Canon giới thiệu thêm nhiều máy in ảnh Selphy, nhiều tính năng, rẻ hơn

Nam Air
8/9/2011 8:54Phản hồi: 60
Canon giới thiệu thêm nhiều máy in ảnh Selphy, nhiều tính năng, rẻ hơn
Hiện nay máy ảnh số đã và đang rất phổ biến, do đó việc chụp được những tấm hình đẹp đã không còn xa lạ với chúng ta. Nhiều người trong chúng ta thường chọn lọc những hình ưng ý rồi đem ra Studio để in ảnh, một số người có điều kiện hơn thì tự chỉnh hậu kì trên máy tính rồi dùng máy in để tự in hình luôn, nhưng không phải máy in nào cũng làm nhanh và tốt việc này. Nên năm 2010 vừa qua, Canon đã giới thiệu đến thị trường dòng máy in [TAG]Selphy[/TAG] nhỏ gọn, chuyên in ảnh với tốc độ nhanh và chất lượng đẹp.

Với thiết kế nhỏ gọn và nhiều màu sắc nổi bật rất thời trang, Selphy thuộc phân khúc Máy in ảnh cá nhân (hay còn có thể gọi Studio tại gia) của [TAG]Canon[/TAG]. Năm nay, Canon tiếp tục giới thiệu các model máy in Selphy mới như CP780, CP790, CP800, ES40 với nhiều hình dáng và tính năng khác nhau, phù hợp hơn cho nhiều đối tượng khách hàng. Nhìn chung các máy in Selphy đều có điểm chung là hỗ trợ khe thẻ nhớ, cổng USB và màn hình LCD, do đó người dùng chỉ cần cắm thẻ nhớ hoặc máy ảnh, chọn hình ảnh cần in và chờ vài giây để có được một tấm hình ưng ý.

Máy in Canon Selphy có giá khởi điểm 2.600.000 đồng, bạn có thể tham khảo thêm thông tin cũng như đặt mua sản phẩm ở đây.

