Canon 1Dx Mark III bắt đầu cho test thực tế?

kevin_pump
22/2/2019 7:20Phản hồi: 108
Canon 1Dx Mark III bắt đầu cho test thực tế?
Đúng hẹn lại lên, hai hãng máy ảnh DSLR lớn nhất thế giới là Nikon và Canon luôn chuẩn bị một chiếc máy cao cấp nhất dành cho dịp Olympic. Mùa hè năm 2020 sắp đến gần, và có một số tin đồn rằng Canon đã chuyển máy cho các nhiếp ảnh gia chụp thử 1Dx Mark III.

Việc đưa máy cho các nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp dùng thử cho các sản phẩm 1D cao cấp nhằm thu thập các ý kiến phản hồi nhằm hoàn thiện máy ảnh hơn luôn được Canon thực hiện rất sớm. Canon Rumors đựa trên thời điểm test máy thực tế của dòng máy trước 1Dx Mark II đưa ra nhận định rằng 1Dx Mark III đang được thử nghiệm thực tế. Nhưng vẫn chưa chắc tên gọi sẽ tiếp tục là 1Dx Mark III hay sẽ có tên nào mới cho dòng máy này.

Bên cạnh đó, việc Canon phát triển khá nhanh dòng máy ảnh không gương lật có cảm biến full-frame cũng sẽ có khả năng Canon sẽ có một dòng máy trong phân khúc này nhằm phục vụ Olympic Tokyo ngay tại sân nhà.

Và thông thường, Canon và Nikon cũng sẽ tung ra hàng loạt các ống kính siêu tele nhằm phục vụ cho kỳ đại hội thể thao lớn nhất thế giới này. Với kích thước của ống kính RF 70-200 f/2.8 L vừa được công bố rất nhỏ gọn hứa hẹn những ống kính siêu tele sẽ có kích thước "nhỏ gọn" hơn. Camera Tinhte sẽ tiếp tục theo dõi và đưa tin về dòng máy này.

