Cảnh sát New York đã có thể bẻ khóa iPhone từ đầu năm 2018

P.W
9/10/2019 9:50Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Very good IT department.
chăc cn riêng ko cần FBI, CIA
nhà nhà bẻ khóa người người bẻ khóa
Thằng con biêt bạn mình gian tham vào nhà mình lấy cắp nhưng nhất đinh không cho bố me biết đề bảo vệ bạn...Láo nhỉ 😔 bác nào làm bố rồi cho biết ý kiến xem ?
vô mấy bài như vầy mình khoái nhất đọc phần bình luận, tại đơn giản là kiến thức trên bài thì k có mấy hấp dẫn, hấp dẫn là sau bài viết nó ló ra được nhiều khuôn mặt tuyệt vời trong phần sự phát triển của trí não. từ đó có thể rút ra được các bài học cho mình, ví dụ như khi bạn bị thiếu iot thì đừng có cố mở miệng.
Căng nhỉ.
Haikbang
TÍCH CỰC
5 năm
IP là điện thoại khó bẻ khoá nhất mà... Mình bỏ nhiều tiền để mua cũng vì điều này ...
@Haikbang Windows Phone đã chết mới là OS khó bẻ nhất nhé! iOS lỗi bootrom xuyên táo từ 4S tới X kia kìa
Chẳng qua họ chưa muốn làm thôi.
Quá hay
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy phục vụ cho điều tra tội phạm thì nên áp dụng, giờ lừa đảo qua ứng dụng tràn lan.
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
Thật ra thì ko cần những công cụ phiền phức này, bản chất mọi công ty trong điều khoản sử dụng đều có điều luật mà ko rõ ràng thôi, đại khái là:
"Mọi dữ liệu của user được đảm bảo ko tiếc lộ với bên thứ 3. Trừ trường hợp việc bảo mật thông tin này đi ngược lại với hiến pháp, hay luật pháp hiện hành, hoặc gây tổn hại đến lợi ích chung của cộng đồng."
Đại khái là vậy, tôi mớitham gia một vụ điều tra mà user dùng github để project ở chế độ private thì theo nguyên tắc là github ko được phép tiếc lộ thông tin, nhưng bên công ty tôi gởi văn bản của luật sư yêu cầu sang github thế là mọi thông tin của user đó được giao ngay cho dù user đó ko đồng ý.
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái gì cũng có lỗ hổng của nó, quan trọng ai khai thác được là nắm ưu thế, thanks bác
traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
Biết đâu được. Nói thế cho oai chứ chắc gì đã hack được hết
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
dự là có 1 chân của táo trong cái cty đó. vừa xoa dịu đc khách hàng vừa thoả mãn của chính quyền. chứ sản phẩm của mình bị bẻ khoá chả nhẽ ko vá lại thấy vô lý vãi
khoac500
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bản gốc trên 9to5mac đã bị gỡ, không rõ là do chịu sức ép từ đâu!?
matamlong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuẩn, có gì không bẻ được
ko có tự do nhân quyền gì cả
Với cách Mỹ làm truyền thông và thực tế thì tin cái cức tớ
Lợi ích quốc gia đặt lên hàng đầu thế lên cái điện thoại là muỗi. Ng ta đã mở đc nó từ ngày con iphone 2G ra mắt rồi mấy thím ợ
Đừng đọc báo nhiều tưởng nó là siêu bảo mật nữa.
Để mình giải thích về cụm từ "bẻ khóa" và "đưa thông tin người dùng" cho nhà nước:

"Bẻ khóa" => Tức là cần những chiếc iPhone vật lý và dùng một thiết bị khác kết nối chiếc iPhone để lấy thông tin cần thiết của điện thoại đó thông qua đặt vụ hoặc lệnh bắt hoặc kẻ trộm.

"Đưa thông tin người dùng cho nhà nước" => không cần bất kỳ đặt vụ hay bất từ thiết bị nào khác, nhà nước chỉ cần vào thẳng data mà apple đưa cũng ko cần tốn công phí sức mà bẻ khóa làm chi.
gadem
TÍCH CỰC
5 năm
nói về công nghệ của chính phủ thì trừ khi lỗi thời ko mở được nữa mới đem ra công bố. Chứ vẫn còn dùng được thì chẳng bao giờ khoe ra đâu. Đây thuộc kiểu hacker mũ đen rồi. Làm việc sai phạm nhưng trong bí mật đấy. Bảo mật đến mấy cũng là do con người làm ra mà. Đều có lỗ hỏng hết.
Thanh niên có bao giờ tự mã hóa cái đt Android bao giờ chưa vậy? Mã hóa cái đt thì đúng là lâu thật nhưng giải mã thì cực kì lẹ nhé vì bây giờ CPU cao cấp nào cũng tích hợp giải mã AES phần cứng cả bạn nên mở máy vô cùng nhanh gọn lẹ.

Máy Android mình đang xài FDE đây tức là mã hóa toàn bộ máy, muốn boot ko có pass cũng ko boot đc nhé và unlock chỉ tốn 3s thôi, haiz. Android mà mở máy 3s vậy Apple hiển nhiên còn nhanh hơn nữa nhé.
Chán đời thanh niên éo chịu đọc mà cứ phán như đúng rồi đấy ¯\_(ツ)_/¯

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019