Cập nhật iOS 9.3.2 cho iPhone, iPad và iPod touch: sửa nhiều lỗi, không có tính năng mới

TDNC
16/5/2016 17:12Phản hồi: 472
Cập nhật iOS 9.3.2 cho iPhone, iPad và iPod touch: sửa nhiều lỗi, không có tính năng mới
Apple vừa phát hành iOS 9.3.2 chính thức cho iPhone, iPad và iPod touch, bây giờ bạn có thể mở máy lên và tải ngay. Mình kiểm tra trên iPhone 6s thấy bản này nặng 91,7 MB, trên các máy khác thì dùng lượng sẽ khác theo. Bản cập nhật lần này chủ yếu sửa lỗi chứ không có tính năng nào mới. Để cập nhật bạn vào Cài đặt > Cài đặt chung > chọn Cập nhật Phần mềm, cập nhật trực tiếp qua OTA, không cần cắm iTunes cũng được.

Update: mình nhận được thông tin là iPad Pro bị treo táo sau khi update lên bản này. Mình thử nghiệm với máy mình (iPad Pro 4G, 256Gb, màu vàng, mã 4 số serial cuối là GXQ9) thì không bị. Anh em cân nhắc nhé.

Chi tiết những điểm mới của iOS 9.3.2:

ios 9.3.2 tinhte.jpg

iPad pro bị lỗi treo sau khi update lên 9.3.2
472 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai tmt
TÍCH CỰC
8 năm
Có hỗ trợ các máy đời thấp hơn ko nhỉ các bác...
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
@hai tmt Người ta chỉ mong Apple bỏ cập nhật iOS mới cho máy hơi cũ. Bạn cứ thích đú lên mới nhất chi cho lag. Mình chỉ ước ao IP5 của mình chỉ lên được iOS 7 thôi đây nè
vinh0203
TÍCH CỰC
8 năm
iPhone 5 đang 9.1 có nên lên 9.3.2 k các bạn?
raynguyen148
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinh0203 Xài được nhưng lag hơn ios7 phải ko bạn 😔
raynguyen148
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thoigian134 Tks bạn nhé 😃
vinh0203
TÍCH CỰC
8 năm
@raynguyen148 xài ngon k lag gì cả, có chế độ tiết kiệm pin cũng hay lắm. giờ bạn up đi chứ ở ios7 làm gì. mình đợi bản final ios 9 cập nhật luôn cho ngon lành. up đi, iphone5 còn đc lên ios10 sắp tới mà, sao phải xoắn
raynguyen148
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinh0203 Thanks bạn nhé 😁
lolness
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy nay theo dõi, thấy than bản 9.3.2 b4 ko bằng bản b3
Vậy mà ra final rồi