Nguồn: Canonrumors
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn quá xấu, quá lạc hậu
dành cho tụi ăn no vác nặng
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tgiang1102 K sao bạn. Hihi. Ấu bất học, lão bất vi, nhân bất học, bất tri lí. K thể trách riêng nó được, với cả mới tí tuổi đầu thôi, đời còn dài nên e nó sẽ trưởng thành dần. Mới ti toe con a6k mà đã đi chê đủ đường rồi, lúc nó sờ đc vào a7 thì.... 😃
tungnhtsb
TÍCH CỰC
5 năm
@daotruong94 Cháu nó xàm lông câu tương tác thôi mà các chú các bác căng.
Á. Chết mình lỡ tương tác rồi. Thôi thì các bác đọc rồi like cái để em còn biết để xong còn xóa comment.
Hoangkim1009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truongdoduy Girl no hair daotruong thị94 này mình biết mấy năm trước,nó chỉ có a6k lên BANTHO thôi!!!
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoangkim1009 Khổ thật, đúng là bọn mrls ưu điểm thì ai cũng thấy rồi, nhưng thằng bé đó nó lại đem a6k của nó đặt trên cả 1dxiii nữa cơ. Quả thực là chưa biết trên miệng giếng còn có cả bầu trời màu xanh nữa.
Tiền đâu mà đụng vào đc cái body khủng long này, iso chắc cũng 500k, tốc độ nhanh nhất chuyên dành cho thể thao, full frame , bèo lắm cũng 8-10k trump / body
@ticktack Vẫn 5-6k như nikon thôi
tuan anh abc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ticktack con nikon d5 lên iso 3 triệu rồi má
fly07
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan anh abc Từ 102k đổ lại thôi. Trên nữa ảnh ra khó chấp nhận
@fly07 Cái cần là có ảnh đó bác.
fly07
TÍCH CỰC
5 năm
@RC213v Ảnh không xài được thì cần làm gì bác?
xấu như cái bánh chưng, chán ngấy roài
nhìn cái máy gương lật là chán lắm
@daotruong94 Uhm, nhưng chất lượng thì mấy con kia xách dép chạy theo éo kịp đc nhá
@daotruong94 Xấu mà tốt thì ok rồi
@Sfvnthanh chán chú lắm
wildwolfvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daotruong94 Chán chú lắm (2)
tieutu911
TÍCH CỰC
5 năm
Đối với tôi đây mới chính là máy ảnh còn mấy con mrl chỉ là đồ chơi o_O
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tieutu911 Đồ chơi thử xem a7iii, a9, xt3 xem nó là đồ chơi gì nha b. Mỗi cái 1 ưu thế riêng, bạn đừng phán bừa kiểu ấy
@tieutu911 Ừm cầm con máy ảnh của bạn ra so vs cái đồ chơi Sony a9 hộ cái nhé. Mới Sony th đó, sau còn Pana, Leica, Olympus, Pentax ấy. Tự hào cái éo gì khi cái bánh chưng của bạn autofocus đéo ăn đc món đồ chơi.
tieutu911
TÍCH CỰC
5 năm
@Dương Kỳ Hỹ Mình nói tụi mrl là đồ chơi vì nó phù hợp chụp phong cảnh , du lịch, đường phố. Chứ các sự kiện thể thao toàn những tay phóng viên vác bánh trưng chụp, chắc tại nó lấy nét chậm hơn con a9 nên pv chọn nó sợ con a9 lấy nét mau quá lấy nét lộ qua thằng cầu thử khác 😁
fly07
TÍCH CỰC
5 năm
@Dương Kỳ Hỹ Focus tracking hiện tại chưa có con mrl nào vượt được dslr nha. A9 bám nét thua cả D500 chứ đừng so với D5, 1Dx II
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Wow nhanh dữ. Con mark II mới ra khoảng 2 năm mà giờ là III rồi
@King.quan 3 năm rồi chứ . Chuẩn bị cho Olympic mùa hè 2020 là đúng 4 năm .
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@baohen1510 Hj. Mình không nhớ rõ. Mà nhanh thật là nhanh
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
Tiền chắc lên đến 9 số VNĐ 😁
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khâm02 trăm củ không phải là 9 con số hả bác 😁
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
@Elnino11 Vì lương bác ý 3 tháng là đủ 9 số, tiêu $, nên 9 hay nhiều số ko quan trọng
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
@truongdoduy Mua đồ ở bển rẻ hơn ko b ?
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LaptopK1 Giá ở đâu cũng như nhau cả bạn ơi. Chênh nhau k đáng để bàn đâu. Vì giá nó chung toàn thế giới rồi. Mình qua hàn với sing chơi thấy giá nó cũng giống bên này cả thôi. Bên VN mình có nhiều cái rẻ hơn bên này nhiều, còn đại đa số nếu tính ra thì bên này sẽ đắt hơn vài trăm cho đến 1-2tr gì đó.
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Quan trọng chụp ok là ngon. Chệ chứ TG cả đống người dùng canon thui. 😁 hóng fix giá mạnh tai. Sao ko lam con P1k nhu nikon nhỉ.
Các kì thể thao nhìn một rừng ống eo là hiểu rồi, trăm review không bằng mắt thấy.
Nhìn bánh trưng thích thật đấy nhưng ko có tiền và sức để ăn.
Applenick
TÍCH CỰC
5 năm
Vừa rồi ra phơi sáng chụp đêm với Canon 1DX, má ơi, nó đã kinh khủng, đúng là hàng ngon, một chú em dùng con Canon 5D4 đứng chụp với Canon 1DX....hahahahah....nó chi tiết và màu nó ngọt lịm hà ! Mình chụp bằng con Canon 1DS Mark II, nhìn thèm vãi luôn !
Mấy dòng 1D này, em nào ẻo lả, thiếu điềm đạm thì đếch có dùng được, chỉ than phiền thôi !
@Applenick 1Ds m2 của bác chỉ ngán iso cao thui chứ iso thấp thì cũng đâu ngán con nào
Applenick
TÍCH CỰC
5 năm
@RC213v Ánh sáng bình thường thì chiến tất. Còn iso thì Bác hiểu rồi đó !
