Canon EOS 80D chính thức ra mắt: Cảm biến 24MP mới, hỗ trợ quay video tốt hơn. Giá 27 triệu đồng

Gia Tường
18/2/2016 4:7Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chẳng thấy gì ấn tượng, để tiền đầu tư lens 😁
a6000 dư sức đủ đạp chết con này chứ chưa chắc cần tới a6300
1000 đô thì mua em sony a7 chẳng phải hơn à?
Ai thích được tung hê với tiêu tiền không phải nghĩ thì mua canon, riêng e thấy con này ko có gì ấn tượng so với con a6300 mới ra. Chỉ ấn tượng mức giá
@nguyenqthin kiểu canon chó cùng cắn rậu, nó đang vơ vét tiền lần cuối trước khi chết đây mà. Hết thời tung sản phẩm không có gì nổi bât rồi làm giá để kiếm lời của máy bạn fan cuồng
kemkem87
TÍCH CỰC
8 năm
lâu lắm ko quan tâm đến dòng dslr, toàn chơi với mirrorless 😁
A6300 đè bẹp hết mấy thể loại crop canon nikon.
@thuongnhung7 bác chỉ được cái nói chuẩn
thời buổi này mà mua mấy cái máy to lại crop chỉ để khoe mẽ chứ thực chất có chất lượng bằng a6000 với a6300 đâu
@daotruong94 Em xin gạch tí là tâm lí dân chúng thích cái gì to to, đồ sộ, nhìn vậy mới oách, chuyên nghiệp, pro, các bác chụp dịch vụ thì 100% cần cái này để đánh vào tâm lí khách hàng bác ạ, chưa kể hệ thống các phụ kiện cho dslr trong việc chụp dịch vụ, studio rất kinh tế và đa dạng, phổ thông. Nếu em mà mướn thợ chụp hình, dù họ có giỏi tới đâu, hình ra ảo tới đâu, sản phẩm đẹp tới đâu, em vẫn có cảm giác sợ sợ và hoài nghi nếu ổng cầm mấy cái máy bé tí để chụp dịch vụ như mrl. Nhiều bác mua máy bự bự cầm cho pro, oách, chụp ra tấm hình không cần công nghệ quá cao siêu như A6k, A6k3 cũng là tâm lí hiển nhiên con người ta, em thấy bác lên án các bác xài dslr vậy thì hơi tiêu cực .
hero130
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vâng website thì em vẫn đang làm và chưa hoàn thiện, các bác vui lòng vào flickr cá nhân của mình nhé: https://www.flickr.com/photos/101470514@N02/
Đang dùng canon mà thật sự để so thì sony bh nó ăn toàn tập ngoại trừ lens chưa đa dạg chứ ảnh sony liệu ko ngon hơn sao
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
8 năm
@dorewan199x Đúng rồi, sony ai cũng ăn toàn tập, ko có lens thành ra thua toàn tập. Nói thế khác nào 1 thằng què "t mà chạy đc thì nhanh hơn tụi bây nhiều nhé".
Thực chất mình mê Sony từ đó giờ, nhưng ko có cuồng như mấy trẩu ở trên, mua máy ngon xong rồi làm gì, ko có hoặc ko có khả năng mua lens thì chơi đc nồi gì. Sony mà nói về lens ngon dùng đủ thì dòng A đáp ứng đủ, mà mấy cha đào tẩu qua Sony toàn là dòng E (toàn dân super thừa tiền mới đáp ứng nổi), mấy seeder cũng cho E. Còn mới dùng mua con body Sony (ngon that đấy) mà chắc xài lens kit 3 đời quá :eek:
Một phần cộng đồng sony quá ít, nên nhiều khi hỏi tới chất lượng lens, toàn mấy câu vô nghĩa như: "ngon với giá tiền" :p review chi tiết cũng ko có ai. Bên Canon thì bị ảo tưởng, cứ có cái Lờ là bao nhiêu cũng mua, bất chấp tât cả!! may mắn mà có nhiều review tin cậy và ng dùng đông đảo nên ai mua theo cảm giác thì mua, mua theo đánh giá logic thực tế thì mua
nghia3d
CAO CẤP
8 năm
@-[L]C[K]- Đang xài 6d,khoái a99 :3
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
8 năm
@nghia3d Đang xài 60D khoái A7777777RRRRRRSSSSSSIIIIIIIIII =)) nói chung số càng nhiều càng khoái (dòng E). Còn A6000 mà lens đc như tụi A thì cũng đào tẩu rồi :p mà body sony crop ngon nhưng lens toàn FF, lens crop giá cũng FF.
Thằng bạn đang xài A77, công nhận có nhiều cái cơ bản cũng dữ, ko biết chống rung thế nào mà bắn tiêu cự 300mm mà tốc 1/30 vẫn đủ độ nét :rolleyes:
@-[L]C[K]- Lens sony chưa pt nhiều. Toàn mác cz là chíh. Dòg G master ra nhiều thêm nữa thì ăn đứt canon còn gì. Mìh dùg canon đag tíh chuyển ff nên ngắm sony thôi. Canon thì côg nghệ hụt hơi giá đắt lòi kèn. Đag thích mấy vụ quay tay của sony vì chụp ko chuyên nên hứg rồi.
Thông số hấp dẫn thật, cơ mà FF vẫn ngon hơn 😁
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn thì thấy phải hết 80% là cái máy này sinh ra để quay phim là chủ yếu rồi mà nhỉ . . .

Sao các bác lại lấy làm bất ngờ khi so sánh với 7d2 . . .

Mục đích sử dụng khác biệt rõ rệt vậy mà . . . :-/
cao1004
TÍCH CỰC
8 năm
Thích mỗi cái hệ thống AF
Đang dùng 70D thấy 19 điểm vẫn hơi ít ít :v
nholuumanh
TÍCH CỰC
8 năm
Lạ, so Sony vs Canon làm gì ? A6300/80D có giúp cho mấy anh có tấm hình nào để đời không ? Hay ý muốn nói đến cấu hình !? Vậy thì không còn gì để nói nữa rồi
@nholuumanh trước khi bỏ tiền ra tiêu dùng bất cứ thứ gì, đặc biệt là hàng công nghệ để đáp ứng nhu cầu thì bác dám nói là k so sánh giữa các thương hiệu và sản phẩm, tính năng với nhau không bác. Dân chúng đang làm điều hiển nhiên 1 người mua hàng sẽ làm từ trước tới nay thôi.
Khi nào 70d mới giảm giá nhỉ mọi người
28tr mua 6D bắn đã hơn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019