[Canon 2019] Canon sẽ ra mắt 7 ống kính RF cho dòng EOS R trong năm nay?

Xitin_hm
3/1/2019 2:59Phản hồi: 32
[Canon 2019] Canon sẽ ra mắt 7 ống kính RF cho dòng EOS R trong năm nay?
Năm 2019 là năm Canon sẽ tung ra thị trường hàng loạt ống kính RF. Gần như chắc chắn, họ sẽ đưa đến tay Canonian ít nhất một ống kính EF-M cho dòng EOS-M và 7 ống kính RF cho dòng EOS-R, tuy mảng máy ảnh còn chưa có gì rõ ràng. Bên cạnh đó, Canon sẽ không ra một ống kính EF mới nào và đang trong vòng nghiên cứu một loạt ống kính zoom RF mở khẩu f2.8 được ví von là "ba ngôi thần thánh"

7 ống kính RF có thể sẽ ra mắt thị trường trong năm 2019 là:
  • Canon RF 16-35mm f/2.8L (hoặc tương tự)
  • Canon RF 24-70mm f/2.8L IS (hoặc tương tự)
  • Canon RF70-200mm f/2.8L IS (hoặc tương tự)
  • Canon RF 105mm f/1.4L
  • Canon RF 85mm f/1.8 IS STM
  • Canon RF Macro
  • Kit Canon RF non-L
Theo Canonrumor, Canon đang nghiên cứu phát triển một ống kính góc rông tiêu cự cố định cho dòng EOS R trong thời gian tới tuy lộ trình phát triển nhóm ống kính trong năm 2019 không được nói tới ống kính này. Đồng thời, 1 ống kính kít Canon RF non L có thể sẽ được bán ra cùng với dòng Canon EOS R mới trong 6 tháng đầu năm 2019.

Ngoài ra, một tin vui cho Canonian nữa là Canon sẽ cho mắt ít nhất 15 ống kính RF trong vòng 30-36 tháng tới để làm phong phú dòng ống kính RF cho tương lai.

Chúng ta hãy chờ xem những ống kính RF của Canon nhé.

Nguồn : Canonrumors
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như toàn bản nâng cấp chứ ko thấy Len mới.
Len L viền đỏ thì truất rồi.
@nguyenthanhhieuthanson Thanks bạn góp ý
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
@tranvutruong Bạn nói cũng có phần đúng, vẫn những dải tiêu cự và khẩu quen thuộc. Chỉ khác nhau cái ngàm. Gọi bình mới rượu cũ cũng không sai.
@Eldimio Thế thì lens MRL của Sony cũng là 1 đống bùi nhùi bình mới rượu cũ hahahaha
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
5 năm
@Eldimio trả lời lại cho ng ta vẫn sai tè le tét lét. Nói chung đây là lens mới hoàn toàn nhé
Không thích Canon EOS R cho lắm 😁 vẫn khoái Nikon Z6 và Z7 hơn :D
Buổi Offline trải nghiệm canon eos r anh chị em nào chưa biết thì đây nhé! ;)
giá lại mặn thôi,
@ngocdung_const Canon giá rẻ nhất trong đám thì có kkkk
@ngocdung_const Canon mà mặn thì chăc sony ko nuốt được 😆
@ngocdung_const Mặn chát chớ
nforce
TÍCH CỰC
5 năm
@Eldimio Bác đang so Non L với Zeiss đấy à?
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Cuối cùng Canon cũng chịu ra 105 f1.4 rồi à
voe
TÍCH CỰC
5 năm
ống khùng máy đểu cũng vứt! giống apple ỉ vào mình thành công! năng giá thành cao rồi ra con máy MRL như là bố thí Fan và người tiêu dùng , không ngửi đc ông cà nhon này! với kn và nền tảng tài chính phải ra 2 3 con kinh khủng cho bõ chứ
panda0012
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhloc2810 Mình không chơi canon và cũng k thick canon nhưng đã trên tay con này đợt Marathon. Nói chung ngoài làm mới cái ngàm và bỏ đi cái gương lật thì đúng là nó chả nổi trội gì so với mấy con DSLR trc mà bán giá ngất. Coi nikon hay sony nhìn mrl vẫn ham hơn
anhloc2810
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sliver Dragon Vậy bạn sao rồi đó, mình dùng thấy rất ưng chứ ko thấy như hạch giống bạn, có phải yêu cầu bạn cao quá ?
anhloc2810
ĐẠI BÀNG
5 năm
@voe Vậy chắc nó ko hợp với bạn, chứ mình thấy nó ko có gì để chê cả
anhloc2810
ĐẠI BÀNG
5 năm
@panda0012 Đầu câu bạn đã nói ko chơi ko thích canon, vậy dù nó tốt thế nào thì cũng vô nghĩa với bạn thôi, mình cũng ko chơi ko thích sony nikon nè, đặc biệt lại rất ghét nikon luôn, bởi vậy dù A73 hoặc D850 có rất tốt nhiều người ham nhưng mình cũng chê và ko quan tâm lắm đó
Byakuya22
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn chưa theo dc zu hướng mirrorless
longvijp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lens canon ef-m 32mm 1.4 ra mắt cả nửa năm mà chưa thấy bán ở vn
@longvijp VN nhắc đến MRL là nhắc đến Sony... Nên Canon VN nó có thèm nhập về bán đâu,có cửa hàng nhập về bán thì may ra có
@longvijp order trên ebay đi bạn 😁 !!!!
anhvu999
TÍCH CỰC
5 năm
105/1.4, tiêu cự này chụp mới ngon, chứ 85mm 1.4 kia kg đã
ThaiCaly
TÍCH CỰC
5 năm
thấy ông bạn đang dùng 5d3 tự dưng chuyển qua con R này rồi thấy ảnh xấu vãi ra. thấy màu sắt kém hẵng ra so vs 5d3. dk cái máy gọn nhẹ chứ thêm ngàm chuyển lắp thêm len L cái nào cũng bự thành ra mất cân đối khó cằm nắm. vs giá này thiết nghĩ dùng 5d4 vẩn tốt hơn.
xấu quá, kém nữa chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019