Canon ra máy ảnh EOS Kiss X7 (100D) phiên bản màu trắng cho thị trường Nhật Bản

Trung Dt
14/11/2013 13:55Phản hồi: 45
Canon ra máy ảnh EOS Kiss X7 (100D) phiên bản màu trắng cho thị trường Nhật Bản

Đúng như tiết lộ cách đây không lâu, Canon đã giới thiệu mẫu máy ảnh EOS Kiss X7 (100D) phiên bản màu trắng tại thị trường Nhật Bản. Nhận thấy việc nữ giới ngày càng quan tâm đến máy ảnh DSLR, Canon đã quyết định bổ sung phiên bản màu trắng dành cho dòng máy DSLR nhỏ và nhẹ nhất của hãng. Cùng với thân máy, hãng cũng đưa ra phiên bản ống kính EF-S 40mm f/2.8 STM có cùng màu sắc đồng bộ với thân máy rất bắt mắt. Về thiết kế, EOS Kiss X7 phiên bản đặc biệt này phủ lên mình một lớp sơn màu trắng ấn tượng, phần báng cầm cao su và một vài phím bấm có màu xám nhạt, trong khi mặt sau là màn hình LCD với tấm kính bảo vệ và miếng đệm OVF lại có màu đen. Ngoài phụ kiện với sợi dây màu xám nhạt khá đồng màu, các thành phần khác đi kèm với EOS Kiss X7 không có sự khác biệt so với phiên bản tiêu chuẩn.

Trước đây Canon đã từng có mẫu máy EOS 1100D với các phiên bản màu đỏ Bordeaux, màu chocolate và màu xám bạc. Tuy nhiên các tông màu này mang thiết kế nhẹ nhàng, không dễ gây nổi bật. Với phiên bản màu trắng thì EOS Kiss X7 tỏ ra khá nổi bật so với màu đen truyền thống. Tuy vậy việc sở hữu nhiều màu sắc khác nhau trên dòng máy ảnh thay đổi ống kính vốn đã phổ biến với các máy ảnh mirrorless của Sony, Samsung, Panasonic, Olympus... Riêng với Ricoh Imaging thì họ tuỳ biến dòng máy ảnh Pentax như chiếc DSLR K-50 lên đến 120 màu sắc khác nhau.

Máy có giá bán dự kiến là 99,800 Yên Nhật (tương đương 998 USD) cho thân máy và ống kính EF-S 40mm f/2.8 STM và dự kiến sẽ được phân phối vào ngày 28/11/2013

Nguồn: canonjp
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất nữ tính, ngoài ra ko có gì nổi bật 😃
sao nó ko làm lens nào khác màu trắng nhỉ, pancake thì cũng đc mỗi tội chụp đêm hơi chuối :oops:
vãi cả tin đồn
nhìn qua cái vải trắng, hoa ra là màu trắng
chẳng có gì mới mẻ
Em đang dùng X2, giờ đang muốn lên X6. Không hiểu con X6 giờ body giá bao nhiêu anh em nhỉ?
locyt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp ghê, tròn tròn múp múp, chị em phụ nữa chắc thích 😁
Ôi cái giá gần 20 triệu. Cái này cho nữ, mà đã là nữ xài thì mua mấy con NEX ngon và đẹp hơn. Trong tầm giá đó thì có nhiều sự lựa chọn cho NEX. Là ý cá nhân, các canoner đừng nói gì em tội nghiêp.
@denta0182 Giá quá chát cho một cuộc tình 😁
@denta0182 1 man đã hơn 2 triệu rồi mà bác ơi.gần 10 man nên trên 20 triệu
@vjs4ot4cod0n91 Nói bớt tí cho nó rẻ ý mà bạn.
haipyn
TÍCH CỰC
10 năm
màu trắng này liệu có dễ bẩn k
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
1000 USD cho 100D có gê quá ko vậy 😕
@-[L]C[K]- Vì nó gắn lens nữa 😁
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
@Trung Dt Vừa mua 60D, giả sử chơi len xịn thì cũng vừa ngám 1000USD của nó, mà thơm tho hơn nhiều. Hoặc chơi mấy con 650D cũng dc 😔
@Trung Dt pancake chưa tới $200 😃
long2004
TÍCH CỰC
10 năm
Được mỗi cái máy trắng, mai mốt gắn len đen vào thì nhìn cũng hơi kỳ! Hay Canon lại chuẩn bị ra 1 loat len trắng nữa cho hợp tone !
chickenttt
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn giống mũ, đồ chơi con nít nhỉ 😁
dự là các em teen, hot girl... sẽ chết mê cái này=))
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
máy cho nữ, lens đúng nhu cầu chân dung luôn 😃
nice combo for this christmas
Teen hotgirl bây h xài sì mát phon chụp rồi úp fb hết rầu 😃
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho ai sưu tập thui 😁
Cái len giá chính hãng cũng 5tr rồi
textkeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thấy cấu hình cũng la lá 650D mà 650D màn hình còn xoay lật được 😁
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhdat276 mình mới bắn lần đầu 60D, với góc từ dưới dòm lên thì lật ra đỡ mắc công nằm xuống, một số trường hợp muốn nằm cũng ko dc, chỉ tự ước lượng thôi. Ngoài ra tự sướng, chụp nhóm, way phim ... Còn phần dễ lên đường ý bác là sao ?
ngoài ra có thì tốt hơn là ko
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhdat276 ac, mình xài mấy vụ đó chậm chạp lắm, và mấy lúc cần xoay thì 100% là ko gấp gáp gì
cryon57
TÍCH CỰC
10 năm
cầm đc 1 t/g cái máy sẽ tự chuyển về màu đen ở 1 số chỗ thôi 😁
p/s: 20tr quá chát chúa
Em khoái màu đen hơn màu trắng
ủa có DIGIC VI r mà sao ko tích hợp vào :oops:
Ayo Won
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn đẹp thiệt . cái gì màu trắng lúc nào cũng thấy đẹp

Xu hướng