Canon Việt Nam giới thiệu ba máy ảnh mới: EOS 800D, EOS 77D và EOS M6

vitaminSea
18/4/2017 4:57Phản hồi: 105
Canon Việt Nam giới thiệu ba máy ảnh mới: EOS 800D, EOS 77D và EOS M6
Canon Việt Nam chính thức giới thiệu 3 chiếc máy ảnh mới nhất trong năm 2017 của họ. Đó là hai chiếc DSLR EOS 800D, 77D và một chiếc Mirrorless EOS M6. Cả ba chiếc đều có cảm biến APS-C 24,2MP; dùng bộ xử lý ảnh DIGIC 7, tích hợp tính năng kết nối chia sẻ hình ảnh wifi, NFC... Riêng EOS M6 và EOS 800D sử dụng hệt thống lấy nét Dual Pixel CMOS AF.

Thông số kĩ thuật và giá bán chính thức:

Cập nhật thêm thông tin: EOS 77D cũng có Dual Pixel CMOS AF

Camera Tinhte đã có chụp thử EOS M6 tại link

Bên cạnh đó Canon Việt Nam đồng hành cùng Pokemon phát động cuộc thi ảnh với chủ đề " Bạn đồng hành tuyệt vời cho những chuyến đi" sau sự thành công của chiến dịch
#ToyTravel năm ngoái. Cuộc thi sẽ diễn ra từ tháng 5 đến tháng 7 với chủ đề được công bố mỗi tháng, người thắng cuộc từng chủ đề sẽ nhận được một máy ảnh EOS M10 kèm ống Kit EF- M15-45mm

Các bạn muốn tham gia thì đăng kí ở đây: https://Snapshot.canon-asia.com/Pokémon
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con 77D vô lý vãi

23tr riêng thân máy, kèm kit 18-55 lại chỉ có 21.5tr. thế là thế méo nào 😕
@vitaminSea Giá với kit 1855 mà vầy thì chắc bỏ thêm 800k làm kit 18-135 ngon hơn 😁 Giá 77d kit 18-135 bằng 800d kit 18-135 luôn, có khi chỗ này cũng sai :/
@Nam Photo Cái thân máy k bik sao chứ nguyên bộ kit đó bên zshop bán rẻ hơn giá đề xuất 😆
https://zshop.vn/canon-eos-77d-kit-18-55mm.html?gclid=Cj0KEQjw8tbHBRC6rLS024qYjtEBEiQA7wIDeR1_5FVb-XplgpckMBJO81TQRbMIW8WmaaVpkSFtnzgaAkLq8P8HAQ
anh_saker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@davidphamhong Bên bán lẻ bao giờ chẳng thấp hơn giá nsx mà bác.
@anh_saker Máy chính hãng thì mua chổ nào rẻ nhất thôi 😃 bảo hành như nhau mà 😃
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cố lên em 800 D thôi, chỉ cần chụp ảnh gia đình
Lên dần 500, 550,.. 750, h là 800 rồi sắp hết 3 số rồi 😁
_WIN_
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cunatvechai Thì khi nào đến 950 sẽ có thêm 950 mark I, II, III...N
hốt 700D đc chưa mấy bác
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenkhanhlong 700d cả năm nay vẫn loanh quanh 10tr mà, thậm chí đợt sale trên mấy trang tmđt có thể mua với giá 8tr5-9tr luôn 😁
w810i
CAO CẤP
7 năm
@nguyenkhanhlong thêm 2-3 củ xúc con 70d cho nó tiện, sau này lên ff đỡ bỡ ngỡ bác ạ. 😁
biglazybear
ĐẠI BÀNG
7 năm
@w810i Thêm 2-3tr sao lên đc 70d. Giá 700d tầm 9tr5 luôn kit, 70d 15tr chỉ body muốn chụp đc ít nhất phải 17tr. Gần gấp đôi chứ đâu ra 2-3tr. Cho dù mua body cũ với len kit thì cũng phải 15tr
BobLove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@w810i bán ở đâu vậy bác sao rẻ vậy
w810i
CAO CẤP
7 năm
@BobLove Body 70d 2nd tầm 12-13tr đầy mà bác
Hu-Vo-007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang. Chờ 6d mak 2 để thay em 750d chụp dc 7k /2 năm
Không biết con M6 này với X-T1 con nào ngon hơn chứ riêng cái build thì thấy thua rồi đó.
@Wolfrain Ăn tn dc xt1 bác ơi...xt1 là semi pro rồi..mấy con tôm tép này chơi sao bằng ạ
77D thông số kém 800D mà giá cao hơn là sao ta?
@biglazybear Như nhau thôi 77d nó như 800d chẳng qua nó có cái màn phụ kiểu như 750d với 760d ngày trước đó bạn để ý body 77d ko khác gì 760d
@biglazybear Canon 2 số khác 3 số ở màn phụ.một vài tính năng .cho chỉnh khẩu độ ở bánh xe mặt trước máy.chụp liên tiếp nhiều hơn.nhưng cảm biến giống nhau.chất ảnh gần như giống nhau
@HCproboy Dong 2 số lúc nào mà ko hơn dòng 3 số bác
@MinhHuy24715 Ra mắt cùng thời điểm mà lại thua thiệt về chức năng thì thật lạ
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
Hết Ni đến Ca đẻ như lợn, h cứ như là cạn số rồi ấy. Giống điện thoại bây h mà bảo đọc tên số chắc cũng mất một lúc nghĩ coi nó là dòng nào, đời nào @@ Loằng ngoằng