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang xài máy in Canon IP 4870, phải nói là rất rất ưng ý, in cực kì nhanh và đẹp. In một tấm hình 10x15 đẹp y chang rửa ngoài tiệm, vừa tiện vừa nhanh, khoảng 20s là xong 😁. Trước đây xài 2 cái Epson cái nào in cũng như rùa bò, in một tấm A4 to (giấy glossy) thì thôi mất toi 15-20 phút.
bác zai in ảnh ra thì mua giấy loại nào dùng để in ảnh bác, nhà em cũng có máy in Canon nhưng mà em chủ yếu in tài liệu với mấy thứ vớ vẩn tại em nghe mọi người nói in máy gia đình ko đẹp. Nên thường em đem ra tiệm in ko hà, mà nếu in ảnh gia đình thì cần loại mực tốt ko bác, máy em gắn thêm bộ phun để thay mực cho rẻ chứ mực chính hãng mắc wá. Thanks bác
In ảnh gia đình bác p dùng máy laser chứ, in phun mực nó mờ, để lâu là mực nó bay hết
thế hở bác, máy nhà em là in phun thui à. Vậy laser thì mắc lắm phải ko bác
Vâng, in laser mắc hơn bác ạ, in phun dùng mực nước, nên in 1 bản rất lâu, vì là mầu nước nên để ngoài không khí lâu sẽ bị bay mầu
quocdung801
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua máy thì dễ, còn mua mực thì ôi thôi..:banghead:
Giá mực và giấy KP108 1 bộ giá 550k in được 108 ảnh - chất lượng như Lab chi phí 5k/c. Mình thấy như thế là hợp lý.
Bac này nói chuẩn.hihi. ....Vấn đề là mực...... 😁
cái này in giấy tờ tài liệu dc ko các bác
em muốn mua thằng nào đa năng luôn
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác mua về in tài liệu thì thôi rồi, 😁 quá rẻ so với thu nhập 10.000us/tháng :D còn với bình dân thì người ta gọi là đốt văn tiền ạ.
In tài liệu thì nên dùng con Epson gì gì đấy, in trên giấy thường cũng được mà giấy ảnh cũng được, chỉ mỗi tội chất lượng ảnh bằng sao được mấy con in ảnh này.
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
e cũng mới xài con Canon Ip 2770 giá rẻ cho sinh viên nhưng gà ..., in thì nhanh mà màu ko đuọc đẹp lắm. Nhìn mấy con chuyên dụng in ảnh của Canon ghiền ghiền...
quocdung801
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng mua con này ở Nguyễn Kim giá 700k, xài được vài bữa hết mực, tham khảo giá mực thì ôi thôi, mực mắc hơn cả máy mới, hộp đen 350k, hộp màu thì 480k tính ra thay hai hộp 830k mắc hơn mua mới, tìm trên vật giá ráp bộ mực ngoài 450k xài luôn cho tiện.
Mực của bạn vẫn còn rẻ, Canon IP 4870 của mình xài 6 bình mực, cứ 350k-400k/bình mà nhân 6 lên đi thì biết 😁. Bởi vậy ở bên Tây máy in phun nó cho free, nó bán mực thôi cũng lời khẳm rồi, giống như kí hợp đồng tặng điện thoại á.
Cơ mà hệ thống tiếp mực ngoài của iP4870 chạy ổn hơn iP2770 và chất lượng của iP4870 thì đè bẹp 2770 rồi
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nó là như thế đấy bác, mực chính hảng lúc nào cũng mắc như điên ấy... máy e cũng gần hết mực rồi... e cũng gắn bộ j j đó tự động luôn chứ in mực chính hảng chịu không nổi...
có phải lúc nào cũng in ảnh đâu, với lại m quen lưu trên pc
In ảnh ra để trong Album thỉnh thoảng lôi ra xem thấy có ý nghĩa hơn là để trong máy tính chẳng bao giờ xem. Con này hay thiệt
master9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xem tìm giá mực & giấy thì thấy contact với cửa hàng của Canon 😁
Máy ảnh ngày càng bị thu hẹp dần thay vào đó là những chiếc điện thoại_muốn mua 1 em Canon powershot mà thấy nhiều khi bất tiện thật_ko như đt thích cái là chụp à
theo mình thì mấy con đt chưa thay máy ảnh được...với mình là như thế vì h vẫn 1 ĐT 1 máy ảnh riêng
binhnn
CAO CẤP
13 năm
máy in thì rẻ mực thì đắt
Xài mực xịn đi anh chị em, mực xịn In mới đã....!
kizuno
TÍCH CỰC
13 năm
Bao giờ có nhu cầu cũng nhấc 1 em về xài! Hỳ
Thỉnh thoảng in ra dán lên fòng ngủ nhắm 😁
Thiết bị này có thực sự cần thiết không nhỉ? Tôi nghĩ mãi mà vẫn chưa nghĩ ra lý do để mua nó.
tớ cũng thế thấy rất hay nhưng nghĩ mãi chưa ra là mua làm gi
pvhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ thì không cần nghĩ cũng biết là mua về để in ảnh ;)
Nhưng cũng không cần thiết, lọc ra 1 album ảnh đẹp, cho vào Ipad, thỉnh thoảng mở ra xem, khỏi phải in chật nhà, tốn tiền
Mình trước cũng nghĩ như thế mình, giờ con mình lớn hơn một chút chơi quanh nhà đi đâu cũng thấy những tấm mình bố chụp và cháu rất vui và hỏi rất nhiều (mình chụp một số phong cảnh - đồ vật). Nên mình thấy ok,
haxua83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cần thiết cho các bác chụp hình cho khách lấy liền. ổ chỗ du lịch có nhiều cái nì lắm đó. nhỏ gọn. dùng ácqui cũng chạy ngon (ko sợ mất điện) giá ảnh hơi chát và bản in chỉ dừng lại khổ A 6
Em đang ngắm 1 chú về in ảnh thẻ
con màu hồng nhìn ghê quá. Hnao- rảnh sắm cho bx 1c:giggle:
Tôi cũng xài máy in Canon này, tất cả các loại máy in phun đều bán theo kiểu máy rẻ mực mắc. Chủ yếu xài do nhu cầu cá nhân nên cũng chấp nhận xài mực xịn (hết mực vứt - không bơm) chứ mấy cái máy in này bọn Canon chỉ bán hòa vốn, chủ yếu ăn tiền phần mực in.
Nhiều màu sắc nhỉ?canon cũng định hùa vào xu thế colorblook ah....?
Mua máy ảnh bấm ra ảnh luôn xong ...
Nhìn cứ giống đồ chơi trẻ em thế nào ấy!
lưu trên máy tinh xem cho đã. hơi đâu, lấy 2,6tr mua cái hdd xài ngon hơn
pikachu3d
TÍCH CỰC
13 năm
MÌnh vẫn đang dùng em 780, nói chung ảnh rửa ra như đi rủa Lap vậy. tính ra chừng 3,5/1 tấm
haxua83
ĐẠI BÀNG
13 năm
SAO RẺ THẾ BÁC? em thấy giấy của nó đã 5k/tấm rùi
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Uh mình cũng thấy vậy, đang dùng con CP800, 580k/hộp mực + 108 paper. chia ra hết đúng 5k/tấm ảnh rùi 😁 Ra ngoài rửa cỡ 10x15cm có 5 kìn à :D Nhưng được cái là không phải ra ngoài rửa cũng tiện :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019