Canon Photomarathon 2017 đã khởi động! Bạn đã sẵn sàng chưa?

Non@me
6/9/2017 13:50Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả có máy, đăng ký lấy cái áo thôi
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Còn lệ phí nữa àh ? Đếch tham gia ! Nội cái thằng Lệ phí thôi, tụi nó đủ tiền ăn nhậu rồi !
Đã cập nhật thông tin giải thưởng và BGK rồi nhé mọi người 😃
HoangSong
TÍCH CỰC
7 năm
theo cuộc thi cũng đc hơn 5 năm rồi thì phải... năm nào cũng vác máy bự đi nên ko đi xa đc... xem ra xài máy to quá dự thi cũng đc coi là bất lợi... khó có hình lạ mắt thu hút BGK 😔
@crazysexycool1981 Đầu tư Máy Móc Đấy!!?!?! :D
Cơ mà đầu tư thêm phụ kiện hỗ trợ thì chắc cần hơn nữa đấy!!! :D
Theo em bác có tầm 30 triệu cứ mua con rẻ rẻ thôi tầm Canon 60D Hoặc 70D hàng cũ cả lens kèm Hoặc xúc Nikon D7100 ấy (con này cả thợ ảnh vẫn dùng đấy-chụp ngon,giá rẻ nhiều lens đi kèm 🆒 (Tầm 10tr và < 20tr thôi :D ) chứ bác chơi 5D mark III cũ thì ít có giá dưới 20tr lắm :oops::oops::oops:
Rồi mua phụ kiện hỗ trợ như Đèn Flash rời hoặc Bảng đèn Led 600 bóng :D và cái chân tripod kiêm cả tay quay nữa :D không thể thiếu là tấm hắt sáng :D (Rồi bác mày mò tự học qua mạng,sách vở và mấy mod như Tuanlionsg là biết hết,lúc ấy ảnh chụp mà có mọi thứ hỗ trợ thì mới đẹp lên rất nhiều-bước cuối là cho vào Photoshop nữa!?!? :D )
P/s:Đăng kí rồi có thể đăng kí lại :D miễn là kiếm-hay mượn máy thật nhanh :D
View attachment 3657646
@Cuong Nb Trước E cũng từng định mua đèn led hỗ trợ chụp tối, xong ngẫm lại mình chả chụp tối mấy! Còn mấy em 60D mí lị 70D thì E xin kiếu: chả là E đã xài 40D hơn 2 năm, xài 7D ngót 3 năm, vị chi gắn bó với crop trên dưới 5 năm! Đây có lẽ là thời điểm chấm dứt quãng đời xài crop của E, E cần 1 chiếc FF đích thực, máy ngon để dùng lâu dài! E trước tính lấy 5D2, giờ thì bỏ hẳn ý định đó! Sắm được 5D3 thì E ko còn fải lo lắng về body sử dụng ít nhất trong 4-5 năm tới đây, tiếp đó nữa E sẽ bán bớt đồ nhà đi để rước 1 em len L cho xứng với FF, còn đèn đóm thì khỏi, E ko chuyên mấy thứ này như kiểu studio đâu, E chỉ cần 580exII là đủ với nhu cầu cá nhân rồi! Flash này thì E đã có sẵn, len Fix85 E cũng đang giữ bên mình bấy lâu nay, vài bữa tới kiếm được 5D3 ngon ưng ý cùng chiếc len L góc rộng nữa là đời E thấy thơm lắm rồi, đừng dụ khị E mấy thứ đèn đóm, E ko có nhu cầu đâu! Bác nghĩ sao lại cho là E đang tìm 5d3 với giá tầm 20tr vậy? E đang băn khoăn có nên lấy 5d3 600 shot, fullbox, ko vết xước, bảo hành 12 tháng với giá 41 củ ko đây :D
PS: tại thời điểm này E chưa có body, nhưng mấy bữa trước đăng ký model cứ điền đại là 5D3, thấy trong lòng rạo rực khó tả :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 "điền đại là 5D3, thấy trong lòng rạo rực khó tả "
Chót rồi nên bây giờ ngậm đắng tìm 5dMark III hả!?!? :D Thì mua máy cũ 20 triệu chụp từ lúc ra đời cho đến nay tầm 50k 70k shot!!? :D
Bác xem thử tin này thế nào!!! :D
http://mayanhcu.vn/ban-may-anh-canon-eos-5d-mark-iii-tp-hcm/can-tien-thanh-ly-gap-dan-canon-5d-mark-iii-pr4d753a
Không thì quất 1D mark IV bác ợ chất hơn nước cất!?!? :D
canon 5D markiii.jpg
@Cuong Nb Như đã nói ở 1 comment trước đó, E có ý định tìm 5D3 đã khá lâu rồi chứ ko fải đến khi đăng ký online CPM 2017 mới nảy sinh ý định này! E chấm 5D3 vì biết chắc chắn 100% mình sẽ xúc em này nên mới động bút! À, mà E ko giao dịch với người ko ở Hà Nội, E muốn đến xem trực tiếp và test tận tay, tận mắt! Gì chứ máy móc cả đống tiền nên ko thể tin tưởng mua xa được, nhất là tin rao tận trong SG như thế :cool:
PS: E ko khoái dùng bánh chưng, ko fải dân chuyên chụp tốc độ! Hơn nữa, máy to bự chảng như cái mặt thế vác đi vác lại cả ngày khác nào tảng đá trên vai! Đừng xúi E thế chứ :D
thaisalem2kg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xong! 😃
Jim Mi
ĐẠI BÀNG
7 năm
giải thưởng năm nay có vẻ thấp nhỉ
Anh em cho hỏi,
Chụp Sony sài app cài đặt trên máy thì có hợp lệ không?
Quy định là được dùng bộ lọc sáng tạo, nhưng app này sợ bị hiểu là phần mềm chỉnh sửa, thay vì là bộ lọc sáng tạo.
@manhha.action Năm ngoái có người đoạt giải vì xài tính năng Double Explosure trên 6D, theo giải thích của BTC thì việc xử lý ảnh trực tiếp trên máy ảnh mình chụp thì vẫn được tính là hợp lệ, ngoại trừ việc copy ảnh ra máy tính để xử lý 😁
PS: để chắc ăn nhất thì bữa dự thi hỏi trực tiếp BTC :cool:
Đi thi Mang 1 MÁY + 1 LENS KIT + TRIPOD = PRO BE LIKE KKKKK😁:D:D:D
p.s : vui là chính thôi
@Duong Ba Khanh Chuẩn, vui là chính, miễn thiết bị mang theo ko phải điện thoại :D
Để xem áo năm nay có đẹp ko, bác nào có áo thì post ảnh lên cho ae ngắm nhé
@chumeo_di_hia Gì đã có áo, đợi đi bạn! Chừng nào Canon công bố public trên Media thì hình ảnh chiếc áo năm nay mới lộ diện :cool:
@chumeo_di_hia Vừa lấy áo về xong, chờ lát mình post cho koi :p
cho em hỏi em chụp ảnh bằng RAW xong sau đó xử lý ngay trên máy ảnh bằng chức năng RAW image processing để chuyển ảnh sang JPEG thì ảnh có được tính không ạ? Em dùng Canon 70D. Em cảm ơn.
@anhbobom0000 E gọi điện vào số này: 02437226666 để có câu trả lời chính xác & nhanh nhất nhé! À, chỉ gọi giờ hành chính ngày thường nhé! Chúc E 1 kỳ CPM vui vẻ :cool:
2 bố con đã sẵn sàng tham dự Canon PhotoMarathon 2017 😁

