Canon sẽ giới thiệu mẫu máy PowerShot Sx740 HS trong thời gian tới

Đậu Hoa
16/7/2018 3:5Phản hồi: 47
Canon sẽ giới thiệu mẫu máy PowerShot Sx740 HS trong thời gian tới
Bên cạnh những đồn đoán về thế hệ sản phẩm mới, máy ảnh không gương lật full frame, Canon vẫn cho thấy mình chưa từ bỏ các phân khúc thị trường khác, đặc biệt là máy ảnh du lịch cầm tay. Mới đây hãng này công bố sẽ sớm cho ra mắt sản phẩm mới, chiếc PowerShot SX740 HS để thay thế cho dòng cũ SX730.

Thiết kế chiếc PowerShot SX730 HS cũ.

Về thiết kế, các dòng PowerShot hầu như giống nhau, nhỏ gọn, thân thiện với người sử dụng, tuy nhiên cảm biến nhỏ, ống kính làm việc chưa hiệu quả...

Screen Shot 2018-07-16 at 9.39.36 AM copy.jpg
Bản đăng ký của Canon với FCC (bản đăng ký đầy đủ)

Những thông tin về một máy ảnh thay thế cho chiếc PowerShot SX730 HS không chỉ là tin đồn, thời gian qua Canon đã đăng ký một máy ảnh kích thước nhỏ, với số hiệu PC2352 tại FCC, cơ quan chứng nhận các sản phẩm công nghệ điện tử của liên bang Hoa Kỳ. Đây rất có thể chính là chiếc SX740 HS.

Mặc dù thị trường máy ảnh du lịch nhỏ cầm tay đang rơi vào khó khăn, khi camera trên các smartphone ngày càng phát triển. Nhưng theo những phân tích của Canon thì nhu cầu về một máy ảnh du lịch cầm tay là vẫn còn, và hãng sẽ không rời bỏ thị trường này, một trong những thị trường mang đến nhiều lợi nhuận trong quá khứ cho Canon.

Nguồn: Canonrumors
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mau Phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy này để chụp chim cò và máy a giao thông nhận hối lộ được. Chữ chụp du lịch thi dùng điện thoại cho rồi.
wormwon
TÍCH CỰC
6 năm
@boyngo1988 Nói khoác...:v dt chụp thiếu sáng hay trong nhà không có nguồn sáng mạnh nhìn tởm lợm như tranh sơn dầu ấy...

Rx100 mark IV vào tham chiến cùng 2 bác trên
@boyngo1988 Làm gì cần tới 1 inch ? 1/2.3 cũng cho ăn hành ngập mặt 😁 !!! Thuật toán nó ngon thì nó ra ảnh ăn liền, còn máy ảnh thuật toán ko ngon thì ta dùng phần mềm tự làm, gì chứ tụi máy ảnh cái hay của tụi nó là mấy cái stacking về hậu kì, còn dt nó làm sẵn cho rồi chứ có gì đâu :D !!!!
@Mau Phan Tay nhanh hơn não bị phản đòn là đấy.
@wormwon e đang nói mấy con máy du lịch dạng này, con compact của bác bao nhiêu tiền rồi kéo vào đây so sánh kiểu gì ... những máy du lịch dạng này rất khó dùng với người hay chụp hình vì chất lượng làng nhàng chụp tối chả hơn gì mấy con dt flagship, e cũng sử dụng máy ảnh (xt-20) nhưng phần lớn chụp choẹt linh tinh thì dùng dt, còn thuật toán dt rất tốt ko phải lúc nào cũng rảnh rang lên máy chỉnh từng tấm 1 nhất là hình từ mấy máy du lịch trên chụp ra.
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ toàn thấy 1 là điện thoại 2 là mấy cái hoành tráng chụp
Len ko tốt thì dễ hư, kẹt len.
Còn ai dùng S100 ko?
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cosmos47 Có tôi đây
@cosmos47 s90 đây 😁
@johnlee1089 máy mình hư ko đồ thay thế, màu silver đẹp thôi rồi. Sạc như mới và 2 cục pin zin, tính kiếm ng pass lại.
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
mua m10 vẫn sẽ ngon hơn e này nhiều 😃 rẻ, cần thì mua ngàm + thay lén DSLR vào chữa cháy cũng đc. chụp ko thua kém quá nhiều. Compact trừ khi thông số đặc sắc lắm chứ bình thường thế này thì mua tgian lại chán
wormwon
TÍCH CỰC
6 năm
@rayz Con này compact siêu zoom... 1 phân khúc khác mà bác... không lẽ bác gắn con canon 400mm lên cái thân tí nị của con m10 :v
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
@wormwon xài qua mấy con compact dạng này rồi bác ơi. zoom chán lắm. hình chụp xong chả buồn up 😁

