Cảnh giác với cuộc gọi từ đầu số nước ngoài

17/1/2018 13:59Phản hồi: 26
Cảnh giác với cuộc gọi từ đầu số nước ngoài
Các bác có bao giờ bị đầu số lạ từ nước ngoài nháy máy chưa? Tốt nhất không nên gọi lại nhé, đây có thể là 1 hình thức lừa đảo, không biết đầu số này là nước nào ạ?
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

code 676 không phải taị Mỹ mà là quốc gia TONGA... Nam Thaí Bình dương
Tuantu_
ĐẠI BÀNG
6 năm
e cũng từng bị rồi bác ạ , nếu như không có bạn bè hay người thân tại nước ngoài thì bác không nên kết nối lại để tránh phát sinh cước không mong muốn nhé
binhminh99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây là hình thức lừa đảo nhằm chiếm đoạt tài khoản từ quốc tế, bác nào tò mò gọi lại sẽ mất cước đấy, hết sức cẩn thận nhé
@binhminh99 cái này ai mà tò mò thì mất tiền ngu thôi
e vừa mới bị 1 số kiểu như này gọi lúc trưa xong,may quá không nghe
@Hà Nguyễn Thảo Nhi đừng có gọi lại gái nhé, k là mất tiền oan đấy, nếu k có ng thân sống ở nc ngoài thì tốt nhất là k nên nghe cũng như gọi lại lgi
Nhìn số thế thế kia mà đi gọi lại thì đúng là ngu đấy. nhìn là biết số nước ngoài rồi. gọi chắc chắc là mất phí cao chưa kể là nhưng vụ lùa nhau thế này nữa
@Phùng Bảo Ngọc cứ nói thế, chứ mình thì có thể tránh được còn những người có tuổi họ cứ thế gọi lại ấy chứ
đúng là mấy bọn hút máu người, như mình còn trẻ, thanh niên thì còn nhận dạng được chứ như mầ cụ ở quê thì biết đường nào mà tránh, cứ gọi là nghe thôi. Thế thì bao nhiêu tiền cho vừa
@Minh Quân F1 về dặn mấy cụ ở nhà là không bắt máy số lạ là được.
Thuyy tam
ĐẠI BÀNG
6 năm
giờ cứ mở cửa cái là có lừa đảo. sợ thật anh em ạ, tốt nhất là có cái đầu số này gọi lỡ thì xóa đi nhé
thang hat
ĐẠI BÀNG
6 năm
đọc được bài này sớm hơn tý có phải hôm qua thằng bạn mình nó không bị mất tiền không?? giờ thì em tỉnh táo tầu lắm rồi 😆 tò mò gọi lại là ăn chưởng
Trò naỳ xưa quá khoảng hai mươi năm trước đã có rôì... thương tư các lục đia Châu phi....
trước e cũng từng bị 1 lần, ngu ngu gọi lại xong bị mất tiền, đến khổ
Mình cũng bị, may mà ko gọi lại. Thấy mọi người bảo gọi lại chỉ cần đổ chuông là mất ngay 99k hay sao ấy. Mọi người giờ nên cảnh giác, những số kiểu như thế này thì ko nên gọi lại mà mất tiền oan
GiaHan134
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bùi Phương Linh Gọi lại thì mất tiền là đúng rồi. Nếu k có bạn bè hay ng thân bên nước ngoài thì k nên gọi lại làm gì cả
Haizzz. Giờ nhiều chiêu trò lừa đảo quá các bác ạ. May mình ko bị số này gọi. Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ
Yến Chipi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm trc mình bị số này 22569896319 nhá máy, vừa mới đổ chuông đc 1 ít thì tắt máy luôn. Cũng may là chưa gọi lại. Bên vina và mobi đều bị tình trạng này, chắc đây là hình thức lừa đảo mới của 1 số đối tượng
thuy2110
ĐẠI BÀNG
6 năm
gọi lại các số lạ đó là bị mất tiền may quá mình k gọi
luaruby94
ĐẠI BÀNG
6 năm
cảnh giác với sự lừa đảo này các chế nhé k bị mất tiền oan đấy
ko biết có phải do mình ăn ở tốt ko mà ko nhận đc, chứ bt mà thấy cuộc gọi nhỡ là gọi lại ngay. Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ thông tin bổ ích này. Hi. Mấy đứa bạn đứa nào cũng nhận đc
quynhanh175
ĐẠI BÀNG
6 năm
hôm trước cũng có số kiểu nhá máy mình k nghe và cũng k gọi lại,may quá
tuananh898
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy hôm trước có ng kêu bị trừ hết sạch tiền trong tk vì gọi lại cho số lạ kiểu như này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019