[Trên tay] Cáp Lightning 'Made in Vietnam' giá 70.000 của Bagi

TDNC
3/5/2017 2:18Phản hồi: 486
[Trên tay] Cáp Lightning 'Made in Vietnam' giá 70.000 của Bagi
Cáp Bagi Lightning ở VN bán 70.000 đồng một sợi dài 1,5 mét, "Made in Vietnam". So với cáp zin của Apple thì cáp của Bagi dày hơn, phần chuôi to hơn, còn chất liệu dây thì y chang. Cáp này vừa có chức năng sạc vừa cho chuyển dữ liệu. Tốc độ sạc và chép dữ liệu ngang ngửa với cáp của Apple.

Cáp của Apple có chất lượng khá tệ vì dễ gãy phần nối giữa cáp và chuôi. Cáp của Bagi có đường kính to hơn nên cảm giác xài cũng an tâm hơn một chút. Tuy nhiên do thiết kế không khác biệt và chất liệu vỏ y hệt thì mình nghĩ khả năng cáp bị hư đầu nối là vẫn có, chỉ là ít hơn mà thôi. Thử thực tế bằng cách bẻ mạnh phần đầu cáp nhiều lần thì mình thấy lớp vỏ bên ngoài bắt đầu bị nhăn lại, y hệt như cáp zin dùng nhiều lần. Đây là điều khó tránh khỏi đối với thiết kế này. Những sợi cáp dùng dây bện nhiều lớp ở bên ngoài thì sẽ bền hơn.

Về tốc độ sạc, qua nhiều ngày sử dụng mình thấy tốc độ sạc của cáp Bagi không khác cáp zin là mấy, sự chênh lệch không đủ lớn để mình có thể nhận ra. Về tốc độ chép file, mình chép một file đuôi .MKV nặng 914 MB vào máy thông qua iTunes bằng 3 sợi cáp và có kết quả như sau:
  • Cáp Bagi: 57,03 giây
  • Cáp Energea: 56,50 giây
  • Cáp zin Apple: 1 phút 2 giây
Như vậy về tốc độ sạc, tốc độ chép file, chất liệu hoàn thiện đều chấp nhận được so với giá tiền 70.000 đồng. Quá rẻ để mua về thay thế cho cáp zin hoặc dùng làm dự phòng. Một yếu tố nữa cũng phải được nhắc đến đó là tiêu chuẩn MFi. Trên trang chủ của hãng (Bagi.com.vn) không thấy ghi có MFi. Thực tế bây giờ mình cũng không nghiêm trọng vụ MFi nhiều như lúc trước bởi vì mình đã dùng qua rất nhiều loại cáp Lightning của nhiều hãng. Có những hãng ghi MFi nhưng được một thời gian vẫn bị lỗi không sạc. Có những sợi không ghi MFi nhưng mình lại dùng tốt đến bây giờ. Đối với cáp của Bagi, họ nhận bảo hành 1 đổi 1 trong 12 tháng nên chúng ta có thể yên tâm.

