Cảnh sát Dubai thử nghiệm xe mô tô bay Scorpion: bay được 25 phút, 65km/h

Nam Air
17/10/2017 7:31Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

limann
TÍCH CỰC
7 năm
Hết dầu thì xe bò cũng ko có mà đi nhá 😁
"Ngoài ra, chiếc xe còn có thêm chế độ điều khiển từ xa để cảnh sát viên có thể gọi xe bay lại với mình khi cần."
Gọi tới rồi mang đi sạc pin luôn, kkk.
Bây giờ có xe bay thì bọn trộm cướp sẽ chế tạo ra súng phun lửa cực mạnh để bắn hạ Xe Mô tô bay của cánh sát Dubai 😁
Dame 89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Qua đó đi lượm rác cũng thành tỷ phú như chơi
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
Nó mới thử nghiệm các bạn chê gì chê dữ. Nên nhớ là các anh cảnh sát Dubai chán đi tuần bằng siêu xe rồi nhé, có tiền làm gì chả dc, cứ từ từ khoai sẽ nhừ
65km/h thì làm gì được nhau😃
@locthuyforever năm sau 2 trăm 6 rồi ngồi kêu 😃)
@locthuyforever bác sinh ra đã chạy dc à 😃)))
@locthuyforever ngon quá
Cái mặt ông cảnh sát nhìn cứ như kẻ cướp ấy nhỉ
nguyencot
TÍCH CỰC
7 năm
Củng kinh đấy , nhưng nhìn 4 cái cánh quạt thế nhở có va chạm gì thì người lái chắc nó thái lát làm sushi luôn
@nguyencot @nguyencot Bao cánh quạt lại là an toàn, như kiểu bác Vulture trong Homecoming làm á.
bb0xer-tc
ĐẠI BÀNG
7 năm
gớm, mấy bác cứ múa rìu qua mắt thợ hài vãi, ng ta toàn đầu óc hàng đầu thế giới mà các bác cứ ngồi phán 😁 toàn chuyên gia bàn phím hàng đầu thế giới :D
@bb0xer-tc Người đọc thì méo có quyền đưa ý kiến à? phải là nhà khoa học mới được bình luận về 1 bài viết khoa học hả? Như vậy xem 1 bộ phim hollywood xong, cấm chê phim hay phim dở nhé, khi nào tự làm được 1 bộ phim hollywood rồi hãy mở miệng chê.
bb0xer-tc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duongtunglam chê bt thì mình k nói tới đối tượng đó, đây nhiều ng chê kiểu tỏ ra mình hiểu biết ấy thì mình mới nói :p
Tất cả vẫn chỉ là thử nghiệm, chưa thể nào áp dụng cho cảnh sát vì tốc độ quá chậm so với xe hơi.
anhmk95
TÍCH CỰC
7 năm
@duongtunglam xe hơi leo thẳng lên nhà cao tầng cứu hộ được không 😁
@anhmk95 Chuyên môn của cảnh sát ko phải cứu hộ
thanhdungvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đọc cmt mà thấy có vẻ như chê nhiều phết nhỉ, ng ta đang thử nghiệm thôi, cái gì cũng đòi hỏi quá vậy
TungRivals
ĐẠI BÀNG
7 năm
vẫn là drone thì ko có gì mới mẻ, bụi mù mịt. bao giờ mới có thể bay được với công nghệ nam châm điện từ trường như tàu shinkansen thì mới ngon 😁
Ga_mo_ai_ti
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi muốn sang Dubaiiiii.
catch me if youu..wat..gtr..fack..fak fak..ram..damit..fak ya..spike..
fuk that shit im out 😁
😆 chất rồi =))) tương lai ko xa
Đại trà trog khoảng nửa thế kỉ nữa
quocturtle
TÍCH CỰC
7 năm
Đến h tôi vẫn chưa thấy được cái lợi ích nào của xe bay trong đô thị ngoài trừ việc nó quá nguy hiểm vì sử dụng cánh quạt

Đến khi nào bay bằng phương thức khác an toàn hơn thì còn may ra

Ngoài ra chạy trên đường tiêu hao ít năng lượng hơn --> xe bay để làm gì?
anhmk95
TÍCH CỰC
7 năm
@quocturtle Cứu hộ với công trình nhà cao tầng ?
quocturtle
TÍCH CỰC
7 năm
@anhmk95 Cái này mình có biết nhưng chiếc trong bài đã đi vào thương mai mà với 4 cái cánh quạt kiểu đó thì cứu hộ nỗi gì bác.