11-9-2017 - 21-12-06 11-09-2017.jpg
Gear E đây, vừa múc cả đôi cách đây 2-3 ngày, kỳ thực thì số E cũng khổ & lận đận lắm :oops:

@crazysexycool1981 Làm một ống chân dung Sigma Art 85mm F1.4 nữa là toẹt vời 😁
@Cuong Nb Thật sự E ko khoái xài ống kính hãng thứ 3, bản thân E hiện cũng đang có ống Fix 85 f1.8 rồi! E đang ngấm ngầm nuôi ý tưởng góp lúa để tậu Fix 85L f1.2 II, tất nhiên hàng lướt thôi :p
jack119
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã đăng ký, lấy trang phục xong. Đợi tới ngày chiến thôi.
Năm nay hà nội thi cuối cùng!chuẩn bị đồ thật kĩ để tham gia thôi
đã đăng ký..
Em cũng bon chen BTc được 1 cái đen năm 2014, năm nay đang lưỡng lự k biết đi BTC nữa không vì năm nay họ cũng bán kèm áo đen sau khi kết thúc sự kiện đó.
MinhMinh3110
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năm nào cũng tham gia vui quá, năm nay cầm con M5 đi chụp cho nó máu 😁
Tkaproxy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lâu lâu mới tái xuất giang hồ ạ . Mà sao năm nay chưa thấy thông tin gì về kết quả và nội dung cuộc thi vậy nhỉ , năm ngoái thi xong là đêm về thấy bàn tán luôn mà . Anh chị em khu vực đà nẵng đâu hết rồi ạ ?
@Tkaproxy Chắc bữa nay thế nào cũng có 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019