc tế, mà giá trị giữa 2 phiên bản này có thể chênh lệch với nhau từ 800 đến 2tr tuỳ nơi bán.

Chỉ to hơn đầu tăm chút xíu thôi.
Phóng to lên
Chụp qua kính phóng chuyên nghiệp của các bạn thợ sửa chữa.
Miếng sim ghép nhỏ xíu, được khéo léo giấu bên trong máy ở khu vực ổ chứa sim.

Hiện tại mình đang tham khảo, cũng như theo dõi để tìm ra cách kiểm tra chính xác nhất, vì các cách cũ như reêt dòng 2 active lại, kiểm tra ứng dụng sim hay xem số iccid... hiện không thể phát hiện đối với loại sim ghép đời mới. Nếu anh nào có biết chính xác cách kiểm tra thì bình luận vào bài rồi mình sẽ bổ sung cho anh em xem tham khảo nhé.
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là thần thánh thật
@Lexuancuong95 Reset lại có bị lock k nhỉ
@nguyenpr089 Không, không đọc đoạn cuối à.
mấy lock hình như không có mục ứng dụng xin???
ttbr408
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kien_kukumalu Máy lock có mục ứng dụng của sim bác nhé.
leeyang
CAO CẤP
5 năm
Chắc chỉ còn mấy cách chính thống như check nhà mạng hoặc blacklist, chứ tinh vi kiểu này kiểm tra lúc mua máy hơi khó, láp sim xài bình thường một tgian dở chứng thì khổ. Hoặc lúc mua máy reset toàn bộ chắc ktra đc.
steals1988
TÍCH CỰC
5 năm
@nttsh94 Kích 1 lần thôi mới mua hôm qua nek .... reset all thì kích lại
@nttsh94 Em thay sim tự lên sóng. XSM lock thay sim vina mobi vt thoải mái ???. Cá mấy tr anh ???
@nttsh94 chắc bác cập nhập hơi chậm rồi :3
sai1911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@steals1988 Nó tự động hết bác ạ. Chỉ cần mã iccid còn live thì chịu, chỉ có iccid die mới phát hiện đc thôi
mAd_lOvE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhỏ xíu thế kia thì kinh thật. Vẫn phải khen bọn Khựa giỏi thật đấy.
@mAd_lOvE Thế nên vụ hạt gạo thần thánh khả năng 99,99% là thật. Mấy anh Mẽo ngượng phải lấp liếm đi
nguyenvung09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn bjt lock hay ko thay sim khác thì biết. Máy lock thay sim khác vào nó bắt active lại. Khi mua máy thì cứ restore dòng 2 cho chắc ăn
@Lò Văn Sò tui dc cty giao đi đổi sim 4G miễn phí cho khách hàng tại nhà. bị dính cái sim ghép, phải bỏ 300k ra đền nè, may con bà nhớ nhớ mk icloud. ko là đền nguyên máy lun
@Phạm Duy Ngôn "active mà ko biết pass icloud thì làm chặn giấy"
tôi không hiểu bạn đang nói gì, kích hoạt sim ghép thì liên quan gì đến icloud?
@Lò Văn Sò Nâng cấp lên ios nha. Ios cũ không active được
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenvung09 Bác đọc kỹ đoạn cuối nè "cách cũ như reêt dòng 2 active lại, kiểm tra ứng dụng sim hay xem số iccid... hiện không thể phát hiện đối với loại sim ghép đời mới"
Ghê thật. Bé tí tẹo
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
5 năm
Về mấy cái này, trung quốc đúng là giỏi thật. Nể mấy ảnh về tài năng
@Tuankts2.0 Thị trường tỷ dân nên nó mới làm, chứ ko phải mấy nước khác ko làm đc.
hidronak
TÍCH CỰC
5 năm
@barrettroyal Vậy Ấn Độ thì chả là thị trường tỷ dân, và IT của Ấn chả hàng đầu thế giới đâu
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Reset cái là tòi ra hết, lo chi
@taminhquan2812 Đố cái sim ghép nào lúc mới restore bỏ sim vô mà tự active như qt. Kiểu gì chẳng phải thêm 1 2 bước chọt chọt
@Nhất Linh 93 lại đoán rồi o_O
wanttolove
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhất Linh 93 1 thanh niên chưa sài sim ghép cho hay 😃
@Nhất Linh 93 Thôi để mình viết ít dòng chữ cho bác...sim ghép mới chỉ cần để vào nó auto hết
Đã xài Iphone thì cứ vào tgdd hoặc fpt phân phối chính thức mà táng, dựng 99% ớn bỏ mama, rẻ hơn đc bao nhiêu đồng đâu, rước bực vào người
nangcao072
ĐẠI BÀNG
5 năm
@editzrapper Vào ba cái chổ đó thì thường là dành cho dân ko có kiến thức
@nangcao072 Dân ko có kiến thức mà có tiền 😃