Trong khi so sánh cái giá với chức năng cần thiết thì vẫn chẳng ăn lại đc mấy sản phẩm ra mắt trước của hãng khác. VD Sony có a6300 quay đc 4k bây giờ còn ~ 19tr
SymBianLover
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguoila_87 =)) Riêng khoản quay phim thì Pana vẫn ăn đứt Sony
G7 ~12.3tr cả kit mà quay 4k ai cũng đánh giá ok hơn Sony
@SymBianLover Pana thì nó chỉ thua tốc độ sony thôi chứ...ống của nó toàn leica ....sony cắm zeiss mới đú dc .bác so thế khó quá..
SymBianLover
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ác thần_ls Pana bị cái autofocus hơi dở 😆 dở từ con cấp thấp đến bọn GH4,GH5
Con GH5 giờ thay thế 5d mark 3 song hành cùng a7s/r 2 quay phóng sự hehe
@SymBianLover Team ngon quá....qua cái thời ăn no vác nặng vs ca ni rồi...em cũng bỏ ni d810 lâu phết rồi..h chơi vs a7rii vs xpro2 thôi
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
Giá này bán cho mấy anh khờ mới chơi.hehe
Không biết chụp có đẹp hơn S8 không nữa, bây giờ điện thoại lên ngôi rồi cần gì máy ảnh vừa to vừa cồng kềnh nữa
@SonNguyen.Pro Điện thoại cũng chỉ là điện thoại! Không thể so sánh với máy ảnh được!
Chụp vui chơi chia sẻ thì điện thoại bây giờ đủ ngon để đáp ứng nhu cầu, nhưng cần chất lượng ảnh cao hơn, cần in ấn bức ảnh đàng hoàng, hoặc muốn sở thích chụp ảnh đi xa hơn... hãy nghĩ đến máy ảnh.
Ongchupvc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wolfrain 😁 Cười thôi chứ sao giờ, heheh
@Ongchupvc Gừ
@Wolfrain Haha. Cái này là fan samsung nà
cao1004
TÍCH CỰC
7 năm
Thích M6 mà giá đắt vãi. Sau này lên đời bán lại chắc ko ai mua 😔
vietsnam
TÍCH CỰC
7 năm
Giá cao quá ...Hờ.
nipponx
TÍCH CỰC
7 năm
sao canon ra sp mới liên tục nhỉ ,dsrl lung lay giống điện thoại vãi o_O
@nipponx Theo t thấy thì bh đồ điện tử cái gì cũng ra liên tục chứ ko chỉ máy ảnh... mỗi 1 sp mới ra luôn dc nâng cấp về nhiều mặt nhằm đáp ứng nhu cầu sử dụng của ng tiêu dùng thui mà 😆 như mấy sp mới của canon lần này ra cũng thế.. về chip cũng dc nâng cấp, độ cảm biến, lấy nét cũng rất oki đấy chứ... nhiều sp thì càng nhiều sự lựa chọn mà hihi
26tr6 cho 77D và kit cùi, giá này mua dc Fuji xt20 và siêu kit 18-55 f2.8- 4 ois rồi. Ngon hơn vài lần. 77D có vẻ hơi ảo về giá
latoan339
TÍCH CỰC
7 năm
sao không ra fullfame giá rẻ nhỉ ? mấy con apsc cứ ra đều đều.
@latoan339 Bác hỏi lạ...để canon còn hút máu chứ bác....chứ nó mà ra vài con như 6d mà rẻ nữa thì crop canon bán cho ma mua
Tính đến thời điểm này của năm, Canon với Nikon ra lò toàn phế vật. Thôi đợi năm sau...
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
mấy con M43 noise như mứt cũng bày đặt so với sony 🆒🆒🆒🆒🆒
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
Đang xài M2 và 700D . Thấy cũng ko cần nâng cấp ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế