Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cập nhật ] 7/2/2011 Tom XAP Installer v1.2 hỗ trợ cài đặt nhiều XAP

tom_codon
2/12/2010 3:32Phản hồi: 258
[Cập nhật ] 7/2/2011  Tom XAP Installer v1.2 hỗ trợ cài đặt nhiều XAP
Chào các bạn !

Đối với các máy windows phone 7 đã unlock , chúng ta có thể dễ dàng cài đặt app với định dạng .xap qua hướng dẫn của bác caocaotac. Nhưng với việc mỗi lần cài 1 app chúng ta cần mở Application Deployment tìm đến file .xap rồi cài đặt làm cho không ít người trong chúng ta khó chịu và phiền toái

Chính vì thế mình đã phát triển ứng dụng Tom XAP installer , về cơ bản Tom XAP installer và Application Deployment hoạt động như nhau , cho phép người dùng cài đặt .xap lên máy thực hoặc máy ảo. Nhưng Tom XAP installer tiện lợi hơn nhiều , chỉ với 1 lần chạy duy nhất khi khởi động , Tom XAP installer sẽ đặt mặc định sử dụng chương trình để cài đặt tất cả các file .xap

Giao diện :

Cách sử dụng :

Tải phần mềm về , chạy file Tom XAP installer 1 lần để phần mềm tự động đăng ký , sau đó thoát chương trình ra ngoài , và tìm 1 file .xap bất kỳ , nhấn đúp vào .xap hoặc chuột phải chọn "Cài đặt XAP" thì chương trình Tom XAP installer tự động sẽ bật lên , đưa cho bạn thông tin về phần mềm các bạn định cài đặt , phiên bản , hình icons ...

Chọn Máy Thực hoặc Ảo để cài đặt

Chú ý :

1. Với chế độ cài đặt Máy Thực các bạn cần có Zune đang chạy và máy không được ở trong chế độ Sleep mode
2. Mỗi lần Khi các bạn chuyển vị trí của Tom XAP installer.exe trong máy tính , các bạn cần chạy 1 lần lại để phần mềm đăng ký vị trí cài đặt ( Tuy vậy chẳng ai rảnh để chuyển chỗ này chỗ khác , cứ quẳng nó 1 chỗ nằm yên đó và làm công việc cần làm là được 🆒 )
3. Nếu bạn không thích sử dụng Tom XAP installer để cài đặt .xap trong máy , các bạn có thể gỡ bỏ bằng cách chạy Tom XAP installer và bỏ chọn nút "Kích hoạt Tom XAP installer"

@caocaotac : Bác mà rảnh thì quay màn hình máy tính lúc cài đặt phần mềm bằng Tom XAP installer cho các members mới sử dụng windows phone 7 xem được thì tốt , cảm ơn bác !

Quảng cáo

-Cập nhật bản mới v1.2 :

-Hỗ trợ cài đặt nhiều XAP cùng lúc
-Đặt quyền admin mặc định

-Cập nhật bản mới v1.1 :

- Sửa một số lỗi khi cài đặt games , với phiên bản này thì các bạn sẽ thấy icons của xboxlive game hiển thị 1 cách chính xác 😃

Quảng cáo

Chúc vui !

