Canon ra mắt nguyên mẫu máy ảnh EOS ghi hình 4K, 24fps

Didu
4/11/2011 2:48Phản hồi: 52
Canon ra mắt nguyên mẫu máy ảnh EOS ghi hình 4K, 24fps

Bên cạnh việc giới thiệu chiếc máy quay chuyên nghiệp C300 thì [TAG]Canon[/TAG] ngày hôm nay còn cho chúng ta thấy nguyên mẫu một chiếc máy ảnh [TAG]DSLR[/TAG] mới với khả năng quay phim độ phân giải [TAG]4K[/TAG]. Máy ảnh mới sẽ vẫn thuộc dòng [TAG]EOS[/TAG] và là một chiếc DSLR thích hợp cho làm phim độ phân giải cao. Canon cho biết một số thông số cơ bản của chiếc máy ảnh đang trong giai đoạn phát triển này gồm cảm biến [TAG]CMOS[/TAG] [TAG]full-frame [/TAG]35mm, nó cho phép máy ảnh có thể quay phim độ phân giải tối đa 4K ở tốc độ 24 khung hình/giây với chuẩn nén MJPEG (Motion-JPEG). Máy ảnh mới của Canon có thể sử dụng với các ống kính [TAG]EF[/TAG] như ống 50mm trong hình phía dưới hoặc ống kính mới Cine 24. Canon chưa quyết định tên gọi cũng như thời điểm ra mắt của chiếc máy ảnh DSLR này.

Nguồn: The Verge
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá khủng............. đợt này Canon tung ra tuyền hàng siêu chất lượng các bác nhỉ...............
còn em thì hơi buồn vì nó khủng quá đây... chẳng có cái nào bình dân cả, toàn hàng cho dân pro. 5Dmark III/ 6D, 70D, Mirrorless... thì chẳng thấy xuất hiện. 5dm2 đã 3 năm tuổi, mirrorless thì hãng nào cũng đã có, 60D cũng đã hơn 1 năm tuổi mà chưa thấy bản nâng cấp. Xem ra anh em kinh tế eo hẹp phải chờ thêm 1 thời gian lâu lâu rồi. Đợt này ra toàn 4K với cả 1-series cao cấp, giá ko với tới...
Nhìn thèm dễ sợ 😆
trời Ca năm nay ra toàn hàng khủng thôi ah
dongtlt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cái ổng kính không thôi mà đủ phê rồi :showoff:
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn nam tính.... Quay 4k thì khủng quá, chắc không rẻ đâu....
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng khủng thế nhỉ
hjx
Canon vô đối 😃
nhìn mà muốn sắm 1 em quá
Ca ra 1 dòng lens Cine này nhắm đến dân quay phim hay chụp hình nhỉ, cùng là ngàm EF không biết có dùng để chụp ảnh không nhỉ...lấy nét bằng tay hay auto? đang mong thêm thông tin.
bobo.macvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã là quay phim chuyên nghiệp thì làm gì có auto hả bác 😆
Hay thật, mua máy ảnh để quay film 😁
kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
hic, đúng là bom tấn 😁
con quay phim nghe đâu chỉ có 20K thằng mẽo thôi hehe:hot:
Cái Body nhìn Pro kinh khủng, mình đang mê cái Sony Nex 5N mà nhìn con này tương tưởng lung lay ít nhiều.
Rất classic
Mua Sony Nex 5N đi

Bạn mua Sony Nex 5N đi, chứ lăn tăn làm gì, vì con Sony Nex 5N phải gọi con Canon này bằng Ông Tổ lận.
options2105
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn đấy bạn, So sánh giữa Sony Nex với con này so sánh làm gì? Chả hiểu bác thanhtungle85 đang nghĩ gì nữa.
Con này chắc nó cũng phải tầm 10k ôbama ấy nhỉ, hoặc hơn nữa.
Thật là khủng.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Biết giá chưa các bak nhỉ
cái ống kính đã thấy ghê rồi
byRoyal
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi..T.T
Nhìn ham kinh khủng

Xu hướng