[Cập nhật ] 7/2/2011 Tom XAP Installer v1.2 hỗ trợ cài đặt nhiều XAP

tom_codon
2/12/2010 3:32Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào bác Tom và các ae sử dụng WP7.E sử dụng điên thoại Dell venus pro.E có tìm trên diễn đàn của minh rồi nhưng ít thấy chỉ dẫn về dòng dt này.Vậy bác và ae có thông tin gì về dòng dt này chỉ cho e cách hack và app.Hiện tại không biết máy bị lỗi gì mà không thể cài đặt phần mềm hay game fee trên Market.Luôn luôn bi "" can't get this infor right now.Check back in a little while."".Còn khi cài thông qua zune cũng thông báo bị lỗi mạc dù máy kết nối wifi hoac 3G đầy đủ.Hiện tại máy e chua có 1app hay game gì hết.E này sủ dụng Os version 7.0.7392.0.E đã reset 1 lần nhưng vẫn ra OS cũ.Vậy mong bác Tom và ae chỉ giáo dùm e với nhá.e cảm ơn nhiều.
phusyol
ĐẠI BÀNG
13 năm
em chay nó báo " Unhandled exeption has occurred in your application . is you click continue , the application will ignore this error and attempt to continue . if you click quit , the application will close im mediaely .

access to the registry key 'HKEY_CLASSES_ROOT\Tom XAP Installer' is denied .

google dịch thì là : "Chưa được xử lý ngoại lệ đã xảy ra trong ứng dụng của bạn nếu bạn nhấp tiếp tục, ứng dụng sẽ bỏ qua lỗi này và cố gắng để tiếp tục.. Nếu bạn nhấp Quit, ứng dụng sẽ đóng cửa ngay lập tức.

truy cập vào các khóa registry 'HKEY_CLASSES_ROOT \ Tom XAP Installer' bị từ chối "

các bác nào rành máy tính và có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với ! em dung develop chỉ cài dc 10 app mún cài thêm là lại phải xóa tội lắm !

p/s : cả cái phần mềm : [h=1]Windows Phone 7 Add in VS hỗ trợ cho máy cài đc pm >80M[/h] em tải về chạy nó cứ báo : " KB2486994 does not apply, or is blocked by another condition on your computer. " em chả biết làm thế nào nữa .. bác nào chỉ giáo em với ! thanks nhiều ạ !
Cho em hỏi: làm thế nào để cài các file .xap kích thước tương đối lớn vào điện thoại. Em vẫn cài những app nhỏ bình thường nhưng với những game như Need For Speed hay The Sim thì khi dùng Application Deployment thấy báo lỗi "Error - The device is not connected" còn dùng Tom Xap Installer v1.2 thì báo là "Please make sure your phone was unlocked & Please make sure you connected device to PC and Zune launched".
Máy Trophy, đã up len NoDo và vẫn cài các app khác bình thường.
bạn để điienj thoại luôn sáng màn hình kiẻm tra lại kết nối với máy tính xem sao
Tìm thì không thấy mà hỏi xong lại tìm đc luôn! Em vừa up lên NoDo nên thấy lạ vì ko cài đc, hóa ra là phải cài thêm Add-In này
Cảm ơn bác Tom nhé.
danganhtbbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cho em hỏi cách unlock hd7 đã up lên nodo được không bác 😔
Giờ thì chắc bạn chỉ có thể hạ xuống 7004 or 7008 để unlock thôi chứ nodo thì chịu.
danganhtbbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác có bản rom 7008 không cho em cái link để em down 😔 firmware máy em đây : 2250.09.16901.207
Mình ko rành về vấn đề này lắm phán bừa món này bạn xảy ra chuyện gì thì chết,bạn vào đây tham khảo http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-443/huong-dan-downgrade-tu-nodo-xuong-room-goc-7004-va-unlock-up-nodo-664815/
thesky2112
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình chạy phần mềm này lại báo lỗi nhỉ?
Thanks bác nhiều lắm, luôn ủng hộ bác
thesky2112
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng con LG E900, mình chạy phần mềm này báo lỗi rồi, có ai biết cách khắc phục giúp mình với....
Moi mua HD7 ma doc huong dan tren dien dan chang cai dc cai nao. Bac nao o ha noi biet nhieu cho em dia chi em mang ca dien thoai va may tinh den nho huong dan. Nan voi wp7 qua
Cho mình hỏi một câu: Yêu cầu tối thiểu để chạy file *.XAP là gì? Mình có cài Zune, .Net Framework 4, liệu thế đã đủ chưa? Chứ cài thêm SKD thì nặng quá! Nhiều khi cần cài file XAP ở máy mình mượn nhưng cứ phải lần lượt WINDOWS PHONE 7 SKD, ZUNE nặng và lâu quá!
sao em cài SDK không được vậy các bác.
Mình cài file .XAP như bác chủ hướng dẫn, chạy xong báo Done rồi mà sao vào điện thoại chẳng thấy app đó đâu cả?!
ko bác nào cho em ý kiến cái. Cài IM+, Karaoke thì được nhưng cài bejewel live, international Snooker vào thì nó báo done nhưng chẳng thấy đâu cả
Mình dùng LG E900 sao cài PM không được vậy các bạn, mình cũng đã Unlock máy theo cách của bác Tom roi, các bạn chỉ giúp mình với nhé.
Mình dùng xap installer cho con hd7, đã jailbreak, unlock, cài Netframework, run as adminstrator hết rồi mà sao khi cài chương trình vẫn không được, nó báo "has stopped working" rồi tự tắt chương trình luôn ... anh TOM hay bạn nào biết thì giúp mình nhé, cám ơn rất nhiều 😃 yahoo: stuart_do2802@yahoo.com

Bạn nhấn vào "View problem details" rồi chụp lại hình ảnh xem sao? Bạn đã cài Zune chưa?
ncnhan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic, tui cũng bị giống vậy luôn!
Cài file XAP
[​IMG]'
Hiện hình này:
trunghieu20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như lỗi .net framework
Mình cũng bị lỗi như trên ai giúp với
e moi dung con htc hd7 cac bac ah.xin cac bac chi cho e cach cai cac ung dung vao may hd7 dum.chi ti mi cac bac nhe .e cam on
wondo phon thi rat thich nhung minh cung dang nhuc dau voi em hd7 ne
chan wa
Không hiểu sao không thể Install được TXI vào máy nha, open toàn tự động stop 😔
@t2mvn mình cũng bị nt, bạn đã cài đc chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019