Cập nhật iOS 10.3.3: các vấn đề về pin, hiệu năng,..vv

23/7/2017 11:35Phản hồi: 242
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang ở 10.2.1. Có nên lên 10.3.3 không các bác nhỉ?
@tiendatcfzech 10.2.1 lên được đó, trống được ít bộ nhớ trong, cải thiện kha khá...
@Vi Công Định Em ko lo lắng về bộ nhớ vì em dùng 6 bản 64gb. Không biết pin và hiệu năng so với 10.2.1 thì như thế nào thôi bác ah
@tiendatcfzech Theo lí thuyết là nhanh hơn, còn bạn lên thì hên xui 😆
@tiendatcfzech Trước xài 7+ với 6s + thì 10.2.1 là thấy ngon nhất về pin. Còn riêng độ mượt thì nó chẳng khác nhau gì hết bạn.
Có cách fix lỗi 1 r các bác ơi, tắt khoá xoay nhé!
6s+ ios 10.3.3 đây. Mới tuần đầu thấy hơi hao pin hơn nhưng jo là ổn định rồi các bác. E xài wifi.
boy_thin_8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗi vuốt tắt ứng dụng thì ở bản 10.3.1 cũng đã bị rồi.
Dùng có mượt hơn. Máy không nóng mấy.
Pin thì có chút ít thay đổi, tuỳ xử dụng. Mình dùng 6s+.
Nói chung mình dùng thấy ổn.
@boy_thin_8x Có cách fix r bác, tắt khoá xoay là ngon
có ai bị lỗi thi thoảng mất mic ko ? ng khác gọi tới mình nói họ ko nghe đc gì, khởi động lại lại hết
iphone 6s plus 10.2, và, 10.3.2 (bị trên cả 2 device)
gket9x
TÍCH CỰC
7 năm
@IceNinja K nhé m 6s k thấy bị bao h. Bạn kt xem mic đi
@gket9x ko hiểu sao khởi động lại lại hết bạn ạ. Liệu có phải lỗi phần mềm?
6s plus.
thật ra thay mic cũng ko đắt, mình chỉ lười tháo máy thôi 😁
gket9x
TÍCH CỰC
7 năm
@IceNinja có khi đặt hết lại cài đặt xem sao, hoặc b lên 10.3.3 đi có khi lại ổn đó
huynhhuy23
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện em đang ở ios10.3.2 pin như vầy có nên lên 10.3.3 không?
@huynhhuy23 Pin bạn như vầy mà không nói máy nào thì anh em khó lòng tư vấn lắm bạn 😁 Dự là bạn dùng 5s à?
huynhhuy23
ĐẠI BÀNG
7 năm
@smoking.devil em quên, em đang dùng 6s +, em thường dùng để chơi game và xem youtube thường xuyên, nên không ngại sạc và không quan tâm thời gian chờ, chủ yếu nó cầm pin bao lâu để chơi thôi. Như vậy máy em đang hao pin hay sao
@huynhhuy23 Theo thông số thế này thì 1 là máy bạn dùng liên tục k nghỉ tí nào trong 3;30p và còn 63% thì pin quá trâu
2 là đang bị lỗi phần đo do time sử dụng bằng time chờ, bạn reset rồi sạc đầy lại rồi dùng xem sao!
Còn nếu mà bạn dùng liên tục k nghỉ đc 3:30p còn tầm 40% cũng là chấp nhận đc rồi chứ còn 63% thế này thì trâu quá, hơi khó tin !