Tom
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có WP7 để thử nhưng rất ủng hộ những PM Việt của Tom . Xin cảm ơn !
Rãnh mình sẽ thử,cám ơn Tom nhiều.Chúc bạn có nhiều phần mềm hay cho ACE xài.
chờ bản cập nhật của microsoft đã rồi mới tính tiếp.😃
nhutung
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có cần phải unlock trước không bác ....?
Có bạn ạ ! Mình viết ngay câu đầu là đối với các máy đã unlock mà 😃
nhutung
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix vẫn hi vọng là không 😃 bởi vì mỗi lần thử unlock thì máy đều báo bị lỗi 😔
@tom_codon m moi mua con lumia 800 khong biet nhieu ve wp,nhat la tu dien vdict Tom chi dum cach cai va mua phan mem ntn .thanks nhe yahoo cua m ily_ghlt
@tom_codon LÀM THẾ NÀO ĐỂ BIẾT MÁY MÌNH ĐÃ UNLOCK CHƯA HẢ BẠN
Hình như đối với WinPhone các bác Việt Nam mình có 1 tinh cảm đặc biệt chứ không giống những nền tảng khác
Tình cảm đó như thế nào hả bác 😃
Nếu có nhiều máy giá rẻ cài đặt WP7 thì HĐH này sẽ rất phổ biến và các app sẽ rất nhiều nguyên do các developer ở VN rất thông dụng các IDE của MS và nền tảng rất phổ biến
mình nghĩ khó lòng mà rẻ đc , vì cấu hình tối thiểu của wp7 toàn là chip 1ghz , camera 5MP , toàn cấu hình khủng thì rẻ kiểu gì 😔

bt­­w , thx chủ topic nhiều lắm ^^ , phần mềm khá hay
Cấu hình như này thì chỉ đắt ở thời điểm hiện tại, mình đoán tầm 1 năm nữa, thì cấu hình như vậy sẽ đại trà và giá máy sẽ giảm, tất nhiên không thể xuống 1- 2 tr được nhưng chắc chắn có thể chấp nhận.
Salad
ĐẠI BÀNG
13 năm
hiện tại dân VN mình cũng viết app trên nhiều nền tảng lắm, quanh mình toàn iOS developer không nè, btw rất ủng hộ phần mềm việt của bác Tom 😃
W7 có vẻ đang là phong trào khám phá mới....
Hehe một điều tớ đang thắc mắc là không biết có thể la61y room của WP7 để có thể cài vào máy nào cũng dc không ta? có cho anh em có thể thử.......!😃hehe
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
giống như blackberry cài phần mềm đuôi .cod qua BDM nhỉ, đây là phần mềm việt nên rất ủng hộ tinh thần của chủ topic.
thanks bác tom nhiều, sẽ thử sớm :p
ủng hộ cho phần mềm việt ^^,
Thanks bác tom nhiều nha .
nó có dùng được cho zune HD không vậy bác?
Rất muốn thử nhưng lại chưa có máy, hy vọng vào một ngày ko xa!
kenu97
TÍCH CỰC
13 năm
Hic, sướng quá. Tks bác Tom cô đơn nhiều.
Đang phát chán với WP7 thì có cao thủ ra tay.
Hy vọng sắp tới có thêm nhiều soft mới.
Nền tảng mới mà các cao thủ đã ra tay rồi, hay thiệt
hoan nghêng các development việt nam
kenu97
TÍCH CỰC
13 năm
ko hiểu sao e cài ko đc. bấm vào file .xap để cài nó cũng hiện ra bảng này

nhưng khi bấm vào cài đặt thì báo lỗi. và hiện ra tbao có chữ: Continue và quit. Continue thì chả bấm đc đành có mỗi Quit 😔(

1. Với chế độ cài đặt Máy Thực các bạn cần có Zune đang chạy và máy không được ở trong chế độ Sleep mode
2. Mỗi lần Khi các bạn chuyển vị trí của Tom XAP installer.exe trong máy tính , các bạn cần chạy 1 lần lại để phần mềm đăng ký vị trí cài đặt ( Tuy vậy chẳng ai rảnh để chuyển chỗ này chỗ khác , cứ quẳng nó 1 chỗ nằm yên đó và làm công việc cần làm là được )
3. Nếu bạn không thích sử dụng Tom XAP installer để cài đặt .xap trong máy , các bạn có thể gỡ bỏ bằng cách chạy Tom XAP installer và bỏ chọn nút "Kích hoạt Tom XAP installer"

Bạn check lại 3 điều trên xem có được không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019