Đồng ý với bác là ở một số trường hợp cụ thể thì loại xe bay như vậy rất tiện, như cứu hộ nhà cao tầng hoặc một số vùng/dịa hình khó tới. Nhưng xét về đại trà thay thế cho xe máy xe hơi thì tới giờ là không. Vì công nâng nguyên chiếc xe + người >> công thắng lực ma sát chạy trên đường --> ko khả thi về mặt hiệu quả năng lượng sử dụng.

Chia sẻ thôi chứ không có ý tranh luận gì với bác
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocturtle Lại cứ moi 4cánh quạt đó ra.bạn nghĩ nó làm ra cái máy bay dc nv rồi thì vấn đề an toàn nó đã tín trước rồi bạn ak.nó khôn hon nhiều
@quocturtle @quocturtle @anhmk95 Mỗi phương tiện được chế ra để nhắm tới một hay nhiều mục đích khác nhau. Mình thấy chiếc xe bay này khả thi đấy chứ. Cứ nghĩ đơn giản như thế này, tui muốn có một phương tiện có khả năng bay tự do theo mọi phương đồng thời có thể đứng lơ lửng ở trên không, thì tui sẽ dùng cánh quạt nâng. Nhưng thằng bạn của tui nó lại muốn có một phương tiện bay vừa xa mà vừa cao cơ, nên nó gắn cánh bằng cho phương tiện đó. Còn thằng hàng xóm của tui, nó đam mê tốc độ nên nó gắn cái cánh (cánh bằng) có chút xíu à, nó bảo là để bay cho nhanh. À, bữa trước tui có đặt hàng trên mạng, cái shop đó ở đâu tận ngoài Hà Giang á, thế mà 7 giờ sáng tui đặt, 11 giờ 30 thằng cha shipper đã đứng trước cổng nhà tui rồi (Thủ Đức). Tưởng thằng chả sau đó phải đẩy bộ ra ngoài Xa lộ Hà Nội cơ, chứ với mấy cái cánh bé tí kia thì làm sao mà cất cánh trong khu này được. Thế mà thằng chả cứ thế ngồi lên, lấy đà vài cột điện là cất cánh thẳng băng lên trời, xong biến mất tăm. Trong 4 thằng, thằng đầu tiên tiêu năng lượng vào khả năng bay ở 6 bậc tự do, nhưng phạm vi hoạt động lại hạn chế. Thằng thứ 2 chọn khả năng bay xa nên ít tiêu hao năng lượng hơn thằng thứ nhất nếu bay cùng một quãng đường, nhưng việc cất cánh thì không dễ dàng gì và cũng không bay tự do như thằng thứ nhất. Thằng thứ 3 thì cũng có thể bay một quãng đường xa nhưng lại không thể bay chậm. Còn thằng thứ 4, thằng này có vẻ ngon nhất trong 4 thằng, bay được như kiểu của thằng thứ nhất (một phần) lẫn thằng thứ 3. Tóm lại, ở đây người ta muốn bay tự do thì người ta dùng 4 cánh quạt, còn muốn tiết kiệm năng lượng như mấy bác nói thì người ta có thể gắn thêm cánh bằng vào mà mấy bác.
Các thiết bị bay cá nhân vẫn phải dùng cánh quạt. Quá cồng kềnh và nguy hiểm
@hangocanh2303 @hangocanh230 Mấy động cơ phản lực kiểu turbojet, turbofan, turboprop, turboshaft,... vẫn có những cơ cấu trông như cánh quạt đó bạn, phải nói là trông như một đống cánh quạt xếp chồng vào nhau, mặc dù chả ai gọi đấy là cánh quạt cả. Vậy theo bạn chúng có gọn nhẹ và an toàn không?
delta3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tương lai chúng ta có thể sống trong thế giới của batman ... =)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019