CanJam Singapore - Chord Hugo 2 và Poly giành được nhiều sự quan tâm, Chord Dave cực kỳ ấn tượng

AudioPsycho
12/3/2017 9:8Phản hồi: 3
Chord là gian hàng mà mình cực kỳ mong chờ ghé thăm ở triển lãm năm nay. Sản phẩm mà mình muốn tận mục sở thị tất nhiên đó chính là 2 sản phẩm mới HugoPoly, tuy nhiên thứ gây ấn tượng mạnh nhất khi đến gian hàng này chính là combo Chord Dave và Audeze LCD 4

Hugo 2 có bề ngoài được hoàn thiện tốt hơn rất nhiều so với người tiền nhiệm của mình. Mình nhớ như in cảm giác hụt hẫng sau khi bỏ 50tr để mua Hugo cách đây 3 năm. Hoàn thiện cực chán, các jack cắm thì xô lệch, tất nhiên, Chord cũng đã cải thiện dần sản phẩm của mình trong những năm phát hành.
Giờ đây, khi Hugo 2 ra mắt, cái mà bạn đón nhận được thật xứng đáng, chất lượng hoàn thiện tuyệt vời bên cạnh chất âm tuyệt hảo
Về tính năng, monospace đã có bài chia sẻ trước đây với mọi người, còn chất âm vì không có Hugo đời đầu để nghe thử so sánh trực tiếp nên mình cũng không rõ chất âm hơn kém như thế nào. Tuy nhiên về tổng thể thì Hugo 2 có chất âm tương tự với người tiền nhiệm của mình.
Poly là module giúp biến mojo trở thành 1 nguồn phát không dây. Đây chính là tính năng mà mình nghĩ nhiều người mong chờ khi đang sở hữu mojo. Ở trên là hình ảnh trình diễn khả năng kết nối không dây của Poly
Đã đến gian hàng của Chord chắc chắn không thể bỏ lỡ combo Chord Dave và Audeze LCD4. Dave giúp LCD4 trình diễn một không gian rãi, chất tiếng đầy đặn và cực kỳ chi tiết. Chỉ đáng tiếc một điều là không gian quá ồn ào và không nghe lâu được vì phải nhường phần cho người khác. Nếu có dịp mình sẽ review chi tiết combo này vào một dịp gần nhất.
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới tìm hiểu nên chưa nắm rõ lắm, vậy Mojo là 1 Dac/Amp cắm vào nguồn phát như đt, laptop ... và chất âm sẽ hoàn toàn do Mojo phải ko ad? Vậy Mojo có thể so sánh với máy nghe nhạc nào ? Minh đang phân vân Wm1a và Ak300, giờ thêm chiếc này nữa.
đúng rồi bạn, khi cắm vào dt hay laptop thì chất âm sẽ do mojo quyết định, về âm thanh thì mojo tương đương với các máy nghe nhạc tầm 20-30tr, cái này cũng tùy gu thôi chứ so sánh như vậy thì cũng hơi khập khiễng
Cho mình hỏi thêm là vậy tại sao nhiều người vẫn cắm mojo vào AK mà không cắm vào nguồn phát rẻ tiền hơn để giảm chi phí ? Giờ mình đang dùng DPX1 + ATH IM03, mình có nên mua thêm Mojo cắm vào hay tiết kiệm nâng cấp tai nghe ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019