Nghịch lý vcl
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
@nangcao072 dân ko có kiến thức ? 😆. Bạn nghĩ bạn có kiến thức quá đi 😁
@nangcao072 Ngta làm ăn tiền tỷ còn lừa nhau ầm ầm😆 dăm ba cái đt kêu dân không có kiến thức. Mong một lần được chiêm ngưỡng sự uyên thâm của b?
Khôi phục cài đặt gốc liệu có phát hiện ra
@Manhtoan112 Nó vẫn lên bình thường thôi...lúc trước dùng lock khôi phục nó vẫn active bình thường thôi
@uochuý1489Quốc Huy Vậy khó nhỉ
nk0ktran96
TÍCH CỰC
5 năm
ủa thần thánh gì, nó chỉ là con chip lôi ra từ sim ghép bthg thôi mà, qtrong là thằng hàn nó tỉ mỉ đến mức câu được mớ dây bé tí kia chứ nhỉ
@nk0ktran96 Đa số không biết đâu 😁
mắt mod có vấn đề ko như z mà so với nữa cái đầu móng tay phải nói nữa hạt gạo mới đúng
pphuc96
TÍCH CỰC
5 năm
thằng làm ra cũng tài thật nể thặt chớ
dlcr
TÍCH CỰC
5 năm
Đây mới gọi là sim ghép thần thánh nè
steals1988
TÍCH CỰC
5 năm
@dlcr Đúng là thần thánh thật
jimmyctho
TÍCH CỰC
5 năm
Thời buổi này khách đầu sạn ko đâu dễ lừa kiểu vớ vẩn này. Mấy cha trên chotot mua hàng cũng toàn lái kiếm ăn trên đấy mua máy test bét nhè dễ ăn kiểu nỳ lắm. Hihi
Nói ko với hàng lock , đỡ nhức đầu .
peterh
CAO CẤP
5 năm
@uthalinh Giờ phải là nói không với hàng quốc tế mới đúng, cứ mua máy người ta rao là lock là an toàn nhất.
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@uthalinh Nó lừa bán là quốc tế cơ mà!!!
steals1988
TÍCH CỰC
5 năm
@Acuteboy Nó đóng seal cho bác đập lại ^^
namng
CAO CẤP
5 năm
@uthalinh Nếu ít tiền thì cứ mua luôn máy lock về tự ghép sim active cho chắc. 😁 Mua máy quốc tế mới nhức đầu chứ máy lock chắc đỡ hơn. :D
Active máy bằng 3G/4G sau khi reset dòng 2 là sẽ biết

Đừng active bằng wifi

Máy quốc tế sẽ active đc, máy lock không active đc thì phải
@buihai83 Nếu ICCID trong sim ghép còn sống thì active kiểu gì cũng được 😁
@dasklney Không nhé, cứ thử mà xem, reset dòng 2 dùng sim ghép không active đc đâu. Phải dùng wifi active xong vào trong thì mới lên được 3G 4G

Ngày xưa là thế, giờ không biết có vượt qua đc chưa
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi trước có cái link check imei để biết lock hay ko mà quên mất tiêu rồi
@baokhanhpro957 Giờ bạn không cần check gì hết, có 3 cách này để không bị lừa:
1- mua hàng chính hãng fullbox đập hộp
2- mua thẳng hàng Lock
3- chuyển qua Android
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietnamMBC Cho mình hỏi "đập hộp" là như thế nào bạn? Miếng ni lông bên ngoài đó hả ?
@xrokhanx là nguyên zin, máy chưa kích hoạt đó bạn.
Tại sao tụi khựa nó không dành thời gian để sáng kiến những thứ có ích cho đời, lại đi nghĩ ra ba cái trò lừa vặt thế nhỉ.
@Thantienkaka Sáng chế làm j khi nó làm ko kịp thở mấy vụ này
@Thantienkaka Cái này là dùng để mở mạng iphone dành cho những máy lock, KHÔNG PHẢI LỪA VẶT, lừa là thằng bán máy cho bạn nó bán giá máy qt nhưng bán máy lock cho bạn bằng thủ đoạn này, nên phân biệt cho rõ ràng. Đây là công cụ, sử dụng như thế nào là do người dùng, không phải do nhà sản xuất!
@Thantienkaka Nó làm ra có ích đấy chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019