huynhhuy23
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đạt Phít Một Em sạc đầy 100% pin sau đó chuyển qua chế độ tiết kiệm pin, rồi onscreen suốt khoảng 3 tiếng hỗn hợp gồm web, youtube, zalo, facebook, game. Em thoát ra vào pin để chụp thông tin lên hỏi anh em như vậy cần lên 10.3.3 không. Ag mà pin em sạc 645 lần và còn 2300/2725 mAh (pin theo máy)
@huynhhuy23 Vãi cả pin... thế để nguyên mà xài 😁
hailam1991
TÍCH CỰC
7 năm
Kích thích ko anh em. Hehe IMG_0008.PNG
@Đạt Phít Một E ở 9.2 lên 10.3.3 dùng k bt nóng máy là cái gì =)))
@Huy_Microsoft_Windows ios 9.2 giật lắm, 9.3.2-9.3.4 là ngon thôi 😁 Hiệu ứng của 9.2 chán lắm.. lên 10 thấy mượt hơn nhiều
@athena16 Cơ bản là cái tuổi mà ham vọc gặp thời ios 7-8 vọc phê nên ham, chứ lên ios 9 rồi chả ai muốn vọc nữa, ng nghịch cái thời đó cũng có tuổi rồi nên k ham hố nữa rồi, cần sự ổn định để phục vụ nghe gọi tốt là đc rồi
Nhiều ng bảo jb k làm sao nhưng mà e thấy đơn giản như: ng khỏe gánh đc 50kg, chỉ cho gánh 20kg thôi thì còn đc lâu lâu chứ gánh đc 50kg mà bắt gánh đều 40kg là nhanh xuống hơn rồi... mặc dù chưa hết khả năng của nó nhưng cái này thì k cần hết, nó đỡ nặng máy thì nó sẽ mượt hơn 😁
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@Đạt Phít Một Thời đó mới múc con 4s 5.1.1 là đè đầu ra mod theme, ios 5 thời đó status bar nó đẹp hơn ios 6, mod mấy cái icon cột sóng,wifi các kiểu..., đúng là kỉ niệm thời trẻ trâu. ;)
mu_vodjch
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình sài ipad mini 4 mà pin tụt kinh lắm. Jo định bán lại tgdd
boy_thin_8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình không bật xoay màn hình bao giờ 😃
Koibito2911
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mn thấy sao?. Em chỉ onl bằng 3g. Pin như vậy có đc k hay yếu.
@Koibito2911 3g tốn pin gớm bác nhỉ?!
Koibito2911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huy_Microsoft_Windows Mình cũng thấy nó tốn. Hix
huynhhuy23
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em cho em hỏi ngu bây giờ jb máy để làm gì, có thêm được cái gì tiện ích hay cao siêu gì không? Hiện tại ios10.3.2 có jb được không
@huynhhuy23 Jb thì ios tuỳn chỉnh đc logo app, gd như android, tuỳ biến hiệu ứng vuốt,...vv còn hại thì bác bt r, khi cố can thiệp sâu vào bên trong.
@huynhhuy23 Vấn đề chính thì jb từ ios 10.2 trở về thì cơ bản vẫn khá nhiều tweak, chỉ là giờ ít ng xài thôi...
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
@Đạt Phít Một Mình dùng 2 số. 1 cái 6s 10.1.1 đã jb dùng công việc, cái 7plus thì để update fw thiên về giải trí các kiểu. Ko cài game fb chỉ nghe gọi sms zalo. Jb thì chủ yếu các tweak hỗ trợ thao tác và quản lý cuộc gọi thuận tiện hơn. Mà giờ jb ko ổn định nên chỉ rón rén cài những cái thực sự quan trọng thôi chứ ko dám cài bừa bãi.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Đang lưởng lự không biết có nên update lên hay ko

Giỏ quà, Quà rượu vang, vang pháp. vang chile
cool_h2t
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợt nọ mình có cập nhật lên 10.3.3 dùng 1 2 hôm đầu thấy rất ok! nhưng sau vài ngày bắt đầu thấy hiện tượng máy nóng, pin tụt không đều, cứ 2% một. Rồi nhiều lúc để không cũng tụt cả chục %. Mình nghĩ nó chưa ổn định nên chờ vài ngày xem tnào. CUối cùng đến hôm sạc 100% dùng chưa đc 1h đã xuống 60%. Sợ quá nên hạ xuống 10.3.2 luôn. 6s plus.
Sau hơn 1 tháng dùng 10.3.3 beta 6 thì đúng pin tốt hơn nhưng chỉ nhỉnh một chút thôi còn hiệu năng k bằng bản chính thức, hơi lag khi sử dụng còn bản chính ổn định hơn rất nhiều. Để mà đánh đổi sự ổn định, mượt lấy pin thì e đồng ý
@Huy_Microsoft_Windows Ý kiến k tồi!
Mọii người cho e hỏi , e dùng ip5 mà khi lên 10.3.3 nó hay ảo pin lắm còn 30% mà máy tự tắt nguồn , bật lên thì báo sạc , mà khi bật lên thì vẫn còn 30% là sao ạ
@Sjjsbss Ios mà 😆 thế bạn nghĩ nó lấy năng lượng đâu để hiển thị cục pin cạn khi bấm nút nguồn ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019