Vậy là đời thứ 3 của dòng 1D chuẩn bị được trình làng, giá của mấy loại bánh chưng này toàn hàng khủng! Thôi, mình yên phận quay về với cái máng 5D3 ghẻ lở hắc lào 😔
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@RC213v Đương nhiên nếu to như vậy, cầm dòng 1D vẫn khoái hơn, ở trên mình đề cập chỉ là hình thức bên ngoài khi lắp Grip thôi 😁
@crazysexycool1981 Mình không đọc kỹ ý bác. Mà gắn grip và gắn đủ pin nó còn nặng hơn cả 1d.
@RC213v Mình từng trải qua 3 đời máy Canon gồm: 40D, 7D, 5D3 nhưng chưa bao giờ có ý định gắn Grip vì trong balo lúc nào cũng có sẵn 1 cục pin sơ cua! Pin của máy dòng này thường rất trâu, mình chụp cả ngày từ sáng đến chiều tối vẫn còn 2 vạch, trung bình mỗi buổi như vậy chụp tầm 600-700 shot nên việc trang bị thêm Grip có lẽ ko cần thiết đối với nhu cầu sử dụng của mình! Phần cũng vì body + len nặng suýt soát 2kg, chưa kể 1 len Fix 85 nặng gần 1kg và loạt phụ kiện khác để trong balo nên vác thêm Grip oải lắm, đeo cả ngày về mỏi như cái cần cổ 😁
@crazysexycool1981 Grip chụp đứng khung hình rất sướng tay nhé !
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Thằng canon này bảo thủ thật! Hình thức hàng chục năm không có ji mới công nghệ cũbg không mấy phát chán
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
@anhlt Hình thức không thay đổi vì nó phát triển dựa trên nghiên cứu công thái học chứ không phải hàng mang tính thời trang.
fly07
TÍCH CỰC
5 năm
@Eldimio Trả lời mấy máy ảnh gia qua internet làm gì bác ơi 😁
LuisYuri
TÍCH CỰC
5 năm
Canon là cái máy ảnh đầu tiên mình sở hữu cách đây 6 năm...nó theo mình không biết bao nhiêu hành trình từ trong nước lẫn ngoài nước...tính ra đến năm 2019 mình vẫn hoàn toàn hài lòng với ảnh từ Canon...tuy nhiên mình buộc phải chuyển qua Sony vì nó quá gọn nhẹ và nhiều tính năng mới hơn...chắc đó cũng là lý do duy nhất để chia tay Canon...tuy mua SOny nhưng vẫn giữ em Canon lại làm kỷ niệm hehe...miễn tiếp bọn "chất ảnh"
hoangvurz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kì kẹo mãi mới lên đc con canon 7D - Dòng bị noise nhất canon crop :v quả thật vãi lìn
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangvurz Có tiền mua 7d mà k phang 6d quả thực sai lầm, sai lầm.
hoangvurz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truongdoduy Giá 7D rẻ hơn 6D mà bác
tuongminh90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangvurz 7D nghe nói là flagship của Crop canon rồi.
nhiều người chụp chim bằng 7D lắm đó bác.
Quay phim thì hình như lên 7D2 thì mới phát huy nhiều hơn
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
Olympic tại Tokyo nên cho mấy chú nhà báo dùng tẹt ga Nikon Canon hay Sony luôn. Chú nào lỡ tay làm rớt thì mấy a alo 1 tiếng là vài phút sau cho bóc tem máy brand new luôn. Cây nhà lá vườn nó có lợi thế thiệt!
dangquocvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dòng này không phải ai cũng có đủ điều kiện để chơi được và nó phục vụ mục đích thể thao, động vật hoang dã yêu cầu độ tin cậy cao, nhanh, chính xác, bền bỉ, mơ ước con 1dx2 mà chưa bem được!
@dangquocvan Cần gì tới 1dx2, 1dx đã dư sức rồi, kể cả 1d m4. Mình chơi dòng pro của ni và cũng thèm 1dx nhưng ôm cả 2 hãng thì lại quá sức.
dangquocvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@RC213v Đang bắn 5d3 mà cầm sang 1dx không muốn chụp máy mình nữa luôn.
htainger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangquocvan Em thấy chụp sản phẩm cũng được mà bác
bocapran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em hỏi ko liên quan giờ 1ds mkIII giá tầm bao nhiêu ạ, đang muốn vác nặng
@bocapran 5Ds mark III là dòng nào vậy trời :rolleyes:
bocapran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Em nhầm 1ds mark3 ạ
@bocapran Tùy máy nha bác, còn ngon chắc không dưới 20 củ.
@bocapran Mình đoán 1ds3 chắc tầm trên dưới 20 củ tuỳ shot & hình thức :rolleyes:
mirrorless ff đang nổi lên và có khả năng sẽ đánh bại dslr ff trong tương lai
@Wind165 chắc chắn chứ, lũ lạc hậu thì cứ hoài niệm dslr đi nhé
Alliance
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wind165 Tương lai của máy ảnh cũng giống như thời đại của smartphone, không chỉ nhiều tính năng ảnh nét đẹp mà còn phải gọn nhẹ linh hoạt. Cứ nhìn cellphone giống cục gạch ngày trước, giờ nó như thế nào thì camera cũng phải như vậy, đó là xu thế tất yếu.
@Alliance chuẩn bác vậy là mấy con gà vẫn bảo thủ lạc hậu
tgiang1102
TÍCH CỰC
5 năm
@daotruong94 Cái thể loại THỤ TINH TRONG LỌ(F2) như mài, não phát truyển nhờ NPK-TRÙN QUẾ với CHÁO BÌNH ĐIỀN,chuyên đi phá bài của ng khác,toa chắc chắn đời F1 của mài dùng DUREX đểu của tầu mới tạo đc thế hệ F2 như mài..
@tgiang1102 Cái thể loại THỤ TINH TRONG LỌ(F2) như mài, não phát truyển nhờ NPK-TRÙN QUẾ với CHÁO BÌNH ĐIỀN,chuyên đi phá bài của ng khác,toa chắc chắn đời F1 của mài dùng DUREX đểu của tầu mới tạo đc thế hệ F2 như mài..
tự nói mài đó ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019