Thôi đành hẹn tiếp bản sau nữa 😁
Kô biết fix đc lỗi báo pin ảo k nhỉ.
Con ip5 của e đang 76% tự nhiên báo pin yếu @@.
Trước ở 7 vẫn ngon lành.
@imissyou9999 Mình cũng bị trường hợp này. Mình xả hết pin 2,3 lần rồi sạc lại. Giờ thì okay hơn rồi.
A!phaikodo
TÍCH CỰC
8 năm
@tuansiro Sao ko nghĩ là do pin máy mình hư?
Hay chém gió ?
@A!phaikodo Chém cái beep.có cái đt chứ cái mẹ gì ghê gớm đâu mà fải chém gió với ai!
Nhiều người bạn của tôi dùng 5s, 5 cũng bị tương tự.
Có máy cũng chưa dùng lâu lắm cũng bị suốt.
Hoặc là chỗ tôi ở thời tiết, nhiệt độ thấp nên bị thế.
@tuansiro Thôi bỏ đi bác,nick đó chuyên đi gây war một cách cố tình đó bác ơi,máy 5s và 5 bị lỗi đó nhiều lắm.
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
8 năm
đợi chờ 1 bản jb @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@2
dự là pin trâu hơn and máy mượt hơn hj hj
@caocaolatre1989 Có khi nào ... iP7 sắp ra.
jiji75
TÍCH CỰC
8 năm
Mình xài iphone 5 hình như đang xài 9.3 thấy cũng ok...Chẳng thấy lỗi gì cả..Hix...Không biết vá lỗi chỗ nào nhỉ
@vnvn ở 8 nhé bạn
mình khuyên chân thành, vì lên thì dễ chứ xuống thì k đc chứ đừng nói tới chữ khó ở đây :D
hung160990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vũ Huy Vũ ip5 đang ở 7 đã jb, chỉ bị 1 lỗi là tầm 24h nó tự respring 1 phát xong là lại dùng bình thường
có nên lên 8.4.1 và ngồi hóng jb không nhỉ?
lỗi này cảm giác cũng khó chịu quá ~.~
@hung160990 Giờ có lên đc 8.4.1 không mới là quan trọng bạn à 😁 k thì bạn unjb đi bạn
hung160990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vũ Huy Vũ ip5 lên được 8.4.1 mà?
có tool up được
cuoctinhxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi ở yên chờ jb đã 😃 lên lại lỗi nữa thôi 😔
Sữa có 5 lỗi thì phải. Nhớ ko lầm ít hơn ios 9.3, sữa rất nhiều lỗi.
hieunhaque
TÍCH CỰC
8 năm
Trên máy mình dung lượng có hơn 80 MB mà cập nhật lâu như quỷ. Lên theo phong trào chứ thấy mấy lỗi nó miêu tả chả liên quan gì
tranhien.dg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hiếu Tròn trên máy mình nó cũng báo hơn 80mb mà lúc tải về trên itunes nó báo 2,09GB
dinhviet@
TÍCH CỰC
8 năm
@tranhien.dg 80m là cập nhật thêm và sửa lỗi , 2,09Gb là nguyên cả bộ cài đặt
Đã lên, chưa thấy lỗi lầm j kaka^^
lamphibang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Htrc chạy beta, lên tới 9.3.2 beta 2 tự dưng máy nó chậm hẳn ra (6s plus), thế là k dám lên nữa, về lại 9.3.1, mất công vài bữa lag chịu ko nỗi lại lên iphone 7 thì tiêu
@lamphibang 😆 lên đi
HPSS
TÍCH CỰC
8 năm
Nằm vùng 9.3 đếch thèm lên 😁
phungtanson
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HPSS tui từng nằm vùng 9.1 cả năm cuối cùng trời cũng ko phụ lòng ngừoi bản jb 9.1 cũng có làm xôn xao cả lên,vội đem jb nhưng cái định mệnh bản jb chỉ hỗ trợ chíp x64 từ 5s trở lên.định mệnh quyết bỏ ống hêu lên 5se
trislr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phungtanson 😁:D:D:D:D thốn nhở
Máy cùi ko lên, e đang xài 9.3.1 ko thấy lỗi lầm lắm
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại có nhiều bác nằm vùng chờ thông tin cho xem 😃
@KunaiNTC Thánh biết tuốt.
@TDNC lên 9.3.2 hình như fix k cho tắt hiệu ứng chuyển cảnh rồi phải k?mình làm trên ip6s hoài k đc,trong khi đó ở 9.3.1 làm 4 đến 5 lần là đc
mrhaiprous
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sonhm bạn kt tiếp đi thấy còn làm mất hiệu ứng chuyển cảnh nữa không ?
@tunguyenviethung nghe nói muốn mua ex 150 mà,ku phan anh nó khoe,với a lelong,đang chờ ảnh lên lịch mini off
@mrhaiprous Mình ko làm mất hiệu qngs từ khi nâng cấp. Nhưng thôi vậy
@Trau bo Ta mua 10 tháng rồi pa, mới gì nữa. Uhm lên đi rồi quẩy
ios tính năng nghèo nàn
@dmtuwowngf Có dùng thật ko hay nghe ng ta nói thế bác, ios mà so vs ad còn dc, còn wp có cửa chung mâm sao mà so thế, có mỗi cái utube mà bác vật vã thì hơi buồn cho bác đấy, rảnh ko, mang e cài cho, chưa tới 1p cho cả ip và ipad lun...
@sướng từ nhỏ Nfc có từ ip 6 dùng apple pay. Còn dùng send file hay kết nối vs thiết bị ko dây thì bt vẫn ngon hơn nên ở ad cũng ít dùng
Hình động có live photo
Tính năng widget trên notification center
Led thông báo thì đã có flash thay thế rùi

Bác cũng nên search gg nh hơn để bik thêm dc các tính năng của ios
daocong91
TÍCH CỰC
8 năm
@bomduc Chứ có tính năng gì hơn android kể r nghe chơi ?

Sent from my iPhone using Tapatalk
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
theo kinh nghiệm sử dụng, chỉ nâng cấp cho máy lên hơn 1 đời hệ đều hành khi máy được ra mắt, không nên ham hồ làm gì sẽ gây ra việc phải mua máy mới
@99v9.9999 Bạn yên tâm IOS nâng đến khi bị giựt lag là lúc thay máy mới được rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019