486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hyper But
TÍCH CỰC
7 năm
Ủng hộ hàng Việt
Cáp cũng làm rồi nhé. Đừng bố nào bảo ốc vít không làm được 😁
@chinh0945399585 Địa chỉ xin lão mod.
Mà đã nói rồi, made in ở đâu éo quan trọng bằng designed by. Việt Nam thiết kế mang sang Nhật làm thì made in Japan nhưng thiết kế ngu chưa chắc đủ tuổi so với hàng China.
@Duong_Act ốc vít là ốc vít tinh xảo ,dành cho thiết bị như kiểu đt chứ vít to thì đầy :d
jonnykhoai
TÍCH CỰC
7 năm
@Duong_Act :D nhiều khi nghe thì nhỏ nhưng làm khó hơn to ý. Trung Quốc vừa mới ăn mừng vì làm được ngòi bút bi đó bạn :D.
@jonnykhoai Đấy ! Vấn đề là chỗ đấy đó bạn !
Nhiều ông con thần gió khi nói đến ốc vít chắc nghĩ ngay đến ốc xe đạp rồi mỉa mai nước nhà. Đúng là óc.. à mà thôi :D
Quá ngon cho 70.000d 😁
napoly26
TÍCH CỰC
7 năm
@Đinh Quang Hiếu Like cho bác.
quocbiin
ĐẠI BÀNG
7 năm
sẽ mua ngay, nếu chất lượng y như bạn nói thì mình sẽ cố gắng giới thiệu vì hàng việt
Cho địa chỉ mua hầy. Mua mấy quán toàn cáp đểu!!! Cáp zin 150k hix.
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@hackieuhoang thời buổi này cáp zin hay dỏm thì cũng 1 thời gian là nghẻo, thôi cái nào rẻ rẻ hàng Việt nam như này xài cho đỡ bị chặt chém 😁
@hackieuhoang 0903967585 nhé bạn.
peter pen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackieuhoang Lazada bán đầy. Lên gõ bagi
sản xuất ở bắc giang chứ ko phải sài gòn và hà nội nên anh em vẫn nên cẩn thận "việt nam"
MaCauvn2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangherodientu Coi chừng chị Na mặc áo dài VN...
shiva_ndt
TÍCH CỰC
7 năm
@thangherodientu bắc giang thì sao?
kidhitech
TÍCH CỰC
7 năm
@thangherodientu bắc giang thì sao thím =))
npdong1994
TÍCH CỰC
7 năm
Cần Cáp USB Type C nữa là đẹp =]]z
@npdong1994 thấy trên web nó có luôn nè bạn http://bagi.com.vn/day-sac-bagi-type-c-glaxy-a5-a7-2017-s8
Nhìn cũng trắng trẻo, không biết nội thất thế nào.
histyle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay quá, đang lúc hỏng cable.
Ủng hộ hàng Việt Nam chất lượng cao
vxx9x
TÍCH CỰC
7 năm
Sao bao bì không làm chuẩn tiếng a hoàn toàn nhỉ. Để có thể đi ra nước ngoài dc
@vxx9x Không ghi tiếng Anh cũng có nguyên nhân của nó, vì vi phạm bản quyền, cái này mà bán ở Mỹ là bị Apple kiện ngay vì không trả tiền bản quyền trên mỗi cọng cáp bán ra cho Apple.
Ngon nhỉ, sạc ipad ngon không ta, mua về sạc, chứ dây ankerthif 90cm quá ngắn mà hay không nhận sạc nua.mua 350k giờ về để không
em cần usb c
Shop Chibo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ Công Nhậm Bên em bán sản phẩm Bagi, em thấy sản phẩm ok đấy ah.
Cáp Type C chỉ có 90k
http:/chibo.vn
Mình mua sợi dây cáp justneo dài cả 2mét,hàng của apple vứt trong hộp.day này ko dơ ko rối,quấn bằng day cước sao đó.sac cung nhanh ,tuyệt!
quachlaogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang cần một đây lightning - usb c.
Giá trên appstore quá chát.
quachlaogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trandangtrung19051990 không phải dạng như vậy bạn..mà nhìn cũng rắc rối qúa....
manhhavard
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quachlaogia có của Remax, dây dẹt chống rối, hỗ trợ cổng USB 3.0 luôn. giá độ 100k thôi b
quachlaogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@manhhavard Bạn có link không?
Mình tìm toàn ra lightning -usb a thôi à.
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
7 năm
Công ty Trung Quốc đặt tại Việt Nam :v :v :v
@tmt_angel8x ông Lee Gi Su - CEO của BAGI - từng đảm nhiệm vị trí Trưởng Phòng Chất Lượng nhiều năm liền cho nhà cung ứng Samsung SDI, cùng các đồng sáng lập đến từ Hàn Quốc và Nhật Bản đã lập ra công ty sản xuất phụ kiện điện thoại tiên phong tại Việt Nam
@tmt_angel8x Hoặc đặt Trung Quốc làm nhưng bao bì Việt Nam!
@tmt_angel8x Ko biết gì lại ghán, Bagi có nghĩa là Bắc Giang, cty này chuyên sản xuất phụ kiện của VN nhé. Hàng dùng bền hơn hẳn cap của các hãng khác. cái củ cải gì cũng nghĩ của TQ đc, hài.
Không liên quan nhưng mấy bác cho em hỏi ở đâu bán cái sạc hít nam châm cho cổng sạc USB Type C trên điện thoại. Cho em xin cái link . 😁
@Tây Môn Hải Tớ toàn dùng củ sạc ngoài nên k biết so với củ zin thì ntn, tốc độ sạc thấy vẫn ko bị chậm đi, loại rẻ thì k chép dữ liệu đc, ko cắm usb otg đc.
@Tây Môn Hải GOOGLE ĐI, TRÊN ALIBABA THIẾU GÌ. GÕ USB TYPE C MAGNET CHARGER
@impressive2000 =)) ko bạn
minhhong12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tây Môn Hải Đừng dại , e đã dại khi bỏ 200k mua , sạc được 5 lần đầu , về sau sạc có báo nhưng đang sạc nhưng dòng yếu % pin ko tăng dù để qua đêm , bỏ luôn
70k 1 năm 1 đổi 1 là ngon rồi.
hy vọng 2 tháng nữa ko thấy mod lãng vãng ở trung tâm bảo hành apple thì quay lại like mạnh 😃
Ủng hộ ngay và luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019