Canon LBP 2900 cho Mac OsX Lion

Votas
22/8/2011 3:40Phản hồi: 81
Thật tuyệt vời , tôi mới cài được Canon LBP 2900 trên Mac OsX Lion nên chia sẻ lại với bà con :

1) Download & Install theo link của drivers cho Lion v3.36 – http://support-au.canon.com.au/contents/AU/EN/0100359005.html
2) Download & Install theo link : http://www.uzhva.com/temp/Canon_LBP3000_to_LBP2900_patcher.zip
3) Khởi động lại máy.
4) Cài máy in như bình thường, mọi người sẽ thấy LBP2900 trong danh sách driver của Canon 😃

Tks AlexeyU again to show us.

Nếu chạy ngon thì hãy nhớ cảm ơn nha 😁:D
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic đang cần e này, thanks bro
LiemPT
CAO CẤP
13 năm
Ồ, quá hay. Cho mình copy vào topic này của mình để chia sẻ nhé!
ratmitdac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã ai cài và in được chưa ạ. Dù sao cũng thank bác chủ thớt nhé. Em đang định bán lại em bé 2900 nhà em đi.
datvn
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng SL có cài được không nhỉ? Máy của mình là Canon3500
Votas
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi đã cài và đang chạy fà fà rồi đây nà.

---------- Post added at 09:06 AM ---------- Previous post was at 09:04 AM ----------

Cài Canon cho SL thì có rất nhiều rồi đó bạn ơi, chịu khó search trên diễn đàn là thấy ngay à.

---------- Post added at 09:09 AM ---------- Previous post was at 09:06 AM ----------

Bro cứ thoải mái đi mà. 😃
wildcat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn nhiều.

---
I am here: http://maps.google.com/maps?ll=10.762287,106.691154
Sent from my iPhone using Tapatalk
jenny4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thank bro! nhưng có in qua network được không bro ơi... máy in trong công ty để ở máy khác... kết nối vào ko in được.
haiboy2091
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thử rồi hình như là ko đc ...
@jenny4 In được chứ bạn. Dù máy in mạng (kết nối trực tiếp vào LAN) hay máy in kết nối vào máy khác đang chia sẻ trên mạng LAN đều in được. Miễn là máy in đó có driver cho Macintosh như HP 1160, chứ không có như Canon LBP 1210 thì chịu 😁
thanhbk
TÍCH CỰC
8 năm
@minh24h Bác giúp em cài máy in HP 1160 với?
Em cài mãi chẳng đc
mình cài thành công cho e pixma 560 rồi mà sao tìm cái setting black and white only vs in 2 mặt mà không thấy (trước trên win thì có) ae nào biết chỉ giúp mình, thanks 😃
o2neotinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác... em cài được rùi/....
Chào bác Votas
Hình như không cài được cho Mac os 10.7.3 phải không ạ?
Em cũng tải về có driver của 2900 nhưng mà không in được
Máy in không kết nôi được với máy tính
Nhờ bác giúp đỡ với nha (em mới xài Mac nên còn gà mờ lắm)
hay quá thanks nhiều nhé ...............................
ratmitdac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài trên 10.7.3 vô tư bác nhé. Em vừa cài xong, chạy ngon.
hachimo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài trực tiếp thì được, nhưng cài qua network thì không in được 😔
thanks nhiều nha. Mình đã cài dc rùi. Máy in rất OK
kid82
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài trên OS 10.8 thì bó tay ... ko thể xài được canon lbp 2900 vì báo lỗi ccpp j đấy!
Votas
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid82 Uh, thực ra mình cũng đang gặp vài trục trặc mà chưa giải quyết được. Với lại sang tháng cài ML Os thì cũng phải tìm giải pháp mới thôi. 😔
derailed
ĐẠI BÀNG
12 năm
many thanks, cơ quan dùng em này nên mấy lần toàn phải đi in nhờ, từ hôm làm như bác hướng dẫn cái ổn ngay, không phải nhờ vả ai nữa, giờ mới nhớ vào cảm ơn bác 😃
huyghoster
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cài ma sao ko in được nhỉ? may nhận ok, nhưng khi in thấy chạy mà máy in ko in ra được,vẩn im re, mình dùng 10.7.3, kết nối qua mạng và trực tiếp đêu ko in được!các bác giúp dùm ahhh!!
có ai biết giải quyết dùm anh em với. Mình cũng bị giống như bác Huyghoster. thanks
ratmitdac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cài được, in trực tiếp thì ok không có vấn đề gì cả. Nhưng không thể in qua airport express được. Em cắm cổng usb của máy in vào usb của airport nhưng không thể in được. Các bác tư vấn cho em nhé. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019