nhoè mở bể hình hết trơn. mấy con ngon hơn như canon g11 luôn đó hình cũng đủ xài à zoom cho có thôi 😆
@rayz Bạn có nhầm ko đấy ? Zoom mà bể là do bạn zoom digital. Còn zoom quang học mắc gì bể ? Zoom quang học của mấy dòng này thì chỉ bị bệt màu, ảnh ko nét căng thôi chứ làm gì có vụ bể 😃) !!!!
Đã dùng dslr (hoặc ít nhất dùng mấy cái microless giá rẻ) thì k ai muốn dùng lại dòng compact này nữa
Mình vẫn thấy những người lớn tuổi sang VN du lịch sử dụng máy ảnh compact, với họ máy ảnh compact dễ sử dụng hơn
@gauto988 đơn giản vì ng lớn tuổi họ ngại dùng smp rắc rối, còn đt cho ng lớn tuổi thì camera gọi là cho có. Máy compact họ thích vì nó đơn giản, bật lên là chụp luôn.
@meodihia_cool Thì khác gì cái comment ở trên của mình đâu?
@gauto988 Ah bạn ấy giải thích thêm cho bạn hiểu về những gì bạn đã hiểu và nói ở trên =]] !!!!!
datanh222
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ad họ Đậu à?
lapmaihokdc
ĐẠI BÀNG
6 năm
klq bố mình hay đi công trình . muốn chụp ảnh cho công việc mà do mắt kém nên ko xài smartphone . bạn nào tư vấn cho 1 con compact nhỏ gọn bỏ túi mà chất lượng tốt đc ko
hạn mức 5m
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lapmaihokdc Canon sx 260hs hàng đã qua sử dụng 2 triệu
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
@lapmaihokdc m10 😃
Máy ảnh canon chụp đẹp. Ko biết có cạnh tranh đc sony không.
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Olympus TG5 là bá đạo chụp những nơi khắc nghiệt. Giá lile new đúng 5m luôn
Không còn là con gà đẻ trứng vàng nhưng ít ra vẫn bán trứng lấy tiền được nên sx tiếp
lam_hero1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dòng máy ảnh cảm biến hột le này vẫn chưa chết sao
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Còn em G12 vứt lăn lóc, lười xài quá
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
6 năm
@metronome Còn g9. Vẫn chụp đẹp. Màn hình bị ám thôi
Còn 1 con nhỏ nhỏ trong tủ 😁
Sony nó đang trùm ... Khó nhằn à
@Bão Sài Gòn lại chém !!! Tầm phân khúc này sony có WX350/500, cơ mà có lại SX720/730 đâu 😁 !!!!!!!
cứ phone mà chộp thui, mua chi con này
@congthanhgiong Phone zoom dc hem ? Con này dư sức cho Phone ra bả 😁 !!!!!
@congthanhgiong Chụp tối thì phone như hạch...
@fr3nzjpl4nt thà dành tiền mua con xịn, còn ko cứ phone mà chiến:rolleyes:
@congthanhgiong Tui thà ko chụp thôi chứ chả bao h chụp = dt, thấy gê 😔 !!!!!
okchua
ĐẠI BÀNG
6 năm
40X quang thì cũng đáng ngại thật!
Em SX200 có 20X của mình ngót chục năm rồi, vẫn dùng tạm. Chỉ mỗi tội cu con nghịch óng kính nhiều nên bị loen màu, màn hình bị ám đen. Còn lại phần cơ vẫn ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019