Cao thủ Tinh Tế giúp em vấn đề âm thanh (iPod Touch)

crystalocean
20/2/2013 3:3Phản hồi: 0
Cao thủ Tinh Tế giúp em vấn đề âm thanh (iPod Touch)
Chẳng là em có mua con Touch gen 3 về nghe nhạc cho vui của một mem TT.

Khi mua e ko test kĩ lắm vì tin tưởng bạn í ( giới thịu nghe tốt lắm ) và cũng vì mệt nữa ( đi đường xa các bác ạ )
Nhưng khi mua về e test kĩ thì phát hiện hàng tá lỗi ( màn hình có chấm nho nhỏ một đám nhìn xéo mới thấy, pin mau hết ) và một lỗi nặng nhất mà em ko thể chấp nhận dc là
Âm thanh rất nhỏ, nếu kéo max thanh âm lượng chỉ nghe dc bình thường, kéo 1/2 thanh âm lượng thì nghe rất nhỏ, kéo xuống dưới 1/2 một tí thì xem như khỏi nghe gì luôn. Loa ngoài rất rè

Sau một lúc thay 3-4 cái tai nghe, em bắt đầu kiểm tra và phát hiện sự cố rằng
Máy chỉ phát dc kênh Right ( R ) cho cả 2 tai nghe Left ( L ) và Right ( R ). Đàng lẽ ra thì tai trái ( L ) phải phát kênh âm Trái ( L ), còn tai phải ( R ) phải phát kênh âm phải ( R ) chứ ạ !!
Em vào cài đặt trợ năng và xem độ cân bằng thì thấy bình thường, vị trí thanh cân bằng L/R = 50/50 và máy cũng ko ở chế độ phát đơn âm sắc Mono. Kể cả phát bằng loa ngoài cũng chỉ phát dc kênh Right( R )
Sau đó em thử chỉnh thế này:

để ở chế độ đơn âm sắc ( Mono )
và kéo nghiêng về tai trái ( L ) thì lúc này tai trái ( L ) lại phát kênh âm bên trái ( L ) bình thường nhưng nghe nhạc rất nhỏ mặc dù đã chỉnh thanh âm lượng max , thật sự lỗi này rất khó phát hiện nếu gặp các bạn dễ tính. Em đã restore thậm chí dùng DFU Mode dể restore mà vẫn ko khắc phục dc

Các cao thủ giúp em với, tình trạng này là thế nào và khắc phục ra sao ?
Em mua về để nghe nhạc mà iPod thì lại hỏng phần âm thanh thế này thì còn j nữa ạ 😔(
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019